ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Exclusive First Impression ทดลองขับ Toyota Hilux REVO  (อ่าน 21711 ครั้ง)

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เพิ่งไปลองมาเหมือนกัน
ฟิลลิ่งการซับแรงสะเทือนพื้นผิวถนน ทำได้ดีมาก อาการดีดเวลาสะดุดลูกระนาดทำได้ดีกว่าวีโก้ mc แบบลิบลับ ทำได้ดีกว่าวีโก้แชมป์ที่ปรับช่วงล่างมาแล้ว มากพอสมควรแบบรู้สึกได้

อัตราเร่งตัว2.8 4x4 มาไวทันใจมาก อาจไม่หลังติดเบาะมากแต่ คันเร่งมาไวทันใจไม่แลคไทม์ ได้ลองเร่งแค่กิโลกว่าๆ (ศูนย์ให้ลองสองยูเทิร์น) จะบ้าตาย กดไปเกือบ 160 ถือว่าทันใจเพียงพอต่อการใช้งานมาก

สิ่งที่ยังต้องปรับคือ ช่วงช็อคอัพหลังทำได้นุ่มมากชอบจริง แต่..ตามสไตล์มาตรฐานโรงงาน ช็อคอัพยังไม่หนึบพอถ้าเป็นคนชอบขับแบบห้าวๆ ผมลองเปลี่ยนเลนไวๆเพื่อเข้ายูเทิร์นต่อด้วยกดเบรคทันที ท้ายมีอาการเหวี่ยงในจังหวะตั้งพวงมาลัยตรงหลังจากเปลี่ยนเลนแล้ว  อาการนี้คล้ายกับเรนเจอร์ที่ใช้ช็อคอัพโรงงานเลย พอดีรถผมเป็นวีโก้ปรับแต่งช่วงล่างให้ออกแนวหนึบ รีโว่ยังหนึบไม่เท่าครับ แต่เรื่องนุ่มนี่ยอมเลย นุ่มมาก จับเปลี่ยนช็อคอัพหลังแค่คู่เดียวน่าจะจบเลย

ปล.ยืนยันมีฮีทเตอร์แล้วจริงๆ
ผมเลือกรุ่นนี้เลยครับ เพราะเรื่องช่วงล่างและการเก็บเสียงล้วนๆ หายากมากๆที่โตโยต้าจะทำกระบะช่วงล่างดีๆแบบนี้
มันเหมือนได้ช่วงล่างแบบฟอร์ด ห้องโดยสารเงียบเหมือนไทรตัน ในรถยี่ห้อโตโยต้าที่มีอะไหล่เกลื่อนตลาด

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ siamesecat

• Jr. Member
  • **
ขอฟันธงอย่างไม่กลัวหน้าแหก   

นี่คือกระบะที่จะทำให้   สีดำ  กลับมาฮิตอีกครั้ง

ลองไปนั้ง และด้อมๆมองๆมาเมื่อ วาน สีดำ สวยหมดจดจริง ๆ  ดูลงตัวกว่าสีขาวมากๆ

ออฟไลน์ DeFDeF

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ ;D

ออฟไลน์ tmy

• Newbie
  • *
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Exclusive First Impression ทดลองขับ Toyota Hilux REVO
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 11:37:40 »
-ขอบคุณครับ สำหรับรีวิว ที่รวดเร็ว

แอบสงสัยนิดหนึ่ง ที่ว่ากระด้างนี่ แรงดันลมยางนี่กี่ Psi ได้ครับ

32 ทั้ง 4 ล้อครับ เหมือนกระบะทุกคันที่ทดสอบ

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ แต่หลังจากที่รออยู่ก่อนหน้านั้น ผมได้ข้อมูลจากสเปค 29 psi  ผิดถูกอย่างไร แนะนำด้วยครับ