ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเครื่องเสียงswiff 2014์เสริม  (อ่าน 1572 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
คือผมอยากเปิด คลิปจากโทรศํพท์แล้วให้เสียงผ่านลำโพงในรถ แต่เครื่องเสียงตัวนี้ไม่มีช่องต่อ AUX มีแต่ที่เสียบUSB ไม่ทราบว่ามีอุปกรณสริมตัวไหนบ้างครับ
ที่สามารถทำได้
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ rewat7ch

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่องเครื่องเสียงswiff 2014์เสริม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2015, 12:41:47 »
ไม่รู้เข้าใจถูกต้องไหม
แต่ปัจจุบันผมก็เสียบสายที่ช่อง usb ของรถ เข้ากับ iphone   แล้วกดปุ่ม USB ที่หน้าจอวิทยุ

เสียงก็ไปออกที่ลำโพงครับ
เล่นคลิป แอพยูทูป    หรือเปิดฟังเพลงจากมือถือ

และกลายเป้นทั้งเสียบชาร์จไฟ และเปิดเพลงเสียงออกลำโพงพร้อมกัน

ปล. เคยเอา iphone อีกเครื่อง รุ่นเดียวกัน แต่เป็นของน้องเอามาเสียบแต่ก็กลายเป็นว่า เสียงไม่ออกลำโพง ครับ

เพิ่มเติมครับ  ถ้าเสียบ usb  แล้วไม่ได้   ผมเคยใช้พวก อุปกรณ์เสริมเป็นกล่องพ่วงเพื่อรับ บลูธูท มาเสียบที่ด้านหลังวิทยุ (หลังคอนโซล)
แล้วก็สามารถต่อบลูธูทระหว่างวิทยุกับ มือถือ ให้เสียงออกลำโพงก็ได้ครับ

อุปกรณ์ หาได้จากคลับ swift ครับ

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
Re: สอบถามเรื่องเครื่องเสียงswiff 2014์เสริม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2015, 17:09:02 »
ขอบคุณมากครับ  ถ้าเป็นIP สามารถเสียตรงUSBได้ครับ แต่SS เสียบได้แต่เล่นไม่ได้ครับ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2015, 19:22:25 »
ลองดูในเพจนี้ครับ เท่าที่ดูคือต่อกล่องสัญญานบูลทูธ ประมาณนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Xcarlink/228718677170076?sk=timeline&ref=page_internal