ผู้เขียน หัวข้อ: all new hilux revo euro ncap น่าจะได้กี่ดาว  (อ่าน 3191 ครั้ง)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
all new hilux revo euro ncap น่าจะได้กี่ดาว
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 23:21:12 »
ดูจากผลการทดสอบครั้งแรก แบบไม่ได้ตั้งใจ

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
Re: all new hilux revo euro ncap น่าจะได้กี่ดาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 23:27:03 »
4 ดาวขึ้นแน่นอนครับ
ขนาด Vigo รถ 11 ปี ยังทำได้ 4 ดาวเลยครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
Re: all new hilux revo euro ncap น่าจะได้กี่ดาว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 23:39:23 »
 :D นี่มันศูนย์ NCAP ที่เกาะคาป่าวคับ อิอิ
ดูคาน B พยามทำงานได้โก่งนิดๆ

ออฟไลน์ veturilo

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 23:51:13 »
ลองดูผลทดสอบ NCAP ดีๆ ถ้ารถมี Airbag
คนขับ, คนนั่ง, เบาะ, ม่าน ส่วนใหญ่จะ 4 ดาวขึ้นทั้งนั้นนะครับ
ของ REVO มีถุงลมที่เข่าเสริมมาด้วย น่าจะได้ 4-5 ดาวนะครับ...คิดว่า

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2015, 00:00:27 »
มุมประทะแบบในรูปผมว่ายี่ห้อไหนก็ไม่เหลือครับ ส่วนการทดสอบน่าจะไม่ต่ำกว่ามาตราฐานเก่าแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2015, 03:58:35 »
ได้ 5 ดาวเต็มแน่นอนครับ เพราะอย่างน้อยอุปกรณ์มันครบแบบ RANGER แล้วด้วย ตัวเก่า 4 ดาว ตัวนี้คงดีขึ้น

อย่างแย่หน่อยอาจไปเจอพวกจุกจิกที่ทำให้ไม่ได้ 5 ดาว เช่นทดสอบชนคน ชนจักรยาน หรือระบบช่วยเหลือ  แต่คง 5 ดาวแหละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ prokhall

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2015, 12:55:13 »
เข้าใจผิดแล้วครับ การทดสอบ แบบชนจากด้านหน้า ไม่เกี่ยวกับกรณีนี้เลยครับ
จากเหตุการณ์ ต้องเข้ารับการทดสอบแบบ Rollover เท่านั้นครับ

ปัจจุบันมีไม่กี่คันเท่านั้นที่ ทำโครงสร้างออกมารอบรับการทดสอบแบบนี้ครับ