ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามtoyota harrierใหม่หน่อยครับ  (อ่าน 4193 ครั้ง)

ออฟไลน์ seng_manoi

• Newbie
  • *
สอบถามtoyota harrierใหม่หน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 28, 2015, 21:11:36 »
-ช่วงล่างตัวนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ นุ่มเหมือนcamryหรือเปล่าครับ หรือว่าแข็งพอๆกับCRV G2 ส่วนตัวผมใช้G2อยู่ครับ
-ออกศูนย์เกรย์ไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย ที่เราสามารถเชื่อถือได้หน่อย เซอร์วิสดีๆ ในช่วงรถยังอยู่ในwarranty
-แล้วเราสามารถสั่งรุ่นกับเกรย์ได้ไหมครับ พอดีผมอยากได้แค่รุ่น2.0 grand 2WD ไม่มีmoonroofครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Re: สอบถามtoyota harrierใหม่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 06:37:53 »
1.ช่วงล่าง น้องๆ Rx ครับ  นุ่มกว่า camry แน่นอน  และไม่ตต้องเทียบกับ CRV นุ่มกว่าเยอะครับ
2.เห็นฝนเวปวันทูคาร์ มีเกรย์บางเจ้า รับประกัน 100,000 กิโลเมตรหรือ 3 ปี นะครับ  ถ้ารับประกันแบบนี้ ก็แสดงว่า  เหมือนกับรถออกศูนย์เลยเพราะเขาก็รับประกันประมาณนี้
3.แต่ละรุ่น สามารถสั่งกับเกรย์ได้เลย ส่วนใหญ่ รุจะมีในสต๊อกเยอะมากครับ  เข้าไปดูในเวปวันทูคาร์เลยครับ  ที่ลงขายไว้รวมกันหลายร้อนคัน

แต่จะเอาทั้งนี้  อยากให้เอา ตัว  4wd นะครับ   เอาพวกอ๊อฟชั่น เตือนกันออกนอกเลน  ระบบเรดาห์ช่วยเบรค  เตือนมุมอับสายตา  กล้องมองภาพรอบคัน 360 พร้อมเซนเซอร์รอบคัน  ฯลฯ 

ที่แนะนำนี่คือ  harrier  ตอนนี้ ราคามันไม่แรงเหมือนแต่ก่อน     น่าจะเริ่มต้น 2.3 ล้าน   หากจะเอาอ๊อฟชั่น แน่นๆ หน่อย 2.5-2.7 น่าจะได้อ๊อฟชั่นเต็มครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
Re: สอบถามtoyota harrierใหม่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 14:48:32 »
นอกเรื่อง

รุ่นนี้ เหมือนจะไม่เปรี้ยงปร้าง เลยครับ ขับแล้วคงไม่ค่อยซ้ำ

ส่วน รุ่นก่อนนี่ วิ่งกันเต็มคลอง สวย อมตะ ตำนาน

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 16:28:31 »
1. นิ่มครับ นั่งสบายแต่ก้เกาะดีครับ ยิ่งเบาะด้วยนั่งสบายครับ

2. ชั่วโมงนี้ ผมชอบสุดดูโอเคสุดก้ กระต่ายกับแมงมุมครับ

3. สั่งได้แน่นอนครับถ้าเอสแบบที่เราต้องการเป้ะๆ ก้รอหน่อย ราคาอาจจะลดไม่ได้เยอะแต่ถ้ามีอยู่ใรสต้อคแล้ว ราคาต่อรองได้แน่นอนครับแล้วแทบไม่ต้องอรครับ

รุ่นนี้เกรย์สต้อคเยอะน่าจะมีที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ n

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 17:41:24 »
จากที่ได้รุ่นนี้มาใช้2เดือนแล้ว ตามเจ้าของกระทู้ถาม ผมว่าfeelingช่วงล่างเหมือนๆRX ที่เคยลองของเพื่อนครับ แต่ถ้าเทียบกะcrv g2 ผมไม่ทราบครับ แต่ผมเคยขับ g4 ถ้าจะเอาg4 มาเทียบกะherrier เรื่องช่วงล่างความนุ่ม ผมว่าg4 ยังห่างherrier อีกเยอะครับเรื่องความนุ่ม น้องสาวออกx trailมา เอาง่ายๆg4 ความนุ่มยังสู้x trail รุ่นใหม่ไม่ได้เลยครับ. ส่วนผมออกรถที่BRGครับ เป็นขับ4 ไฮบริดครับ. ยังไงลองถามหลายๆที่ก่อนครับ เพราะออฟชั่นจัดเต็มมาไม่เหมือนกัน ราคาก็ต่างกันบ้างนิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 01:51:59 »
ตอบจากประสบการณ์ตรง ใช้มาประมาน 1 ปีครับ

- ช่วงล่างนิ่มมากครับ ก่อนหน้านี้ใช้ acv40 เทียบไม่ติดครับ ขับสบายมากๆ แต่ถ้านั่งผู้ใหญ่4 คน ลงคอสะพานมียวบเหมือนกันครับ ถ้าน้ำหนักเยอะ ท้ายจะห้อยๆ ตามสไตรพี่แกเค้าหละครับ
- ผมออก eton สาขาศรีนครินทร์ ราคาค่อนข้างแรงครับ ผมออกมา 3.xx แต่เซอวิสดีครับ มีโทรแจ้ง โทรตามด้วยครับ อ้อ แถมรถสไลด์ให้ด้วยครับ กี่ครั้งผมก็จำไม่ได้
- ผมแนะนำตัวไฮบริดไปเลยครับ ใช้ในชีวิตประจำวัน ประมาน 14-16 กิโลลิตรครับ เติมโซฮอล 95 เต็มถังตลอดครับ เต็มประมาน 1400 วิ่งได้ประมาน 650 โล เฉลี่ยกิโลเมตรละ 2 บาทกว่าๆ
- ออฟชั่น
เตือนออกนอกเลน(เคยช่วยชีวิตตอนหลับในไปต่างจังหวัดรอบนึง)
เรด้าช่วยเบรค(รถมันหน้ายาวครับจังหวะเร่งแซงบางทีเจ้านี้ก็ช่วยไว้ครับ ช่วยไว้หลายรอบแล้วด้วย อิอิ มันปล่อยรอบคันเลยน่ะครับ หน้า หลัง ซ้าย ขวา ถอยจะชนกำแพงบ้านก็เบรคให้ ออกจากซอยแล้วเรด้า ตรวจจับว่ามีรถมา แต่เราเหยียบคันเร่งเพื่อออกจากซอย แล้วรถประเมินว่าชนแน่ๆ เค้าตัดกำลังเครื่องยนต์เราออก ไม่ให้ไปซะดื้อๆ อันนี้เจ๋งมากๆ แล้วผมยังเคยไปเปิดอ่านเจอเว็บที่ญี่ปุ่นว่าระบบเจ้านี้ยังถอยเข้าซองเองได้อีกต่างหาก แต่ติดที่ว่าใช่ไม่เป็น เพราะมันเป็นภาษาญี่ปุ่น)
กล้องรอบคัน(อันนี้แล้วแต่ชอบครับ แต่ก็ช่วยได้เยอะน่ะครับ ในที่มืดมากๆ มองในกล้องนี้เเห็นชัดแจ๋วครับ)
เบาะไฟฟ้าคู่หน้า(อันนี้ไม่รู้มีรึป่าวครับ เพราะรถผมไม่มี มีแค่ฝั่งคนขับอย่างเดียว แต่เห็นเกร์บางเจ้าบอกว่ามี ถ้ามีก็ให้เลือกไว้ก็ดีครับ)
จอสัมผัสตัวนอก+เครื่องเสียงJBL(อันนี้แทบจะไม่เคยเห็นเลยมั้งครับ พอดีผมโชคดีได้มา เครื่องเสียงพอใชได้ครับ ไม่ถึงกับหูทิพย์ ผมให้ผ่าน แต่ที่สำคัญจะได้ความสวยงามเพราะว่ามาจากโรงงานเลย ข้อเสียคิอ พี่แกเป็นภาษาญี่ปุ่น เปลี่ยนเป็นอังกฤษแล้ว ก็ยังญี่ปุ่นซะ 70% อยู่ดี)

ส่วนออฟชั่นอื่นๆ ยังเล่นไม่ครบเลยครับ มันค่อยๆเปิดเผยมาทีหละอย่าง เยอะมากครับระบบความปลอดภัย เชียให้ซื้อครับ  ::)
เตือนระบบอัพสายตาผมก็ไม่มีเหมือนกัน ไม่รู้ว่ามีแล้วเปิดไม่เป็นรึป่าว ใครรู้บอกด้วยน๊ะครับ

สุดท้ายยยย ใครมีคู่มือฉบับเต็มเป็นภาษาอังกฤษ กระซิบบอกด้วยน่ะครับบบบบบ :o

ออฟไลน์ wsonpee

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2015, 21:09:29 »
ของ nk ตัว 2.5hybrid ราคา2.5m   ดอกเบี้ยฟรี 36 เดือน  น้ำลายไหลเลย :P