ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามรายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องของจดแจ้งปรับจากกล้องฝ่าไฟแดงน่ะครับ  (อ่าน 2440 ครั้ง)

ออฟไลน์ modtuanid

• Jr. Member
  • **
มีเอกสารแจ้งปรับมาถึงบ้านผมวันนี้ครับ ลงวันที่กระทำผิด 22 ธ.ค. 52 ครับ

มีรูปที่ถ่ายด้านหลังมาครับ แต่ไม่มีด้านหน้า ตอนแรกก็ไม่ได้เอะใจอะไรครับ แต่ว่ามาสะดุดตรง
ลงวันที่ไว้ว่าให้มาชำระค่าปรับภายใน 21 มกราคม 53 แต่มีการ ขีดฆ่า วันที่ด้วยปากกาครับ
แล้วเขียนวันที่ใหม่ลงไปเป็น 28 กุมภาพันธ์ 53 ผมเลยรู้สึกทะแม่งๆจึงดูเอกสารให้ละเอียดอีกครั้งครับ

พอดูชัดๆอีกครั้ง เหมือนกับว่า (อันนี้อาจจะคิดไปเองนะครับ ไม่ได้กล่าวหาใคร) รูปเหมือนโดนแต่งมาน่ะครับ เส้นดูไม่ค่อยตรงเท่าไหร่

จึงอยากถามดังนี้ครับ
1. ปกติแล้วหากกระทำผิดแล้ว เค้ามีระยะเวลามั้ยครับ ว่าต้องแจ้งมาภายในกี่วันน่ะครับ เพราะนี่มันนานเป็นเดือนเลยทีเดียวเลยสงสัยน่ะครับ
เพราะผมก็จำไม่ได้เหมือนกันว่าทำไปจริงรึปล่าว เนื่องจากมันนานมากแล้วน่ะครับ

2. ปกติแล้วแก้เอกสารเค้าใช้ ขีดฆ่า แล้วเขียนใหม่ลงไปเลยหรอครับ เพราะผมรู้สึกแปลกๆน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเป็นเอกสารที่มีความสำคัญ ไม่สมควรใช้ปากกาขีดฆ่าคำผิดครับ
ควรถูกต้องเป๊ะทุกตัว เพื่อความน่าเชื่อถือ..... แล้วในกรณีที่ไม่มั่นใจว่าในรูปเป็นรถเราหรือไม่ ให้แจ้งไปที่ สน.นั้นๆ ได้เลยครับ

เรื่องกล้องไม่ชัดไม่แปลกครับ เพราะคุณภาพกล้องมันได้แค่นั้น(สวนทางกับราคาจัดซื้อ) แล้วยิ่งมาแก้คำผิดมาอย่างนี้ ผมว่าส่อแววรีดไถชัดๆ เลยครับ
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
ผมเคยโดนเหมือนกันคับ เปิดดู วันสุดท้ายที่ให้ชำระค่าปรับคือเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว?

ติดต่อกับสน.เลยคับ เขาจะเปลี่ยนวันให้ ราชการไทยก็เป็นแบบนี้แหละคับ
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
ผมเคยโดนเหมือนกันคับ เปิดดู วันสุดท้ายที่ให้ชำระค่าปรับคือเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว?

ติดต่อกับสน.เลยคับ เขาจะเปลี่ยนวันให้ ราชการไทยก็เป็นแบบนี้แหละคับ
อ้าว.... โดนกับเค้าด้วยเหรอ?
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member