ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยขับรถ แล้วนกบนถนน มันบินขึ้นไม่ทัน บินใส่ใต้ท้องรถบ้างไหมครับ  (อ่าน 13670 ครั้ง)

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
พอดีเห็นถนนแถวบ้าน มีนกตัวเล็กๆ นกกระจิบ นกกระจอก นกพิราบ
ชอบเดินมาเล่นตรงถนน

แต่พอขับรถผ่านไปทีไร มันบินขึ้นทันตลอด (รึป่าว ไม่แน่ใจ)
เคยคิดเล่นๆ ถ้าขับมาเร็วๆ แล้วมันบินขึ้นไม่ทัน
บินขึ้นตอนอยู่ใต้ท้องรถพอดี แบบนี้เลือดได้สาดเต็มห้องเครื่องไหม

มีใครเคยเจอนกบินติดใต้ท้องรถบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member

ผมชนตายมาหลายตัวละครับ
ถ้าขับเร็วๆ บนถนน ที่นก มันไม่เคยเจอรถเร็ว
นกตัวนั้นอาจกะระยะผิดได้
มีปัจจัยหลายอย่างประกอบ
เช่น ลมแรง บินขึ้นไม่ทัน
มัวสาละวนกับการกิน

ผมเคย ชนนก กระจิบ นกพิราบ นกเขา ครับ
ชน ตรงกระจกหน้าเลยก็มี

เน้นว่าต้องขับเร้วจริงๆ 140 ขึ้น

ออฟไลน์ AkE

ส่วนใหญ่หลบทันครับ นกไวมากแต่บางทีผมก้หลบครับ พยายามไม่ทับสัตว์ให้ได้มากที่สุดครับ แต่เวลาขับเร็วมากๆถ้าเกิน 160 ผมเคยชนทีนึงครับ

แต่ที่เคยเห็นแบบเลือกเต็มหน้ารถเลยคือเป็นทางโค้งครับ สัตว์จะมีปัญหาพอเวลาเป็นทางโค้งครับจะกะระยะไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ mongolias

ปกติผมเจอนกบนถนน ส่วนมากผมจะชลอให้ครับ ไม่เคยชน
แต่เคยเจอนกบินลงมาชนรถผม(ขับในซอยความเร็วสัก 60) เห็นขนกระจายขึ้นมาทันที ยังคิดอยู่ว่า มันฆ่าตัวตายหรือเปล่า

ออฟไลน์ 7777777

เคยเห็นคนอื่น ในใจก็คิดว่าบินหนีทันชัวร์

ปรากฎ กร๊อบ แบนไปกับล้อเลย เลือดสาด - -

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
นกไม่เคยเจอบินหลบทันได้หมด
เคยเจอแต่ตัวเงินตัวทอง ไม่รู้ว่าเหยียบโดนส่วนไหนแต่รู้ว่าเหยียบมัน ไม่กล้ามองกระจกหลัง  ;D

ออฟไลน์ gorilla

ชนหลายตัวแล้วครับ

ขี่มอไซต์ยังเคยชน  ;D ;D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เคยเจอแต่บินมาชนกระจกหน้ารถผมเลย ดัง ตุ๊บ.... แล้วมันก็ร่วงลงพื้นแล้วก็บินต่อไป (ดูจากกนะจดหลังเอา)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
มีบ่อยครับ เพราะบ้านอยู่แถวทุ่งนา
...
แต่ที่แปลกคือ
...
ขี่มอ'ไชต์ "ค้างคาว" บินมาชนกระจกหมวกกันน็อคผมเป็นประจำ
...
ไงมันไม่มี ตลื่นโชนิค ตรวจแล้วหรือไงนะ.....

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมเคยโดนบินมาชนกระจกข้างครับ เล่นอาเสียวกระจกแตกเหมือนกันครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ผมเคยขับตีคู่กับรถบรรทุกแล้วมันรถบรรทุกมาชนเต็มกระจกรถผม เลือดเต็มกระจกแต่มันไปไหนไม่รู้
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Biteonehand

• Jr. Member
  • **
เคยเจอแต่แมวนั่งกลางถนนในหมู่บ้านไม่หลบครับ ผมต้องหักหลบเอง พอมองกระจกหลังเห็นมองกลับมาด้วย กวนสุดๆ >:( >:( >:(

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เคยชนนกที่ 80km/h ครับ เห็นแต่คราบขาว กระจกก็ไม่ได้มีรอยอะไร และที่เผลอทับก็หนูท่อระบายน้ำ ค่อยๆขับไปจอดหน้าบ้านแต่หนูพุ่งมาพอดีเบรคไม่ทัน ล้อโดนแบบเช็ดๆหนูตายสนิท

ออฟไลน์ Gunners-headlight

ผมเคยขับไปเที่ยวกับเพื่อน เห็นนกตัวนึง เดินกลางถนน ไม่ยอมบิน ..
เราเลย หักหลบ กลัวจะเหยียบ มัน ...
สิ่งที่นกทำคือ ... มันเดินมาทางเดียวกับล้อ .. แบระ ! ... อาเมน ...

** เป็นธรรมดาครับ .. เราไม่ได้ตั้งใจ อุบัติเหตุ เกิดได้กับทุกสรรพสิ่ง

ออฟไลน์ csamabat

ส่วนมากเจอในหมู่บ้านหรือตามซอย ผมจะหยั่งใจนิดนึง เตรียมเบรค แต่นกจะหลบทันบินไปหมดครับ  มีครั้งนึงจะได้ นกพิราบไม่หลบ เบรคคคคเอี๊ยดเลย ลงไปดู มันก็ยืนดังเดิม ต้องไปไล่ๆ ไม่รู้ระบบ มันปกติไหมครับ

แต่ที่ขับรถทับประจำ คืองู เจอบ่อย เวลาไป ตจว. เลื้อยๆมา อย่างไว ไม่รุ้จะเบรคยังไง ทับทุกทีเลย เหมือนทับสายยางเลย
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ Fly to dream

เคยแค่ชนครับ แบบไม่เห็นเลยอยู่บินมาชนรถ แต่แบบที่อยู่บนถนนนี่ไม่เคยชนครับแต่เห็นซากบ่อยๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pat.Lee

ผมเพิ่งชนนกพิราบไปหนึ่งตัวเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ขับอยู่ดีๆ ก็บินสวนลงมาชนกระจกหน้าซะงั้นและไม่น่าจะรอดเพราะความเร็ว 110

ออฟไลน์ Eddy5659

เคยครับ นกกระจาบ แต่เขาบินโฉบมาหน้ารถ
ผมว่าชนแน่ๆ แล้วก็เอารถลงซ้ายข้างทาง กะจะมาซาก หาไม่เจอครับไม่รู้อยู่ไหนเหมือนกัน
เปิดดูในห้องเครื่องก็ไม่มี และไม่มีร่องรอยอะไรเลย งง มาก สงสัยจะเป็นนกผี อ๋อยๆๆไ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ ichamz

เคยเจอนก บินมาชนกระจก ตกใจมากกก
แล้วก็ใน ซอยบ้าน ชอบมีนกพิราบ อยู่ๆ ก็วิ่งมาหา โดนไป ปุ้ก แต่เหมือนจะไม่เป็นอะไร

ออฟไลน์ focus2012

เคยวิ่ง 120 ทางด่วน motorway สรุป บินต่ำ มาถึงเข้าหน้ากระจก เลือด ขี้ สาดใส่หน้ากระจกเลยครับ รีบขออโหสิเลยครับ ไม่ได้ตั้งใจ

ออฟไลน์ TDCI

ออฟไลน์ Darkart

เคยอยู่ครับ
นกบินต่ำพอดี อยู่ในช่วงแซงรถ บินเข้าชนแผงคอยล์ร้อนแอร์ ครีบยุบเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ tierak

เคยเจองูเหลือมครับตัวประเท่าน่อง ขวางเต็มเลนเลย
ส่วนนกที่เจอโดนชนบ่อยๆคือนกกระปูด มันชอบบินข้ามถนนและบินต่ำ

ออฟไลน์ nutnutnut

• Jr. Member
  • **
นกเคยบินมาชนไฟหน้ารถครั้งนึงครับตรงถนนรอบสถานีซ่อมบำรุงรถใต้ดิน ดังตุบ ตุบ   ชนครั้งแรกที่ไฟหน้าครั้งที่สองที่กระจกเห็นเป็นรอยปีกบนกระจำชัดเจน เพราะตอนนั้นฝุ่นเขรอะมาก

ผมเคยเหยียบนกพิราบครั้งนึงในหมู่บ้าน เพราะมีคนมาให้อาหารกลางถนน  ตอนขับไปก็ตั้งใจจะพุ่งไปเร็วๆครับเพื่อให้นกมันบินหนี พอใกล้ๆกองข้าวที่เค้ามาโปรยไว้ก็เหยียบเบรกชะลอ แต่ปรากฎว่านกมันบินกลับมาก่อน  ดิ้นเลย หลังจากนั้นก็ไม่มีคนให้อาหารนกอีกเลย

ผมเคยเกือบเหยียบนกครั้งนึงเพราะนกมันอัจฉริยะครับ  นกคล้ายๆกาหันหน้าเข้าข้างทางแต่ตัวมันอยู่บนถนนห่างขอบทางประมาณ 1 ฟุต ผมเบี่ยงรถหนีมาเกินครี่งเลนที่สวนมาแล้ว แต่อยู่ๆมันก็กระโดดถอยหลังเข้ามาในถนนอีก  >:(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เคยครั้งนึงครับ

ออฟไลน์ Nut_K

ของผมหลายครั้งมากครับ มีทั้งตายคาโลโก้หน้ารถ บินเข้ามากระจก และบินมาชนกระจกข้างแล้วก็ลอดผ่านกระจกหูช้างไปเลย

ที่รู้สึกผิดที่สุดคือมีนกคู่นึงบินมาด้วยกันแล้วเป็นจังหวะที่ผมขับมาค่อนข้างเร็วพอดีเลยชนเข้าไปที่นกคู่นี้แล้วนก 2 ตัวนี้ก็กระเด็นไปคนละทางเลย หลังจากชนเสร็จวันรุ่งขึ้นผมเข้าวัดทำสังฆทานให้เลยครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

อยากบอกว่าโชคดีครับที่ผมไม่ล้มเพราะขับมอไซด์มาค่อนข้างเร็ว เจอนกพิราบบินโฉบจากด้านข้างมาไงไม่รู้ชนเข้าไปเต็มๆกลางหน้าอกผม ด้วยความแรงรู้สึกหนักเหมือนชนเป็ดชนไก่ตัวละหลายๆกิโล เซไปเลย

ส่วนรถยนต์เคยชนเพราะขับค่อนข้างเร็วประจวบกับนกกลุ่มเจ้ากรรมดันบินกันสะเปะสะปะ สุดท้ายบินไม่พ้น มีเลือดติดกันชนหน้าด้วย

ขับเองเคยแต่มอเตอร์ไซค์ครับ ระหว่างขี่อยู่มันบินสวนมาในใจคิดว่ามันจะหลบที่ไหนได้ เต็มหน้าเลยดีที่ขี่แค่ 30-40

รถยนต์เคยแต่นั่งนกอยู่กลางถนนไม่ยอมบินหนีเลยคล่อมไป แล้วก็มีเสียงดังปุ้กที่พื้นรถ หันกลับไปมองนกมันก็บินไปต่อได้

ออฟไลน์ PMunmak

• Newbie
  • *
ผมเคยขับไปเที่ยวกับเพื่อน เห็นนกตัวนึง เดินกลางถนน ไม่ยอมบิน ..
เราเลย หักหลบ กลัวจะเหยียบ มัน ...
สิ่งที่นกทำคือ ... มันเดินมาทางเดียวกับล้อ .. แบระ ! ... อาเมน ...

** เป็นธรรมดาครับ .. เราไม่ได้ตั้งใจ อุบัติเหตุ เกิดได้กับทุกสรรพสิ่ง

ของผมประมาณนี้เลยครับ  ขับก็ไม่ได้เร็วนะในซอย ทับเฉยเลย ไม่บินหนีด้วย เพื่อนที่อยู่นอกรถเห็นกับตา

ออฟไลน์ YenChar

ส่วนมากผมชลอให้ครับ ไม่อยากทับเค้า
ความคิดที่ว่ายังไงนกก็บินหลบทันไม่จริงครับ บางตัวแทนที่จะบินขึ้น มันบินเฉียงหาล้อพอดีๆ

ปล. ไม่นานมานี้ เจอรถกระบะทับน้องhere ล้อหน้าบิดไปเลย
ส่วนน้องhere ก็ดิ้นพะงาบๆ เลือดโชกอยู่กลางถนน คิดแล้วยังสยอง...