ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าซื้อเราซื้อรถค่ายไหน เราก้อจะเป็นแฟนคลับค่ายนั้นจิงมั้ยคับ  (อ่าน 5003 ครั้ง)

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
คือผมมีเพื่อนคนนึงใช้Dmaxปี2010 เป็นเพื่อนสนิทกัน เวลาผมเอารูป hilux revo หรือ ranger mc หั้ยดู เพื่อนชอบบอกว่างั้นๆแหละ all new dmax สวยกว่าเยอะ พอเอารูปหลุด น้องfor หั้ยดู ก้อบอก mu-x สวยกว่า  ส่วนตัวผมเองใช้3คัน3ยี่ห้อ คันล่าสุด BT50pro ถ้าถามความรู้สึกผม ผมก้อเอนเอียงเชียร์ไปทางมาสด้าเหมือนกันนะ ประมานว่าอยากหั้ยยอดขายดีๆ แต่เวลามีคนถามเรื่องจะซื้อรถกะบะ ผมกลับไม่เคยเชียร์ Bt50pro เลยนะ จะแนะนำ ranger vigo หรือว่าตัวอื่นๆไป ไม่กล้าแนะนำคันที่ตัวเองใช้ กลัวเขาใช้ไม่ดีแล้วจะว่า ยกยอรถเราเกินไป ลืมบอกไป คันแรกผมใช้ Dmaxปี2007 คันที่2 ฟอร์ดเฟียสต้า 2011 ตัวท๊อป 5ประตู  สำหรับเพื่อนๆพี่ๆ  เป็นแฟนคลับของค่ายรถที่ตัวเองซื้อด้วยมั้ยคับ หรือชอบแค่โปรดัก ไม่ใช่ยี่ห้อคับ

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
น่าจะชอบแค่โปรดัก ไม่เป็นแฟนคลับเสมอไปหรอกครับ นอกจากขับแล้วจะติดใจจริงๆ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ johnlee

ผมก็เป็นประมาณนั้น  ล่าสุดผมเพิ่ง นอยส์ อย่างแรงกับเจ้าอัลมีร่า

รถ3ปี 51000 โล แอร์รั่ว

พรุ่งนี้จะเมล์เข้านิสสันบ.แม่ ว่าจะเอายังไง  ไม้ได้บกพร่องที่ผู้ใช้นะเฟ้ย

รถ3ปี 5 หมื่นโลแอร์รั่ว (ตอนนี้ในคลับรั่วเป็นพันคันละ)

ไม่รู้ละ ถ้าไม่เคลมให้ผม จบกันที ลาขาดนิสสัน

พ่อผมคันแรกนิสสัน ต่อมาซื้อ อีสุ
พ่อตาผมคันแรก ก็นิสสัน บิ๊กเอ็ม ต่อมาซื้อ วีโก้

ตอนนั้นจะเลือก วิออส ซีตี้ ก็ทำได้ แต่ใจเลือกนิสสัน แล้วก็ได้กับตัว ฮึ

จริงนะ รักมากก็เกลียดมาก ไม่รู้คนอื่นจะเป็นแบบผมป่าว
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ zapdos191

ก่อนหน้านี้ผมขับ Vios นะ ปี 2003 ขับมา 10 ปีกว่าปีค่อยได้เปลี่ยนรถใหม่ ก็แค่ประมาณว่าชอบครับ ไม่ถึงกับแฟนคลับซะทีเดียว

แต่ไอ้ Subaru ในปัจจุบันนี้เป็นแฟนคลับมาก่อนที่จะซื้อนะครับ พอได้ขับจริงๆแล้วก็รู้สึกไม่เสียใจที่เป็นแฟนคลับมานานครับ 555+
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ arya

คิดว่าไม่จริงสำหรับผมนะ

ผมขับ และ เปลี่ยนรถมาหลายยี่ห้อแล้ว แต่มียี่ห้อเดียว ที่ทำให้ผมเป็นแฟนคลับ ได้ คือ ดาวลูกไก่ ครับ

คือมันเป็นรถที่ให้ความรู้สึกที่ดีมากๆ ในการขับรถจริงๆ

หากลองเปรียบเทียบกับที่ผมเคยใช้มาทั้งหมดนะ
1. เซฟิโร่ ตัวแรก 24V
2. 190E 2 คัน
3. Volvo 940 2 คัน
4. 200sx
5. Integra dc2
6. Prelude si
7. civic ก่อน fd
8. camry acv30
9. fortuner
10. crv g2
11. subaru gc8
12. jazz GD
13. Mitsu Spacwagon
14. Accord g8
15. mx5 nc
16. H1
17. estima
18. juke
19. sl500 r129
20. e250
21. slk200
22. bmw f30

และพวกเบ็นซ์รุ่นเก่าๆ เช่น 500sel หรือ S500 รถถัง

เชื่อมั้ยว่า subaru เป็นรถรุ่นเดียว ที่ผมลืมความรู้สึกในการขับมันไม่ลง และยังติดใจอยู่ ถ้ามีโอกาส ต้องหวนกลับไปอีกสักครั้ง

ผมขับ และ เปลี่ยนรถมาหลายยี่ห้อแล้ว แต่มียี่ห้อเดียว ที่ทำให้ผมเป็นแฟนคลับ ได้ คือ ดาวลูกไก่ ครับ

คือมันเป็นรถที่ให้ความรู้สึกที่ดีมากๆ ในการขับรถจริงๆ

หากลองเปรียบเทียบกับที่ผมเคยใช้มาทั้งหมดนะ
4. 200sx
9. fortuner
10. crv g2
12. jazz GD
15. mx5 nc
16. H1
17. estima
18. juke
20. e250
21. slk200
22. bmw f30

และพวกเบ็นซ์รุ่นเก่าๆ เช่น 500sel หรือ S500 รถถัง

เชื่อมั้ยว่า subaru เป็นรถรุ่นเดียว ที่ผมลืมความรู้สึกในการขับมันไม่ลง และยังติดใจอยู่ ถ้ามีโอกาส ต้องหวนกลับไปอีกสักครั้ง
โห!!! ใช้เยอะมากคับ น่าอิจฉาจัง ไม่ทราบว่าพี่อายุเท่าไหร่แร้วคับ ^____^

ออฟไลน์ Terng

มีส่วนพอสมควรนะผมว่า จริงๆที่บ้านก็ใช้รถหลากหลายยี่ห้อกันมาก่อน แต่ตัวผมเองได้ Corolla AE111 มาใช้ตอนนั้น แล้วติดใจความง่ายๆ ทนๆของมัน ชอบรถแรงๆสมรรถนะดีๆมั้ย? ชอบนะ แต่ถ้าเลือกรถที่ต้องใช้เองขับเอง ผมเลือกอะไรขับง่าย ซ่อมง่าย ทนๆดีกว่า ชีวิตต้องทำอะไรมากกว่าเรื่องรถอีกเยอะ สุดท้ายเลยเปลี่ยนเป็น Altis 2009 และคันหน้าก็คงไม่พ้น Toyota สักรุ่นนึง (ที่จริงก็แอบเหล่ Nissan หลายๆรุ่นเหมือนกันครับ 555) เพราะที่ดูมาจากหลายๆยี่ห้อที่ใช้ Toyota / Nissan มีคุณภาพตัวรถที่ดูดีสุดแล้ว ไม่ค่อยมีปัญหามาก
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

มีส่วนพอสมควรนะผมว่า จริงๆที่บ้านก็ใช้รถหลากหลายยี่ห้อกันมาก่อน แต่ตัวผมเองได้ Corolla AE111 มาใช้ตอนนั้น แล้วติดใจความง่ายๆ ทนๆของมัน ชอบรถแรงๆสมรรถนะดีๆมั้ย? ชอบนะ แต่ถ้าเลือกรถที่ต้องใช้เองขับเอง ผมเลือกอะไรขับง่าย ซ่อมง่าย ทนๆดีกว่า ชีวิตต้องทำอะไรมากกว่าเรื่องรถอีกเยอะ สุดท้ายเลยเปลี่ยนเป็น Altis 2009 และคันหน้าก็คงไม่พ้น Toyota สักรุ่นนึง (ที่จริงก็แอบเหล่ Nissan หลายๆรุ่นเหมือนกันครับ 555) เพราะที่ดูมาจากหลายๆยี่ห้อที่ใช้ Toyota / Nissan มีคุณภาพตัวรถที่ดูดีสุดแล้ว ไม่ค่อยมีปัญหามาก
ถ้าชอบแร้ว เคยเชียร์หั้ยคนอื่นซื้อ รถแบบที่เราขับด้วยมั้ยคับ ^_<

ออฟไลน์ vellcap

แฟนคลับ ถ้ายกยอนี่ ไม่ใช่ครับ

รถที่ผ่านมือผม จะเป็นรถคันที่ผมกล้าด่าและกล้า Comment แรงๆครับ
เพราะมันเป็นความจริงที่พบเจอครับ  แล้วก็ไม่ค่อยเชียร์รถที่ตัวเองใช้ด้วยครับ
มีแต่จะบอกข้อมูล แล้วก็ให้มาลองขับ  แล้วไปตัดสินใจเอาเองครับ

เรื่องค่ายรถนี่ ถ้าใช้แล้วประทับใจ ก็อยากจะใช้ต่อไปนะครับ
แต่ถ้ามันไม่ได้เรื่อง โดยเฉพาะเวลาเกิดปัญหานี่ ไม่อยากกลับไปยุ่งเลยครับ

แต่จุดนี้ก็ขึ้นกับตัวรถด้วยแหละครับ  ยกตัวอย่างง่ายๆ  บ้านผมรถญี่ปุ่นจะชอบ Toyota รวมถึงพวกญาติๆด้วยครับ
จะซื้อรถนี่ นึกถึง Toyota กันก่อนเลย  แต่ปัจจุบัน  หนีไป Honda Mazda Ford กันแล้วครับ  Toyota เหลือแค่กระบะ กับ Camry และพวกรถเกรย์นำเข้าครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมชอบ Ranger 3.2WT แต่จะซื้อ Hilux Revo ครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

"แฟนคลับ" หรือ "สาวก" ครับ?

เมื่อซื้อรถเราก็มักจะไปสมัครเป็นแฟนคลับเพื่อปรึกษา พูดคุย เกี่ยวกับปัญหาหรืออุปกรณ์ตกแต่งของรถรุ่นนั้นๆ  แต่ถ้าถามว่าจะต้องเป็นสาวกชนิดหูหนวกตาบอด ผม..ไม่นะ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ผมชอบ Ranger 3.2WT แต่จะซื้อ Hilux Revo ครับ
เป็นแฟนคลับโตโยต้าด้วยใช่มั้ยคับ เห็นรูปประจำตัวเป็น วีออส โฉมแรก ^____^

"แฟนคลับ" หรือ "สาวก" ครับ?

เมื่อซื้อรถเราก็มักจะไปสมัครเป็นแฟนคลับเพื่อปรึกษา พูดคุย เกี่ยวกับปัญหาหรืออุปกรณ์ตกแต่งของรถรุ่นนั้นๆ  แต่ถ้าถามว่าจะต้องเป็นสาวกชนิดหูหนวกตาบอด ผม..ไม่นะ
อันนี้ผมเห็นด้วยคับ ^___^

promt

• บุคคลทั่วไป
ไม่ใช่เสมอไปครับ

เป็นโปรดักส์และรุ่นๆ ไปครับ

ออฟไลน์ กัสสึ...

• Full Member
ส่วนใหญ่จะใช่ครับถ้าเป็นเรื่องรถนะ

แต่ถ้าเรื่อง.... ก็จะตรงกันข้าม 555+

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
แล้วแต่คนครับไม่เสมอไป

สำหรับผมเวลาเลือกรถจะไม่เลือกที่ยี่ห้อ แต่จะดูที่องค์ประกอบโดยรวมมากกว่า

เวลามีคนมาถามคันไหนที่ใช้ดีก็เชียร์เต็มที่ แต่ถ้าคันไหนใช้แล้วมีปัญหาก็ด่าเช็ดไม่ใช่หลับหูหลับตาเข้าข้าง  

ถ้าถามผมว่าตั้งแต่ใช้มาประทับใจคันไหนมากสุด

ผมตอบได้เต็มปากเลยครับว่าAltisหน้าหมูอย่างแรกง่ายๆสั้นๆ(สบายกระเป๋า ;D) เป็นรถที่รับใช้ผมและครอบครับนานที่สุด และสุดท้ายเป็นรถที่ทำให้ผมมีทุกวันนี้ได้

จนทุกวันนี้ก็ยังคิดถึงมันอยู่...
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ arya

4. 200sx
9. fortuner
10. crv g2
12. jazz GD
15. mx5 nc
16. H1
17. estima
18. juke
20. e250
21. slk200
22. bmw f30

โห!!! ใช้เยอะมากคับ น่าอิจฉาจัง ไม่ทราบว่าพี่อายุเท่าไหร่แร้วคับ ^____^

เลข 3 กลางๆ แล้วคับ

ออฟไลน์ localgame

ใช้มาหลายยี่ห้อแต่จะไม่เชียร์คนครับเพราะไม่รู้จะเชียร์ยี่ห้อไหน เอาเป็นว่าถ้าจะหารถแล้วมาถามผม ผมจะสังเกตจากบุคลิค จุดประสงค์ครับว่าเหมาะกับแนวไหน

แบรนด์ไหนซะมากกว่า แต่ถ้าถามผมว่าแบรนด์ไหนชอบและไม่ชอบที่สุดจากรถที่ใช้มา เบนซ์ชอบสุด โตโยต้าเกลียดสุด ทุกวันนี้ถ้าซื้อใช้เองที่ไทยจะไม่ซื้อยี่ห้อนี้เด็ดขาดครับ

ออฟไลน์ g_abac

• Full Member
ก็จริงครับ เพราะเวลาใช้รุ่นไหน เราก็จะมีสังคมในกลุ่มนั้นๆ

อย่างผมคันเก่าใช้ Lexus แม้จะขายรถทิ้งไปแล้ว แต่มิตรภาพดีๆในกลุ่มคนใช้ Lexus ก็ยังอยู่ครับ เมื่อคืนก็เพิ่งไปมีตติ้งกลับกลุ่ม Lexus มา
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ Odeng

• Jr. Member
  • **
ไม่เสมอไปครับ อยู่ที่คนมากกว่า

อย่างผมเองใช้อะไร ก็จะเป็นแฟนคลับแน่ๆ แต่ไม่ได้เชียร์แบบสุดลิ่มทิ่มประตูขนาดนั้น ว่ากันตามข้อดีข้อเสียของมัน เวลาใครมาถามก็จะถามเค้ากลับว่าเค้าต้องการอะไรจากรถ ให้เรียงลำดับมา เช่น อัตราเร่ง การทรงตัว ความประหยัด ความจุกจิกหรือการซ่อมบำรุง ยกตัวอย่าง น้องที่เป็นผู้หญิงมาถาม ซึ่งไม่มีความรู้เรื่องรถเลย แถมไม่ได้ขับรถเร็วด้วย อันนี้ชี้ไปที่รถตลาดเลยครับ Toyota, Honda หรือ Nissan ก็พอไหว (ทั้งๆ ที่ตอนนี้ผมไม่ได้ใช้ทั้ง 3 ยี่ห้อที่ว่ามาเลยครับ)  :)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เมื่อก่อนผมเป็น

ตอนนี้ไม่ ผมซื้อแอกคอร์ดคันนี้ ก็ไม่ได้ไปสมัครเข้าเวปบอร์ดเขา(ซึ่งผมมีประสปการณ์ที่ค่อนข้างแย่กับบอร์ดรถรุ่นนั้น) หรืออวยอย่างออกนอกหน้า มันก็แค่รถ

เวปเกี่ยวกับรถยนต์ตอนนี้ผมเข้าที่นี่ที่เดียว อบอุ่น เป็นมิตร ที่สุดละ

ออฟไลน์ Focuszaa

ผมว่าไม่นะครับ อย่างผม คันแรก ขับ TOTA โคโรล่า ตูดเป็ด มาก่อน

แล้วเปลี่ยนมาเป็น Mitsu Untima

จนเปลี่ยนมาเป็น MAZDA 3

ผมก็ไม่อะไรกับโตต้านะครับ มีแต่จะเป็นความทนทานมันอย่างเดียว อย่างอื่นไม่ตอบโจทย์การขับขี่และใช้งานผมครับ

หลังจากนั้น ไปขับ Untima ก็ชอบรถแนวหนึบๆ ขึ้นมาทันที

แต่ก็ดันเอาไปติดแก๊สใช้ได้ไม่กี่ปีก็ขายทิ้งเพราะว่าเริ่มมีปัญหา

แล้วสุดท้ายก็มาลอง M3 ถึงแม้ว่าจะไม่ค่อยมี คนเชียร์ค่ายนนี้เท่าไหร่

และมีคนวิจารณ์ มากมาย ว่าเกียร์ กับ เครื่องมันโง่ ก็ตาม

และผมก็ลองใช้ดู แต่สิ่งหนึ่งที่โดดเด่นก็คือช่วงล่างกับพวงมาลัยมันทำให้ผมประทับใจ และคำที่บอกว่า ศูนย์มันแย่ ใช้จริงๆก็ไม่แย่นะสำหรับผมถือว่าใช้ได้เลย 

แต่เกียร์มันนี่ขับในเมืองโง่จริงๆ 5555 ต่อง Manual ช่วยเอา ขับไกลใช้ได้อยู่ เครื่องยนต์ ก็ใช้ได้ครับสำหรับผมผ่าน

แต่ไหนแต่ไร ถ้าจะให้แนะนำผมก็แนะนำตามความต้องการ ไม่เน้นยี่ห้อเท่าไหร่ ความชอบไม่ชอบส่วนตัวของแต่ละโมเดลก็ว่ากันไป

ส่วนยี่ห้อในดวงใจและหลงไหลมานาน จนบอกว่าได้เป็น สาวก จริงๆ คงเป็น SUBARU กับ VW GLOF GTI ครับ นอกนั้นผมเฉยๆ หุหุ 

ออฟไลน์ Eddy5659

ไม่ครับ
ผมใช้โตโยต้ามาเกือบ 20 ปี คุณพ่อผมก็มีโตโยต้ามาหลายคัน มีอีซูสุ 1 คัน
ผมก็ไม่ใช่ติ่งโตโยต้านะครับ ผมแอบเชียร์ค่ายรองๆแบบ มาสด้า ซูซูกิ นิสสัน ฟอร์ด มากกว่า
เพราะบางครั้งผมก็รู้สึกว่าเพียงแค่คำว่าเจ้าตลาด โตโยต้าถึงเอาแต่ลดต้นทุนแต่ขึ้นราคารถเรื่อยๆ บางทีมันเกินไป คหสต นะครับ 5555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ไม่แน่เสมอไปครับ ผมใช้ MB มา 4 คัน
แต่ที่ใช้เพราะรถมันไม่ค่อยมีปัญหา ใช้สบายๆ ศูนย์บริการก็ดี
แต่ทุกครั้งที่จะเปลี่ยนรถผมก็ดู BM ดู Lexus ทุกครั้งครับ
อย่าง BM ออกรุ่นใหม่ๆ ผมก็ไปดูที่โชว์รูมตลอด
นี่ก็ยังอยากได้ 420i อยู่เลย ผมเองจะซื้อหลายครั้งแล้ว
แต่ผมชอบมีปัญหากับเซลล์ BM ตลอด ไม่รู้ทำไม
เลยยังไม่ได้เป็นเจ้าของซักที  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เสมอไปครับ

ออฟไลน์ Darkart

ผมขับรถรุ่นไหน ก็เป็นสมัครเป็นแฟนคลับรถรุ่นนั้นที่ใช้งานอยู่ เข้าไปส่องบ้าง เข้าไปดูปัญหาของรถ วิธีการแก้ไข D.I.Y พูดคุยบ้าง
แต่ไม่เป็นแฟนคลับตัวยงขนาดนั้นครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ H.

ไม่ครับ ผมไม่เคยเป็นแฟนบอยโปรดักส์ไหนเลย
H.

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: ถ้าซื้อเราซื้อรถค่ายไหน เราก้อจะเป็นŬ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 00:37:58 »
เอนเอียงบ้างเล็กน้อย ประมาณว่าแอบเชียร์นั้นแหละ แต่นิดเดียวนะแทบไม่มีความหมายเลย เพราะผมอยากได้รถที่

-เครื่องแรงๆ                 -เกียร์อัจฉริยะ    -คันใหญ่        -สวยบาดใจ      -ประหยัดน้ำมันขั้นเทพ 

-หมดปัญหาเรื่องซ่อม      -หรูเงียบ         -แบรนด์ดี       -ราคาไม่ตีหัวลูกค้าแตก

ใครทำได้ใกล้เคียง คันหน้าเสร็จผมแน่นอน(หรือผมเสร็จเขา) ใกล้เปลี่ยนรถละ เชียร์ทุกค่าย

ปล.รถคันไหนคุณสมบัติตรงข้ามก็รีบแก้ไข
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2015, 00:43:44 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ไม่เสมอไปครับ ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ของแต่ละบุคคล
รถปัจจุบันของผมคือโตกะฮอน
หลังๆเริ่มเห็นถึงความรับผิดชอบของพี่โต คิดอยู่เสมอว่าคันต่อไปกุจะไม่พลาดซื้อมาแน่ๆ
ซึ้งกะจ้าวตลาดจริงๆ
แต่กับฮอนยังรู้สึกแฟร์กว่าเยอะ

"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ผมก็เป็นประมาณนั้น  ล่าสุดผมเพิ่ง นอยส์ อย่างแรงกับเจ้าอัลมีร่า

รถ3ปี 51000 โล แอร์รั่ว

พรุ่งนี้จะเมล์เข้านิสสันบ.แม่ ว่าจะเอายังไง  ไม้ได้บกพร่องที่ผู้ใช้นะเฟ้ย

รถ3ปี 5 หมื่นโลแอร์รั่ว (ตอนนี้ในคลับรั่วเป็นพันคันละ)

ไม่รู้ละ ถ้าไม่เคลมให้ผม จบกันที ลาขาดนิสสัน

พ่อผมคันแรกนิสสัน ต่อมาซื้อ อีสุ
พ่อตาผมคันแรก ก็นิสสัน บิ๊กเอ็ม ต่อมาซื้อ วีโก้

ตอนนั้นจะเลือก วิออส ซีตี้ ก็ทำได้ แต่ใจเลือกนิสสัน แล้วก็ได้กับตัว ฮึ

จริงนะ รักมากก็เกลียดมาก ไม่รู้คนอื่นจะเป็นแบบผมป่าว

อ่านอันนี้แล้วอินโทรขึ้นมาในหัวเลย

"เราเคยดีต่อกันมาก่อน ไม่คิดเลยเธอจะทำ..." #สุดแค้นแสนรัก