ผู้เขียน หัวข้อ: ป้ายทะเบียนประมูล(กราฟฟิก) ที่ไปเปลี่ยนเป็นป้ายขาว สามารถถือลอยได้หรือไม่  (อ่าน 4061 ครั้ง)

ออฟไลน์ pattra

• Jr. Member
  • **
ปกติ ป้ายขาวถือลอยๆไม่ได้ ต้องหารถใส่ป้าย
แล้วกรณี ป้ายประมูลแบบกราฟฟิก ที่นำไปเปลี่ยนเป็นป้ายขาวในเลขทะเบียนเดิม  ยังถือว่าเป็นป้ายประมูลอยู่มั้ย ยังสามารถถือลอยได้อยู่มั้ย
ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ toonze

ได้ครับ เคยถามมา เห็นว่าป้ายเป้นของเราเลยครับ

ออฟไลน์ Monn

ได้ครับ ผมเพิ่งเอากลับมาใส่รถเอง ลอยไว้เกือบ 2 ปี แต่จะบอกว่า ต้องให้ทางขนส่งกำกับนะครับ ว่าแขวนลอย ตอนแรกผมไม่มีคำนี้ในใบ จดไม่ได้ กว่าจะทำเรื่องได้
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
เด๋วนี้ป้ายทะเบียนรถเป็นเหมือนสินค้าชนิดหนึ่งละ ถือครอง เก็บไว้ได้หมด อนาคตราคาอาจขึ้นได้อีก
ผมอยากรู้จริงๆว่าเลขประมูลเนี่ยหมวดแรกคือหมวดอะไร เริ่มประมูลกันวันแรกวันไหน และสมัยนั้นใครเป็นกรมการขนส่ง
ท่านเก่งจริงๆที่สามารถหาเงินเข้ารัฐได้มากมายจนถึงตอนนี้ :D

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
มายืนยันอีกเสียงครับ ขึ้นชื่อว่าป้ายประมูลแล้วสามารถถือลอยๆได้แน่นอนครับ
โดยที่ไม่ต้องหารถใส่ป้ายและ ต่อให้ป้ายประมูลนั้นจะเป็นป้ายขาวไม่ใช่ลายกราฟฟิกก็ตาม
เพราะป้ายที่เราประมูลได้นั้นถือว่าเป็นกรรมสิทธิ์ของเราเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
ต่างจากป้ายขาวทั่วไปที่กรรมสิทธิ์ยังเป็นของขนส่งอยู่
พูดง่ายๆก็คือป้ายประมูลนั้นถือว่าเป็นสินทรัพย์ชนิดหนึ่ง
เราสามารถจะเลือกที่จะเก็บไว้เฉยๆ ย้ายไปใส่รถคันอื่น ขายต่อก็ยังได้ครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.