ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง ฝาปิดที่เติมที่ปัดน้ำฝนหน่อยครับ หาอะไหล่เทียบครับ  (อ่าน 4422 ครั้ง)

ออฟไลน์ go1f

• Newbie
  • *
พอดีหาฝาปิดที่เติมที่ปัดน้ำฝนครับ แต่ผมหาของรถผมยังไม่ได้ (350z) ครับ
ไม่ทราบว่าพอมีรถเพื่อนๆพี่ๆรุ่นไหนใช้ฝาหน้าตาประมาณนี้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

• Newbie
  • *
ประมาณนี้ครับ ผมวัดขนาดฝาคร่าวๆ พอดีไม่มีไม้บรรทัดครับ
เทียบๆเอาความยาวประมาณ 6.5 เซนครับ ความกว้างประมาณ 5 เซนครับ

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member

นี่เป็นอะไหล่ที่คิดว่าไม่มีในโลก.....แต่ฮอนด้ามีซะงั้น ของใหม่แกะซอง 75 บาท  :o :o

• Newbie
  • *

นี่เป็นอะไหล่ที่คิดว่าไม่มีในโลก.....แต่ฮอนด้ามีซะงั้น ของใหม่แกะซอง 75 บาท  :o :o

โอ้ว จริงหรอครับ คือที่ผมเห็นส่วนใหญ่มันจะเป็นฝากลม ไม่ก็วงรีเล็กน่ะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ไหงผมถาม ศูนย์ฮอนด้า
ของผมก็แตก บอกไม่มีอะไหล่หว่า งง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
ถ้ามีสายยางติดอยู่
ลองไปเทียบกับของเทียร์น่าดูก่อนก็ได้ครับ

• Newbie
  • *
ลองไปเทียบกับของเทียร์น่าดูก่อนก็ได้ครับ

มีสายยางติดอยู่ครับ วันนี้ผมลองแวะเข้าไปศูนย์นิสสันตรงศรีนครินทร์ เค้าแจ้งว่าไม่มีของครับ
เดี๋ยวผมลองไปถามศูนย์สาขาอื่นดูครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
วีอสสตัวแรกก็เป็นแบบนี้น่ะครับ ลองไปวัดดู ขนาดผมว่าใกล้เคียง

มีสายยางติดอยู่ครับ วันนี้ผมลองแวะเข้าไปศูนย์นิสสันตรงศรีนครินทร์ เค้าแจ้งว่าไม่มีของครับ
เดี๋ยวผมลองไปถามศูนย์สาขาอื่นดูครับ ขอบคุณครับ

ลองโทรถามพวกร้านอะไหล่หรือยังครับ

• Newbie
  • *
วีอสสตัวแรกก็เป็นแบบนี้น่ะครับ ลองไปวัดดู ขนาดผมว่าใกล้เคียง

ผมพอจะขอดูรูปได้ไหมครับ

• Newbie
  • *
ลองโทรถามพวกร้านอะไหล่หรือยังครับ

ยังเลยครับ ผมไม่แน่ใจเรื่องร้านอะไหล่แถวพัฒนาการเลยครับ  พอมีแนะนำไหมครับ

ร้านส่วนใหญ่ที่ผมซื้ออยู่แถวแยกวรจักรครับ เข่นร้าน สยามวรจักร
ไม่ก็ดูว่ามันเลขพาร์ทชิ้นส่วนไหม เอามาเทียบหารุ่นน่าจะได้
แต่จำได้ว่า มันแบบเดียวกันกับ เทียร์น่า J31 เลย เพราะเพิ่งทำรถน้าไปไม่นาน

แล้วของเดิมมันเสียหรือว่ายังไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2015, 22:41:03 โดย benley »

ออฟไลน์ Dubee

ผมว่าต้องเทียบเอาอย่างเดียวเลยครับ บางทีขนาดตรง เขี้ยวหรือเดือยปิดมันไม่ตรง บางทีขนาดไม่ตรง เขี้ยวหรือเดือยมันดันล้อกกันได้ซะงั้น 555+

ออฟไลน์ madboy

ลองดูตามรถยุคเดียวกันครับ

ทีด้า c11 เทียน่า J30,31  ;)

เบิกใหม่ไม่มีก็เซียงกงครับ สายยางกะคร่าวๆ ตัดจากตู้ปลาใส่เอา  ;D

• Newbie
  • *
ไปเจอแล้วครับ วันนี้ลองไปที่ศูนย์โตโยต้ามา ตรงกับของ vios ก่อนหน้า new vios ครับ
95 บาท แต่ไม่มีสายยางนะครับ ไม่รู้ว่าจะมีปัญหาไหม เพราะมันปิดสนิท แต่ว่าตัวล็อกมันใช้ด้วยกันไม่ได้ แล้วก็ไม่มีสายยางน่ะครับ

ไม่รู้จะพอช่วยได้ไหม ของทีด้าครับ

• Newbie
  • *
ไม่รู้จะพอช่วยได้ไหม ของทีด้าครับ

น่าจะใช่แบบนี้เลยครับ ขอบคุณมากๆนะครับ ไว้วันไหนผมแวะไปศูนย์นิสสัน เดี๋ยวลองเบิกของ Tiida ดูครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

น่าจะใช่แบบนี้เลยครับ ขอบคุณมากๆนะครับ ไว้วันไหนผมแวะไปศูนย์นิสสัน เดี๋ยวลองเบิกของ Tiida ดูครับ

จัดไปครับ แต่ถ้าใช้ไม่ได้ห้ามด่าผมนะครับ 555  ;D

• Newbie
  • *

จัดไปครับ แต่ถ้าใช้ไม่ได้ห้ามด่าผมนะครับ 555  ;D

55555 ไม่ด่าใครเลยครับ แค่เข้ามาช่วยผมเทียบรุ่นอะไหล่ผมก็ขอบคุณในน้ำใจแล้วครับ

ปล. ผมได้ของ vios มาครับ มันไม่มีสายยางมาให้ ไม่รู้จะมีผลอะไรหรือเปล่าครับ

ปล. ผมได้ของ vios มาครับ มันไม่มีสายยางมาให้ ไม่รู้จะมีผลอะไรหรือเปล่าครับ

555 ลองดูครับ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าสายยางนั่นมีไว้เพื่ออะไร แต่ถ้ามันใช้งานได้ปกติก็ใช้ต่อไปครับ ไม่น่าจะมีผลอะไร ยกเว้นคนอื่นมาแอบดูใต้ฝากระโปรงแล้วบอกว่าของเราไม่เดิม  ;D