ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Toyota Yaris 1.2 CVT //  (อ่าน 20160 ครั้ง)

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• Hero Member
    • นครอัญมณี
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Toyota Yaris 1.2 CVT //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2013, 00:05:56 »
ถ้าความรู้สึกในการขับขี่ไม่น้อยหน้า Swift
การประหยัดน้ำมัน อย่างที่เห็น
อัตราเร่ง อย่างที่รู้
ห้องโดยสาร กว้างที่สุดในรถ Eco Car

ปะ ยี่ห้อ Toyata ยักษ์ใหญ่ที่สุดในวงการรถยนต์ จาก ญี่ปุ่น

เตรียมตัว วิ่งกันเกลื่อนถนนได้เลย
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ iOuiii

• Newbie
  • *
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Toyota Yaris 1.2 CVT //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 14:39:00 »
รีวิวได้ละเอียดลึกและมีประโยชน์มากครับ ขอบคุณมากครับพี่ ;D
.
แต่ผมมีอะไรจะบอกครับ
ตอนพี่เลี้ยวเข้าอารีย์ซอยสี่ ผมนั่งอยู่ร้านอารีย์ ที่รถจอดเยอะๆบีบเหลือไม่พอรถสองคัน แต่ ป้าคันข้างหลังบีบแตรไล่ขณะที่พี่รอรถด้านในออกมาก่อน
เห็นพี่มีปากเสียงกับรถคันหลัง ขอสงวนคำด่า พี่เปิดกระจกออกมา ผมล่ะเสียวมีเรื่องจริงๆ  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2013, 17:20:20 โดย iOuiii »

ออฟไลน์ mooindy

• Full Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 14:55:07 »
ขอบคุณรีวิวดีๆครับ ;)

ออฟไลน์ TheGTO

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 15:40:17 »
ขอบคุณครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่ายี่ห้อนี้ เหมือนพยายามทำหน้าตารถภายนอกให้ดูดี
แต่ภายในกับดูโบราณอย่างไงไม่รู้
และความปลอดภัยก็ดูเหมือนจะน้อยลง
อย่างไฟตัดหมอกควรจะมีในรุ่นท๊อป แต่กับไม่มี

ออฟไลน์ sendaoo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 12:42:20 »
พึ่งได้ลองขับ Yaris 1.2 ช่วงสงกรานต์ครับ เช่าที่สนามบินขับไปเที่ยวบางแสน
ปรกติใช้ accord 2.0 ที่บางคนว่าอืด ถ้าได้มาขับ Yaris 1.2 แล้วจะซึ้งในความอืดที่แท้จริง

ข้าหลังก็กว้างดีครับ พอให้ผู้หญิงตัวเล็กๆ 2 คนกับเด็กอีก 3 คนอยุ่กันได้ (ด้านหน้ามีผู้ใหญ่อีก 2 คน)
ที่เก็บของด้านหลังก็ยัดกะเป่าเดินทางใบเล็ก 2 ใบของผม และขนาดกลางอีก 2 ใบแบบมองกระจกหลังไม่ได้

เครื่อง 1.2 อืดครับ เหมาะที่จะใช้ในเมืองมากกว่า
อัตราเร่งช่วง 0-70 ไม่ได้เลวร้ายมาก แต่จาก 80-120 นี่บางครั้งก็ลุ้นกันขาสั่น หลังๆก็ใช้สับเกียรืจาก D มา S ก็พอกล้อมแกล้มไปได้

ออฟไลน์ pattra

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2015, 21:59:08 »
เห็นในรีวิวบอกช่วงความเร็วต่ำช่วงล่างสะเทือน  เพิ่งได้ลองไปนั่งของจริงมารุ่น1.2G(นั่งข้างหน้า) มันนิ่มมากๆ นิ่มจนคิดว่านิ่มไปหน่อย เหมือนนั่งบนยางนุ่มๆ