ผู้เขียน หัวข้อ: ได้กลิ่นน้ำมันเบนซินจากนอกรถครับ  (อ่าน 2749 ครั้ง)

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
ได้กลิ่นน้ำมันเบนซินจากนอกรถครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 15:02:03 »
รถเพิ่ง 2 ปีครับ จอดดับเครื่องเดินอ้อมมาหลังรถได้กลิ่นน้ำมันระเหยออกมา ก้มดูพื้นก็ไม่มีรอยหยด มาเจอกลิ่นจากฝาเติมน้ำมัน ทุกครั้งปิดฝาบิด 2-3 แกร๊ก
มันจะเกี่ยวกับน้ำมันใกล้หมดรึปล่าวครับ ไฟเตือนมันโชว์แระ เมื่อก่อนไม่เคยได้กลิ่น (อาจมีแต่ตัวเองไม่ได้กลิ่นเอง ;D) เพราะน้ำมันครึ่ง-เกือบเต็มตลอด

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
Re: ได้กลิ่นน้ำมันเบนซินจากนอกรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 16:35:28 »
ยางรองตรงฝาถังน้ำมันเริ่มแข็งตัวครับ ทำให้มันปิดไม่สนิทพอที่จะกันกลิ่นออกมาได้  ;)

ลองหาเปลี่ยนตัวยางนี้ดูครับ ไปร้านขายประเก็นต่างๆเทียบดูครับ  ;D
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
Re: ได้กลิ่นน้ำมันเบนซินจากนอกรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 22:15:38 »
รถ 2 ปี น่าจะยังอยู่ในประกัน ลองเอาเข้าศูนย์ดูครับ เผื่อได้เคลมอะไหล่
และช่างศูนย์อาจเคยพบปัญหามาแล้ว

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 20:44:43 »
เข้าศูนย์บริการ ให้ช่างตรวจสอบและเช็คดูครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์