ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเล็กๆ ISUZU Mu-X 1.9 Ddi 4 x 2 DVD Navi DA AT  (อ่าน 41238 ครั้ง)

ออฟไลน์ TorRD

• Newbie
  • *
รีวิวเล็กๆ ISUZU Mu-X 1.9 Ddi 4 x 2 DVD Navi DA AT
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 18:16:37 »
สวัสดีพี่ๆทุกท่านนะครับ
พอดีเพิ่งซื้อ ISUZU Mu-X 1.9 Ddi 4 x 2 DVD Navi DA AT

(บ่นนิส : เมื่อก่อน ผมใช้ Mazda Fighter สิบกว่าปีแล้ว ถึงเวลาเปลี่ยนรถซะที ก็จริงๆแล้ว ผมเริ่มคิดว่าจะเอารถเพื่อน มือสอง Nissan March คุณแม่ไม่ปลื้มก็เลยไปดู Mazda 2D เกือบจะเอาอยู่แระ เห็นราคาใกล้กับ Cab4 ก็เลยเปลี่ยนใจ พอไป Show room เห็นว่าไม่ค่อยจะมีอะไรเลย ก็เลยไปดู Hilander ตัวท๊อป...ว่าจะจองแระ เซลทำเขว...ให้ไปดู Mu-X น่าจะเป็นรุ่น Fleet ลดแสนนึง...อันนี้คุณแม่ปลื้ม...แต่พอไปดูรถ...ไม่มีไรเรย...
ไปเดินห้าง แฟนก็ให้เอา Pajaro Sport... มะอาว ม่ายชอบ (คุณแม่ไม่ชอบด้วย) ... เถียงกันจนงงว่าใครจะใช้ ใครจะจ่ายดาวน์ ใครจะผ่อน......
สรุป ไหนๆ ก็ไหนๆ มาลงตัวนี้แหละครับ ลด 30,000.- เอง)

เข้าเรื่อง รับรถมาต้นเดือน วิ่งมาสัก 1,2xx km. พอดีว่าง ก็เลยลองรถสักนิส ไปบางสะพาน (ประจวบฯ) ไปคนเดียว ว่าจะไปหาเพื่อน กินข้าวเย็นกันหน่อย ก็เติมเต็มปริ่มจาก นนทบุรี แล้วออกเดินทาง วันอาทิตย์ สิบโมง รถเยอะตามปกติ ฝนไม่ตก แต่ก็ไปเรื่อยไม่ได้เหยียบ

ก็ไปถึงหาดแม่รำพึง

ระยะทาง กับความสิ้นเปลือง (นนท์-บางสะพาน)

ประมาณนี้

กินหอยครับ

ขากลับวันจันทร์ 7 โมงเช้า ฝนบานเลยครับ หนักมาก สลับหนัก ตั้งแต่บางสะพาน จะเพชรบุรี วิ่งย่องๆ 60 km/h + - นิสพอ พอแห้งก็หวดมั่งแต่ไม่เกิน 120 ครับ

กลับมาถึงนนท์บ่ายโมงโน้นเลย เติมน้ำมันปั๊มเดิม ปริ่มๆ เหมือนขาไป ออกมาได้เท่านี้ครับ

ออกมาที่ 14.782 Km/Lite

สรุป
ก็อยากได้ประหยัดกว่านี้คงจะดีมากกกครับ แต่แค่นี้ผมก็พอใจแล้วครับ แรงก็เหลือเฟือสำหรับผมครับ ปกติเหยียบ ร้อยแปด ร้อยเก้า อีกนิส ร้อยสิบ
ก็ปรับตัวเข้าหารถ ก็ OK แล้วครับ

ช่วงล่าง หน้าเปลี่ยน Shock Absorber เป็น Bilstien เหลือง/ หลังเป็น Procom MX6 set ที่ เบอร์ 2
ก็ วิ่งแล้วสะบายใจครับ นุ่ม กระชับ ไม่โยนโยกย้ายย้วยยวบยาบเลยครับ ชอบๆครับ ก่อนเปลี่ยนนึกถึงรถทัวร์เวลาเข้าท่า แล้วตัวรถยังโยนอีกแป๊ป ;)

Happy ครับ

ปล. แต่ใจจริงๆๆๆ ผมอยากได้ตัวนี้มากที่สุดครับ (ต้องล้อลายนี้เรย) ไม่รู้เป็นไร ชอบรถเล็กๆ ฝันไปก่อน zzzzz

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
Re: รีวิวเล็กๆ ISUZU Mu-X 1.9 Ddi 4 x 2 DVD Navi DA AT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 21:45:17 »
รอพ้นรันอิน อัตราสิ้นเปลืองน่าจะดีขึ้นอีกหน่อย  :D :D :D

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Re: รีวิวเล็กๆ ISUZU Mu-X 1.9 Ddi 4 x 2 DVD Navi DA AT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 21:57:31 »
ประหยัดมากเลยคับ รอพ้นรันอิน จะประหยัดอีกนะคับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2017, 08:49:39 »
ผมทึ่งตรงที่ จาก March มือ2 แต่มาจบที่ Mu-X ป้ายแดง  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2017, 09:46:04 »
ของเล็กกลายเป็นของใหญ่มากเลยครับ 55555

ออฟไลน์ nutpob24

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 16:25:40 »
ยินดีด้วยครับกับรถใหม่

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 16:52:15 »
สวยมาก ถึงมากที่สุดเลยครับ
วันนี้ให้สวยที่สุดในกลุ่ม SUV เลย
หวังว่าจะถอยเหมือนกันครับ