ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota เล็งร่วมมือ Mazda ช่วยพัฒนา FCV แลกเครื่องยนต์ Sky Activ มาประจำการ  (อ่าน 7540 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2nd.

• Newbie
  • *
    • ประตู หน้าต่าง upvc ไวนิล idowindow
เจ้านึงบอกว่า mazda2 1.3g 0-100 ได้ 16 วิ แต่จากไทยรัฐอันนี้ 0-100 ได้ 10.7 วิ อันนี้ต้องรอเทสจากคุณจิมมี่ก่อนค่อยสรุป ถ้า 10.7 วิจริง นี่แรงพอๆดีเซลเลยนะเนี่ย-*-

http://www.thairath.co.th/content/497593

เจ้า  16 วิ เกียร์ D  ครับ  (ซึ่งตัวเลขที่ออกมาอย่างไม่เป็นทางการอยู่ที่ 16.44 วินาที (เกียร์ D ไม่ใช้ปุ่ม Sport) )

ส่วนไทยรัฐ เค้าแจ้งว่าเป็นโหมดสปอร์ต (ในโหมดสปอร์ตเจ้า 2 เบนซินทำได้ 10.7 วินาที )   ครัชชช

ออฟไลน์ Jxxx

• Sr. Member
It was quite interesting to hear how Toyota CEO Akio Toyoda sized up his much-smaller partner at a joint press conference in Japan on Wednesday. “In a sense, Mazda is ahead of us in many areas,” he said, according to press reports out of Japan. He believes Mazda leads Toyota by a “full lap” when it comes to high-compression engines, efficient transmissions and lightweight chassis systems. And let’s face it, Mazda cars like the new Mazda6 sports sedan or the CX5 crossover are just way more fun to drive than a Toyota Camry or Rav4.

That ability to create fun, exciting cars — and to do it efficiently, on a small budget — is exactly what Toyota can learn from Mazda

http://www.forbes.com/sites/joannmuller/2015/05/13/what-mazda-can-teach-an-industry-titan-like-toyota/

ออฟไลน์ kreaninw

• Full Member
0-100 10.7 ไม่ใช่แน่นอนคับระดับ10วิต้องvios jazz city
m2gที่ได้ลองขับเอาตามความรู้สึกไม่ต่ำกว่า12วิ แน่นอน
ก็รอดูคุณจิมมี่ทดสอบละกันคับว่าตัวเลขจิงจะเท่าไร

ความรู้สึก... อีกแล้ววว  ;D

เค้าทดสอบกันออกสื่อพาดหัวไทยรัฐ ได้เวลามา 10.7 วิฯ ในขณะที่คุณเอาความรู้สึกของคุณตัดสินแบบไม่มีนาฬิกาจับเวลาใดๆเป็นหลักเป็นฐานชัดเจน แล้วเอามาป่าวประกาศในเน็ตหลังคีย์บอร์ด บอกว่ามันไม่ใช่ "แน่นอน" ปัญหาคือคำว่า "แน่นอน" ของคุณนี่หละครับ...

ทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับมาสด้า เห็นคุณเข้าไปโจมตีตลอด ดูจากทรงแล้ว คุณไม่ได้ติเพื่อก่อ คุณติเพื่อทำลายมากกว่าครับ ไม่ต้องอ้างว่าเป็นห่วงคนอินดี้หรอกครับ... อันนั้นก็ไม่น่าจะจริง ดูแล้วมาเพื่อสนองอคติตนเองมากกว่า...

ออฟไลน์ seraph228

• Newbie
  • *
0-100 10.7 ไม่ใช่แน่นอนคับระดับ10วิต้องvios jazz city
m2gที่ได้ลองขับเอาตามความรู้สึกไม่ต่ำกว่า12วิ แน่นอน
ก็รอดูคุณจิมมี่ทดสอบละกันคับว่าตัวเลขจิงจะเท่าไร

ความรู้สึก... อีกแล้ววว  ;D

เค้าทดสอบกันออกสื่อพาดหัวไทยรัฐ ได้เวลามา 10.7 วิฯ ในขณะที่คุณเอาความรู้สึกของคุณตัดสินแบบไม่มีนาฬิกาจับเวลาใดๆเป็นหลักเป็นฐานชัดเจน แล้วเอามาป่าวประกาศในเน็ตหลังคีย์บอร์ด บอกว่ามันไม่ใช่ "แน่นอน" ปัญหาคือคำว่า "แน่นอน" ของคุณนี่หละครับ...

ทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับมาสด้า เห็นคุณเข้าไปโจมตีตลอด ดูจากทรงแล้ว คุณไม่ได้ติเพื่อก่อ คุณติเพื่อทำลายมากกว่าครับ ไม่ต้องอ้างว่าเป็นห่วงคนอินดี้หรอกครับ... อันนั้นก็ไม่น่าจะจริง ดูแล้วมาเพื่อสนองอคติตนเองมากกว่า...

เล่นเอาผมนึกถึง "นะฮะ" ในเวบต้องห้ามเมื่อ 10 กว่าปีก่อนขึ้นมากเลย

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
ชักอยากลองขับ Mz2 ละสิ เห็นดราม่ากันเยอะ พอดีเลยเห็นโฆษณา ขับแล้วได้เสื้อด้วย เดี๋ยวผมไปลองบ้างดีกว่า แต่คงไม่ซื้อครับ ไม่ได้อยากได้รถเล็ก อิอิ