ผู้เขียน หัวข้อ: [ช่วยเลือกหน่อยครับ] อยากได้รถมือ 2 ไปทำงาน กรุงเทพ-ชลบุรี ระยอง  (อ่าน 5957 ครั้ง)

ออฟไลน์ bojung

• Sr. Member
ไม่แนะนำ cruze เลยครับ รถที่มีปัญหาจุกจิกเยอะมาก
ไปเล่นอัลติสหรือซีวิคดีกว่า
ถ้าอัลติสอะไหล่จะเยอะ เล่นแร่แปรธาตุได้ ของเทียบเพียบ
ส่วนซีวิคก็มีอะไหล่เยอะเหมือนกัน แต่คงสู้พี่โตไม่ได้ เพราะแท็กซี่เยอะ อะไหล่ในตลาดเลยเยอะไปด้วย
ลองไปดูที่โตโยต้าชัวร์ครับ มีฮอนด้าขายอยู่ ลองไปเทียบดูว่าแต่ละคันเป็นยังไงก่อนตัดสินใจจะซื้อก็ได้ครับ และลองฟังดูจากศูนย์เขาแนะนำครับ เขาจะให้คำแนะนำว่าควรจะเอาอะไรดีถ้ามีงบเท่านี้