ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆคิดว่ากระบะขวัญใจคนไทยHilux revoจะเปิดตัวมาราคาเท่าไหร่  (อ่าน 5151 ครั้ง)

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
เพื่อนๆคิดว่าHilux revo จะเปิดตัวมาราคาเท่าไหร่ในรุ่น Double cab,Smart cab,Single cab
และจะมีออฟชั่นและระบะความปลอดภัยอะไรให้มาบ้าง
ลองแชร์ความคิดเห็นกันดูครับ :)
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ในคลับเห็นว่าเพิ่มจากรุ่นเดิมราวๆ 30,000 น่ะ
สำหรับรุ่นกลางๆ ออฟชั่นและระบะความปลอดภัยน่าจะให้มาในระดับที่น่าพอใจ เพราะชาวบ้านเขาก็ให้กันมาหมดแล้ว คิดว่า Abs ถุงลมน่าจะเป็นของยืนพื้น
ส่วนตัวท็อปน่าจะจัดเต็มอยู่แล้วครับ ตามกระแสตลาด เพราะทุกวันนี้ลูกค้ามีตัวเลือกมากขึ้น ถ้าตัวท็อปจะงก vsc เหมือนเดิมคงขายยาก
ผมชอบโตโยต้ามานานมาก แต่ถ้างก ผมไปไทรตันครับ

ออฟไลน์ Auto

รุ่น TOP 2.8 4X4 OPTION ราคาประมาณ 1,070,000  บาท  พอเวลาผ่านไปจะค่อย  ๆ ขยับราคามาปีล่ะ 10,000  บาท

ออฟไลน์ Nikle_pk

คิดว่าแพงที่สุดในตลาดแน่ๆ
แต่ตัวเลขขอไม่เดาดีกว่า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

JONNY

• บุคคลทั่วไป
คิดว่าตัวท๊อป ยังไงราคาก็ไม่ถึงเรนเจอร์แน่ๆ
ถ้าเป็นอย่างนั้น เรนเจอร์ยังครองใจกระบะพรีเมี่ยมต่อไป

ออฟไลน์ Staples

สิ่งหนึ่งที่ผมรู้สึกได้คือ กระทู้ Revo มีเยอะมากใช้ได้ และไม่ค่อยเห็นกระแสแอนตี้เท่า กระทู้ Mazda 2 ที่โผล่มาทีไร มักจะมีคนมาบ่นทุกที แปลกดี (ส่วนตัว ผมไม่ได้เชียร์ทั้ง 2 คันนี้)

ออฟไลน์ Newhang

สิ่งหนึ่งที่ผมรู้สึกได้คือ กระทู้ Revo มีเยอะมากใช้ได้ และไม่ค่อยเห็นกระแสแอนตี้เท่า กระทู้ Mazda 2 ที่โผล่มาทีไร มักจะมีคนมาบ่นทุกที แปลกดี (ส่วนตัว ผมไม่ได้เชียร์ทั้ง 2 คันนี้)

ผมมองว่า 2 ครั้งนี้มาไม่สวยหลายอย่าง
1. จะเปิดตัวแล้วไม่เปิด
2. จะเปิดราคาก็ไม่เปิด
3. ปล่อยข่าวลือว่าราคาจะมาแพง
4. มาแพงสมกับข่าวลือ 
ทั้งหมดนี่กินเวลา2 เดือนกว่า  คนคงหมั่นไสเยอะ
อีกอย่างไม่เห็นมีอะไรที่เป็นผลดีกับผู้บริโภคเลย ผิดหวังกันเยอะ

ผิดกับ revo ที่ไม่ได้ให้ข่าวอะไร ไม่ได้ให้หวังอะไร

ผมคิดแบบนี้นะ คนเลย anti เยอะ   ถ้าผิดก็ขออภัย

ออฟไลน์ TaR

รุ่น TOP 2.8 4X4 OPTION ราคาประมาณ 1,070,000  บาท  พอเวลาผ่านไปจะค่อย  ๆ ขยับราคามาปีล่ะ 10,000  บาท
เพิ่มปีละหมื่นไม่นับตอนmcอีก ช่วงปลายอายุอีก10ปีหน้าคงได้เห็นกระบะตัวท๊อปราคาแตะๆ1.3ล้าน :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2015, 20:16:12 โดย Tar »
.
.
.

ออฟไลน์ TaR

ในคลับเห็นว่าเพิ่มจากรุ่นเดิมราวๆ 30,000 น่ะ
สำหรับรุ่นกลางๆ ออฟชั่นและระบะความปลอดภัยน่าจะให้มาในระดับที่น่าพอใจ เพราะชาวบ้านเขาก็ให้กันมาหมดแล้ว คิดว่า Abs ถุงลมน่าจะเป็นของยืนพื้น
ส่วนตัวท็อปน่าจะจัดเต็มอยู่แล้วครับ ตามกระแสตลาด เพราะทุกวันนี้ลูกค้ามีตัวเลือกมากขึ้น ถ้าตัวท็อปจะงก vsc เหมือนเดิมคงขายยาก
ผมชอบโตโยต้ามานานมาก แต่ถ้างก ผมไปไทรตันครับ
ตัวท๊อปคันละล้านกว่าถ้าไม่ให้ VSC มานี่แพ้ Cityเลยนะครับพี่โต :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2015, 20:17:55 โดย Tar »
.
.
.

ออฟไลน์ Tan Int

จริงๆน่าเล่นสูตรเดิมเหมือน Vigo นะ ราคาลงจากโมเดลเก่า เพราะถ้าเทียบกันดีๆ Vigo รุ่นแรกกับ Vigo CHAMP เทียบรุ่นย่อยเดียวกัน Vigo CHAMP แพงกว่ามาก

Smartcab คงอยู่ช่วง 550,000-850,000 Doublecab คง 650,000-1,050,000
ครั้งนี้ผมว่า Toyota เลิกกั๊กละ ดูจาก Camry ที่ใส่เต็มสูบ โมเดลอื่นที่ตามมาคงจะเหมือนๆกัน แต่ถึงจะบอกว่าเลิกกั๊กแต่ตามนิสัย Toyota ลูกเล่นไฮโซทั้งหลายคงมีแต่รุ่นท็อปตามเดิม แต่รุ่นมาตรฐานก็คงจัดอุปกรณ์มาให้เท่าที่คันอื่นๆเขามีกัน ตามข่าวลือ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Darkart

ราคาจะแพงพอสมควร
ตัวท๊อป มีถึงล้านแน่ๆ
แต่รุ่นต่ำสุด น่าจะ 6แสนอัพครับ

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SM.

แพงขึ้น 30,000 จากรุ่นเก่า ผมว่าเยอะไปหน่อย ส่วนรุ่น Top สุด คงทะลุล้านแน่ๆ

ออฟไลน์ vellcap

ให้เดาเล่นๆ  บางรุ่นจะถูกลงกว่าเดิม และ บางรุ่นก็จะแพงขึ้นครับ  ช่วงแรกก็คงไม่มี Promotion อะไรครับ
แต่หลังจากนั้น  ตามนิสัย Toyota  ขึ้นราคากระจาย  มาพร้อมกับ ส่วนลด + ของแถมเพียบครับ

ออฟไลน์ MUK

ตัว top ยังไง อย่าให้ไปแตะล้านนะ ขอร้อง มันแพงเกินไปนะ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ตัว top ยังไง อย่าให้ไปแตะล้านนะ ขอร้อง มันแพงเกินไปนะ

ผมว่ามันทะลุล้านไปไกลแน่ๆครับ  :P
เริ่มต้น 550,000
ท็อป 1,100,000 (ตัวสีขาวมุก)ครับ
ปล.เดา  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2015, 19:19:59 โดย sith(สิทธิ์) »

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าตัวท็อปราคา 1.1 ล้าน ออฟชั่นเต็ม ก็คงไม่มีใครว่าไรหรอก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตัวท้อปยังไงก็ล้านครับ เพราะตัวแชมป์ก็เกินล้านไปแล้ว

ถ้าออฟชั่นแจ่มๆคงไม่มีใครว่า