ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องดอกเบี้ยรถยุโรปครับ  (อ่าน 2819 ครั้ง)

ออฟไลน์ ivalice

• Newbie
  • *
ถามเรื่องดอกเบี้ยรถยุโรปครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 02:18:32 »
พอดีผมเคยซื้อแต่รถญี่ปุ่น รอบนี้จะซื้อ mb c class แต่เหมือนจะเห็นว่าดอกเบี้ยค่อนข้างแพง
ตอนผมซื้อ toyota/nissan นี่มีพวกโปร 0.79% / 0% ไรพวกนี้
แต่ซื้อเบนซ์เหมือนจะไม่มีดอกเบี้ยถูกๆเลย

ใครเคยซื้อช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ว่าจะทำไงดีให้ได้ดอกเบี้ยถูกที่สุด
สถาบันการเงินไหนก็ได้ ผ่อน 12 เดือน ดาวน์เท่าไรก็ได้ครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

• Hero Member
Re: ถามเรื่องดอกเบี้ยรถยุโรปครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 02:25:22 »
ผ่อน 12 เดือน ก็ 0% ครับ ดาว 50% ลองคุยกับเซลดู เขาจะเอาส่วนลดเงินสดมาชดเชยในส่วนนี้
ผมลองถามหลายศูนย์แล้ว ทำได้ครับ ต่อรองดีๆ

ออฟไลน์ raygun

Re: ถามเรื่องดอกเบี้ยรถยุโรปครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 10:40:32 »
.
.
.
ตอนนี้ MB มีโปร ดอก 0% 48 เดือนอยู่หลายรุ่นเลยนะครับ
แต่อาจจะไม่ใช่ C Class เพราะรถยังใหม่ แต่ผมว่าต่อรองกับเซลล์ได้ครับ
ผ่อนแค่ปีเดียวดอกไม่น่าจะแพงอยู่แล้ว
ไม่งั้นลองหลังไมค์มาเดี๋ยวผมแนะนำเซลล์ให้ครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 10:54:02 »
เท่าที่เห็น ดอกเบี้ยรถยุโรปก็ไม่ได้แพงกว่ารถญี่ปุ่นเท่าไหร่นะครับ ดอกเบี้ยต่ำกว่าบาทก็มีให้เห็นเรื่อยๆแต่ไม่ใช่รถเปิดตัว ส่วนดอก 0% หรือ 0.79% ของญี่ห้อที่กล่าวมามันเป็นเฉพาะรุ่นครับ ส่วนมากที่เห็นก็ 2บาทขึ้นแทบทั้งนั้น อาจมีรถยี่ห้อไม่ใช่รถตลาดอย่าง ฟอร์ด มาสด้า บางรุ่นมีดอกเบี้ยนโยบาย 0% ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 22:04:13 »
ดอกเบี้ยพิเศษ C-Class อาจจะหายากหน่อยครับ เพราะรถยังสดอยู่