ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 25 เมษายน 2015 //  (อ่าน 2369 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
DR!VE By J!MMY
FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com
บ่าย 4 โมงเย็น-6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น กระทู้อื่นที่ตั้งหลังจากนี้ ผมอาจจะไม่เห็นนะครับ"
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละไม่เกิน 3 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
"คำถามประเภทว่า ถ้าให้จิมมี่เลือก จะเลือกอะไร
ขอไม่รับนะครับ อย่าเอาความชอบของผมไปใช้ในการ
ตัดสินใจเลือกซื้อรถของคุณเลยครับ ควรเลือกซื้อจากความชอบ
ของคุณเองมากกว่าครับ เราให้คำแนะนำได้ว่า คันไหนควรซื้อ
คันไหนควรเลี่ยง ข้อดีข้อด้อยอย่างไร อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม
กับรถคันนั้นมากกว่าครับ"

เข้าใจตรงกันแล้วนะ?

เอ้า! ฝากคำถามเลย!

ออฟไลน์ deathsheep

ecocar เฟส2มีข้อกำหนดไหมครับว่าต้องผลิตรถออกมาก่อนปีไหน  และขายให้ได้ตามจำนวนก่อนปีที่เท่าไร

แบบเช่นที่ VW ยังไม่ยอมตั้งโรงงานซักที   จะมีผลต่อระยะเวลาที่โครงการกำหนดหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ localgame

ปัจจุบันมีรถรุ่นไหนบ้างที่ช่วงล่างเวลาขับใกล้ทั้งความเร็วต่ำกับความเร็วสูงใกล้เคียงกับ Benz W124 หรือ W210 ที่สุดครับ

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
Audi TT เจนเนอเรชั่น 3 รุ่นปี 2015 เครื่องเบนซิน 2,000 ซีซี 230 แรงม้า ที่พึ่งเปิดตัวที่บ้านเราด้วยราคา 3.99 ล้านบาท มีโอกาสลดราคาลงในปีหน้าจากอัตราภาษีใหม่มั้ยครับ

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
1. ปีนี้ คุณจิมมี่จะมีรีวิวรถ lexus กี่รุ่นครับ พอประมาณการได้ไหมว่าเป็นรุ่นอะไรบ้าง
2. หากผมจะทำสีรถเก่า ให้คุณภาพใกล้เคียงกับรถใหม่ที่ออกจากศูนย์ ผมควรเลือกทำสีแบบไหน ระบบ และยี่ห้อสี พอจะระบุได้ไหมครับ และงบประมาณควรไม่เกินเท่าไหร่ รถเก๋ง c-segment
3. เครื่องเสียงติดรถยนต์รถที่คุณจิมมี่เคยทดสอบ  ในราคารถไม่เกิน 5 ล้านบาท  รถอะไรให้คุณภาพเสียงดีสุด เป็นเครื่องเสียงยี่ห้ออะไร ขอให้เรียง 3 ลำดับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ H3T

Fortuner ใหม่ จะมีเวอร์ชั่น TRD เปิดตัวออกมาพร้อมกันในสัปดาห์ที่สามเดือน ก.ค. เลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ kumpol_c300

• Newbie
  • *
1.W205. C300 AMG. เวลาปรับโหมดSport หรืออื่นๆ
มีผลกับช่วงล่างด้วยหรือไม่ครับ ...
2.Saleแนะนำให้จะซื้อประกันเพิ่ม อีก2ปี 8หมื่นกว่าๆ
ควรหรือไม่ครับ
3.แบตเตอรี่Hybrid ของBenz warranty ยังไงครับ
พยายามหาข้อมูล. ไม่ค่อยจะตรงกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2015, 16:20:06 โดย kumpol_c300 »
ใช้สมองให้น้อยลง ใช้หัวใจคิดแทนบ้าง...

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
     ##  ระบบ 1.   Pre collision system    

2.   Adaptive cruise control ( Radar cruise control )

3.   ระบบเปิดปิดไฟสูงอัตโนมัติ  และ

4.  ระบบเตือนเมื่ิอออกจากเลน ถ้าไม่เปิดไฟเลี้ยว

ที่เป็น Options ที่เพิ่มมาใหม่ใน    Toyota Camry Hybrid MC 2015

อยากทราบว่าใช้ได้ Work ดีเหมือนในรถยุโรปอย่าง Volvo หรือ BMW ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2015, 16:55:22 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ MoLee

หายางใส่ City รุ่นเดียวกับท่านเจ้าของเว็บ (สีแดงฮาบาเร่) ขอบ16
แนะนำรุ่นไหนดีครับ (พี่จะเปลี่ยนเป็นอะไร ถ้าเป็นรถพี่ เอง) ::) ลักษณะการขับชิวๆผู้หญิง ขับครับบ

ออฟไลน์ Mr.Charles

• Newbie
  • *
mu 7 gold  เวลาลงที่อาคารจอดรถมีอาการสั่นเกิดจากสาเหตูใดได้บ้างครับ รถใช้ได้ประมาณ 150000 กม (7ปี)