ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับ​พวกรถ​ซิ่งประจำ​ถิ่นครับ  (อ่าน 4685 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
คือวันนี้ผม​ได้ไปแวะ​กินข้าวที่​ตลาดข้างทาง ถนนสรงประภา แต่​มี​สิ่ง​ที่​ทำให้เสีย​บรรยากาศมากๆ ครับ จากที่มีเด็กแว้นก็​รำคาญสุดๆ แล้ว แต่วันนี้มี​รถ​แต่ง​ซิ่งหลาย​คันมา​ขับซิ่ง น่าจะ​แข่ง​กัน​ด้วย เสียงดัง​มาก​ครับ แม่ค้าบอก​ว่าเส้น​นี้มี​พวกแก๊ง​รถ​ซิ่งประจำ​ถิ่น แข่ง​กัน​เกือบ​ทุกวัน ทำให้​ร้านอาหาร​ข้างทางตรงนี้ไม่​ค่อย​มี​คน​เยอะ จน​มี​บางคน​เรียก​ว่าถนนเดอะฟาสเลย เดี๋ยวนี้ผม​แวะ​กิน​ทีไร​เจอ​ตลอด แต่ไม่เท่าวันนี้เพราะแข่งกันมาหลายคัน และตอนผมกำลังขับรถออกไป​ทาง​ดอนเมือง เจอ Jazz แต่ง​เต็มขับ​แซง​ซ้ายไปอย่างเร็วน่าหวาดเสียว (ไม่น่า​จะ​ต่ำกว่า 140-150 เพราะ​ผม​ขับ​อยู่ 80 แล้วมันแซงหายไปเลย) เฉียด​รถ​ผม​ไป​นิดเดียว ทำเอาผมไม่อยากขับผ่านเส้นนี้อีกเลย ผม​กับ​แฟน​ถึงกับ​อารมณ์ขึ้น​เลย เพราะไม่​อยากเป็น​เหยื่อนักซิ่งพวกนี้ ถ้า Jazz คัน​นั้นชน​หรือ​เฉี่ยวรถ​ผม​ด้วย​ความเร็วขนาด​นั้น รถ​ผม​เสียหาย​หนัก​แน่นอน รวมทั้งผมกับแฟนอาจเป็นอะไรไปด้วย เลย​มา​ตั้งกระทู้​นี้​ครับ

แล้ว​ยัง​มีแถว​ไหน​ที่​มีแก๊งรถ​ซิ่ง​ประจำ​ถิ่นอีกครับ คิด​ยังไง​กับ​พวก​นี้ แล้วทำไมตำรวจถึงจัดการพวกนี้ไม่ได้​ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: คิดยังไงกับพวกรถซิ่งประจำถิ่นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 23:52:33 »
แว้นอัพราคา ปัญญาไม่เพิ่ม

ไม่อยากคิดอะไรละครับ แถวนั้นถิ่น ทอ. ยังจัดการไม่ได้อีกหรอเนี่ย

ออฟไลน์ JeansZ

Re: คิดยังไงกับ​พวกรถ​ซิ่งประจำ​ถิ่นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 00:01:34 »
เส้น​นี้มี สภ ปากเกร็ดตั้งอยู่ด้วย​ครับ ด่าน​ก็​ตั้ง​บ่อย แต่​ดูเหมือนว่าตำรวจจะไม่ยุ่งกับรถพวกนี้ครับ เพราะเคยเห็นผ่านด่านตำรวจต่อหน้าแล้วตำรวจไม่เรียกเลย ฝั่ง​ดอนเมืองก็​เป็น ทอ. แต่ก็ไม่เห็นจะทำอะไรกับพวกนี้ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: คิดยังไงกับ​พวกรถ​ซิ่งประจำ​ถิ่นครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 00:11:36 »
ผมก็ไม่อยากด่าอะไรมากนะ..ด่ารถซิ่งไป เข้าตัวผมเองเต็มๆ เคยเล่น เคยวิ่ง  เคยมาหมดแล้ว

ผมคงได้แต่บอกว่า เวลามันพลาด มันไม่มีอะไรบอกล่วงหน้าหรอก แล้วพอมันพลาด รถพัง ก็งานเข้า
พาคนอื่นตาย ก็งานเข้าทั้งเขาทั้งเรา สิ่งที่ผมคิดคืออยากให้เด็กพวกนี้เข้าใจคำว่า รักคน รักรถ ลดความเสี่ยง
ทะโมนอย่างมีขอบเขต อย่าห้ำหั่นกันเอาชนะ ถ้ามองการขับรถให้สนุกเหมือนการออกกำลังกาย
มันก็จะเสี่ยงน้อยลง

ทุกวันนี้เหมือนบางดอกยิ่งกล้าเสี่ยงยิ่งชมกันว่าเจ๋ง บางเรื่องที่เสี่ยง ก็ไม่ใช่เรื่องที่ควรได้รับคำชมนักหรอก

คงพูดได้แค่นี้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 09:33:14 »
ยิ่งประจำถิ่นยิ่งประมาท ผมให้ไม่เกินสามปีพวกนี้จะตายห่าเองจนหมด  ::)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 11:11:47 »
ยิ่งประจำถิ่นยิ่งประมาท ผมให้ไม่เกินสามปีพวกนี้จะตายห่าเองจนหมด  ::)

ถ้าตายเองจะไม่ว่าอะไรหรอกครับ เกรงว่าจะพาคนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องไปด้วยนะสิ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 11:13:33 »
แถวนั้นถิ่น1500คับอู่ดังก็อยู่ตรงนั้นทำจัยคับอู่นี้งานล้นทำกันทั้งคืน
ต้นฉบับรถสีลูกกวาดน่ากินทั้งนั้น

รถซิ่งประจำถิ่น ก็ประมาณ ของดีประจำจังหวัด  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2015, 11:16:36 โดย wa330 »

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: คิดยังไงกับพวกรถซิ่งประจำถิ่นครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 11:37:15 »
ให้ราคามันแค่เด็กแว๊นหล่ะครับ
จะขับมอไซค์ เก๋ง รถหรู บิ๊กไบค์ หรือจักรยาน ถ้าสันดารเหี้ยๆรบกวนคนอื่น สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น ก็มีค่าเป็นเด็กแว๊นเท่ากัน

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 13:31:19 »
เจอบ่อยเลย กระบะโหลด Brio Yaris Vios ท่อก็ดัง
ไฟก็จ้า เสียงก็ดัง ควันก็เยอะ ทำไมไม่ไปขับในบ้านให้ดูกันเอง พ่อแม่ลูก ออกมาให้เป็นขยะสังคม
ผมไม่ให้ราคาคนพวกนี้ครับ อย่าอ้างว่าคะนองเลย ไม่รู้ว่ามันเท่ยังไงนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2015, 13:33:17 โดย fishfinger »

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 14:58:40 »
ผมมองเหมือนคุณแพนนะ ด่าไปก็เข้าตัวเต็มๆ เมื่อตอนยังเป็นวัยรุ่นก็ซ่าแบบนี้
แต่สมัยผมมันไม่เถื่อนแบบนี้นะ หรืออาจจะเป็นได้ว่ารถสมัยนี้ป้ายแดง ราคาเข้าถึงง่าย
อีโค่คาร์แมนนวลราคาไม่แรง รวมไปถึงกระบะพ่นหมึกด้วย เอามาแต่งนิดหน่อยก็แรงและแว๊นซ์ได้แล้ว 
Eventually i've made my home country,Thailand.

morphling14

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 15:47:05 »
อยากไปไหนก็ไปเถิด เดี๋ยวหลบ/ทำช่องให้แต่อย่ามาชนมาเฉี่ยวนะ ชิ้วๆ

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 16:44:36 »
แถวนั้นมีแต่ 1500 turbo

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 19:38:59 »
คิดยังไงหรอ มันก็ชอบนะ คนเล่นรถอ่ะครับ

รถซิ่ง รถแรง รถแต่ง รถหรู อะไรที่เป็นรถชอบหมดแหละครับ

แต่บางทีก็รำคาญเหมือนกัน เวลานั่งร้านแล้วมีพวกนี้มาเยอะๆ มาแรงหน้าร้าน หนวกหู ก็มีบ้าง

ออฟไลน์ xenon

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 20:42:23 »
เจ้าของอยู่เค้าก็เตือนอยู่เนืองอย่าซัดหน้าอู่ เพราะเค้าเดือดร้อน ทหารมาเยี่ยม

แต่เด็กอะนะ ยังไม่มีประสบกาณ์ รถแรงหน่อยก็อยากกดเล่น

ถ้าอดไม่ไหว ขึ้นทางด่วนลง บางปะอินนู่น

ผมเอารถไปจูนดึกๆ เจอบ่อย gt-r ยันหมาปั๊กเซ็ทโบ

ออฟไลน์ h22a

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 11:01:37 »
จังหวัดน่าจะทำสนามแข่ง เก็บค่าเช่าราคาย่อมเยานะครับ
จะได้ไม่เดือดร้อนคนอื่น
เปิดให้อู่แต่งรถเข้าไปเช่าที่ในสนามด้วยเลย พร้อมปั้มน้ำมัน ร้านสะดวกซื้อ และสถานพยาบาล
ครบวงจรกันไป
ได้เก็บค่าดูด้วย  ;D

ออฟไลน์ thesun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 11:29:31 »
น้องๆคงดูหนังมากไป คิดว่าตัวเองเป็นโดมินิค ทอเร็ตโต้
เวลาเข้ากลุ่มแล้วใจมันหึกเหิม คติประจำใจของเค้าคือ ไม่ซิ่งก็ซี้ จัดไปอย่าให้เสีย
คงเป็นไปตามวัย พอโตขึ้นเข้า 30 ปลายๆ ถ้าไม่รถคว่ำตายซะก่อนเค้าคงจะเลิกพฤติกรรมแบบนี้ไปเอง แต่ก็จะมีรุ่นใหม่ขึ้นมาแว๊นอีก เป็นวัฎจักร

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 11:46:46 »
จังหวัดน่าจะทำสนามแข่ง เก็บค่าเช่าราคาย่อมเยานะครับ
จะได้ไม่เดือดร้อนคนอื่น
เปิดให้อู่แต่งรถเข้าไปเช่าที่ในสนามด้วยเลย พร้อมปั้มน้ำมัน ร้านสะดวกซื้อ และสถานพยาบาล
ครบวงจรกันไป
ได้เก็บค่าดูด้วย  ;D

สนามแข่งใกล้สุดก็ เส้นหน้าเทคโนปทุม  มันวิ่งติวานน มาแป็บเดียวก็ถึงไม่ไปกันเอง
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM