ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการจดทะเบียนAlphard/Vellfireรุ่น8ที่นั่งครับ  (อ่าน 8362 ครั้ง)

ออฟไลน์ psrisant

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิกทุกท่าน
ขออนุญาตสอบถามเพื่อนสมาชิกที่เป็นเจ้าของAlphardหรือVellfireรุ่น8ที่นั่งตามภาพครับว่าเวลาเราไปจดทะเบียนนี่เราได้ป้ายดำหรือป้ายฟ้าครับ เพราะหาข้อมูลดูจะพบว่าป้ายดำคือรถยนต์ไม่เกิน7ที่นั่ง ส่วนป้ายฟ้าคือรถยนต์เกิน7ที่นั่ง พอดีอยากได้รุ่นนี้เพราะว่าต้องใส่คาร์ซีทแล้วจะได้มีพื้นที่เหลือเวลาต้องเปลี่ยนแพมเพิสให้ลูกครับ คิดว่าเพื่อนสมาชิกHLMน่าจะเป็นเจ้าของรุ่น8ที่นั่งอยู่ ขอรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ lawdraft

• Newbie
  • *
อาจจะคล้ายกับรถตู้มีเบาะมา 14 ที่นั่ง แต่จดทะเบียนได้จริงไม่เกิน 12 ที่นั่ง เคสนี้ก็ไม่น่าเกิน 7 ที่นั่ง ถ้ามีคนนั่งเกินเจอด่านผู้ตรวจการก็โดนนะครับ
ปล ไม่น่ามีปัญหา
ปี 2008 civic fd ระยะ 250000 ขายแล้ว
ปี 2010 crv G3 ระยะ 370000 ขายแล้ว
ปี 2011 jazz japan ระยะ 160000 ภรรยาใช้
ปี 2016 camry extremo ปัจจุบันใช้อยู่

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ป้ายดำครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SM.

เคยถาม grey รายนึง ว่าจดป้ายดำนะครับ เหมือนเก๋งทั่วไป

ผมก็อยากได้ตัวนี้ เพราะที่บ้านคนเยอะ แต่ option น้อยเหลือเกิน กลายเป็นตัว 7 ที่นั่ง ถึงจะ option เยอะ

ออฟไลน์ Arado_kung

ขนส่งจะยอมให้จดป้ายฟ้าคือต้องมีเบาะหลังอย่างน้อย3แถวครับ

ออฟไลน์ V221

ขนส่งจะจดป้ายฟ้าให้ต้องมี11ที่นั่งจากโรงงานผู้ผลิตเท่านั้นครับ
BMW 750E M SPORT

• **
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ กระจ่างแล้วครับ เกรย์ที่ให้ข้อมูลกับผมคงไม่มีความรู้ด้านนี้ครับ บอกผมว่ารุ่นนี้ต้องจดป้ายฟ้า

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
ถาม จขกท นอกเรื่องหน่อยครับ ไม่ทราบว่า หารุ่น 8 ที่นั่งได้ที่ไหนย้างครับ แล้วได้ราคาเท่าไหร่ครับ
หลังไมค์ก็ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆครับ

• **
ถาม จขกท นอกเรื่องหน่อยครับ ไม่ทราบว่า หารุ่น 8 ที่นั่งได้ที่ไหนย้างครับ แล้วได้ราคาเท่าไหร่ครับ
หลังไมค์ก็ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆครับ

ไม่มีเจ้าไหนมีรถเพราะไม่เป็นที่นิยมครับ ทุกเจ้าก็พูดเหมือนกันว่าสั่งได้ รอ3เดือน เป็นเราที่ต้องทำการบ้านหนักครับ แนะนำใช้google chorme web browserแล้วเปิดtoyota.jpเพื่อหาข้อมูลตัวรถแล้วเอาsaveรูปไปคุยกับsaleครับ