ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 9 พฤษภาคม 2015 //  (อ่าน 3728 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
DR!VE By J!MMY
FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com
บ่าย 4 โมงเย็น-6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น กระทู้อื่นที่ตั้งหลังจากนี้ ผมอาจจะไม่เห็นนะครับ"
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละไม่เกิน 3 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
"คำถามประเภทว่า ถ้าให้จิมมี่เลือก จะเลือกอะไร
ขอไม่รับนะครับ อย่าเอาความชอบของผมไปใช้ในการ
ตัดสินใจเลือกซื้อรถของคุณเลยครับ ควรเลือกซื้อจากความชอบ
ของคุณเองมากกว่าครับ เราให้คำแนะนำได้ว่า คันไหนควรซื้อ
คันไหนควรเลี่ยง ข้อดีข้อด้อยอย่างไร อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม
กับรถคันนั้นมากกว่าครับ"

เข้าใจตรงกันแล้วนะ?

เอ้า! ฝากคำถามเลย!

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
# อยากทราบว่าเกียร์ E -CVT ใน Camry Hybrid หรือ Accord Hybrid

แตกต่างจากเกียร์.   CVT ในรถทั่วๆไปอย่างไรครับ

มีข้อดีที่เหนือกว่าอย่างไรครับ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2015, 15:53:07 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
1.อยากทราบว่าทางnissanจะพร้อมปล่อย X-trailมาให้พี่จิมมี่ทดสอบช่วงเดือนไหนครับ

2.อยากทราบว่าทำไม Mitsubishi  ถึงมีจำนวนรถsegmentต่างๆน้อยกว่าคู่แข่งเจ้าอื่นๆ   ทั้งยังไม่พัฒนาตระกูลLancerต่ออีกครับ(ถ้าตอบไม่ทัน  ใส่มาในบทความL200ก็ได้ครับผม)

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
สวัสดีพี่จิมมี่ พี่เมธี ขอถามสองข้อครับ
1. อยากให้อธิบายเกี่ยวกับระบบเกียร์ Sequantial Shift หน่อยครับ
2. อยากให้เปรียบเทียบ np300 2.5 190 ม้า 4x4 กับ ranger wildtrak 3.2
การขับขี่ ช่วงล่าง คันไหนเร็วกว่ากันครับ

ออฟไลน์ กัสสึ...

• Full Member
1.Mazda จะพร้อมส่งMazda2 ให้สื่อทดสอบหรือยังครับ อยากทราบอัตราเร่ง/อัตราสิ้นเปลือง ของทั้งเบนซิลและดีเซลครับ

2.CX3 จะมาราคาประมาณไหนครับ

3.Focus Ecoboost จะมาพร้อมเกียร์ธรรมดาไหมครับ

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ deepsubmerge

• Newbie
  • *
สอบถามคุณjimmy
ว่า toyta colrolla ae111-112
แฮลลิ่ง การคควบคุม ความแม่นยำของพวงมาลัย
และการตอบสนองของเบรค
ต่างจากพวก lancer ex หรือ focus ตัวปัจจุบัน มากจนเราสามารถ
แยกความรู้สึกนั้นออกมั้ยครับ

ออฟไลน์ Vitz

• Sr. Member
  • The power of dreams
พอดีป้าผมไปจอง Volvo v60 ไว้อ่ะครับ วางมัดจำไว้5หมื่น สองอาทิตย์ถัดมา(รถยังไม่มา) ป้าผมเกิดเปลี่ยนใจไปเอารุ่นอื่น เลยโทรไปยกเลิกการจองกับเซล แต่เซลเขาไม่ยอมคืนตังให้ตามที่ระบุไว้ในสัญญา เค้าจะให้จองรุ่นอื่นอย่างเดียวเลย ทวงยังไงเค้าก็ไม่คืน แล้วคือเรื่องนี้มันผ่านมาปีกว่าๆแล้วอ่ะครับ อยากจะทราบว่าตอนนี้เรายังสามารถทวงตังคืนได้อยู่หรือไม่ครับ? ถ้าได้ผมต้องทำอย่างไรบ้างถึงจะได้คืน เพราะเสียดายตังมากๆเลยครับ
呵呵呵

ออฟไลน์ Synth

• Jr. Member
  • **
ถามเกี่ยวกับเครื่องยนต์ดีเซลหน่อยครับ (ไปอ่านจากที่อื่นมาอีกทีนะครับ)
พอดีใช้ Mazda2 ดีเซลอยู่ แล้วคุณพ่อเอาไปใช้แล้วเผลอเติม เบนซิน ไปราวๆ 10 กว่าบาท (ไม่ทราบเหมือนกันว่าคุณพ่อทำอย่างไรต่อ ไม่ได้อ่านมา)

ในกรณีนี้ ควรจะถ่ายน้ำมันทิ้งเลยไหมครับ ถ้าเติมน้ำมันดีเซลซ้ำไปให้เต็มถัง น้ำมันเบนซินที่ผสมอยู่ราวๆครึ่งลิตร จะมีผลต่อเครื่องยนต์ดีเซลไหมครับ