ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้แต่เพียงเท่านี้ครับ  (อ่าน 4316 ครั้ง)

ออฟไลน์ napanku74

• Jr. Member
  • **
ปิดกระทู้แต่เพียงเท่านี้ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 13:41:44 »
ขอคิดก่อน และตั้งงบก่อนครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2016, 18:57:46 โดย napanku74 »

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เอางี้ครับ เจ้าของกระทู้มีงบเท่าไหร่    สนมือสองไหม

ออฟไลน์ SM.

ถ้ามือ1 ผมว่า Ventury ก็ดีนะครับ สบายใจดี ส่วนช่วงล่าง สามารถไปปรับแต่งเอาได้ครับ

ผมเคยเหมารถตู้รับจ้างไปเที่ยวต่างจังหวัด นุ่มแน่นดีมากๆครับ เพราะเจ้าของรถไปปรับช่วงล่างมา

มือ2 อาจจะลองดูตัว Honda มั๊ยครับ จะได้ไม่เสียดายที่ตกรุ่นไปแล้ว

ออฟไลน์ MoLee

ถ้าให้เลือกไซด์รถตู้ระหว่าง ventury กับH1
ผมขอเชียร์ H1ครับ เป็นรถตู้ที่ขับได้เหมือนรถเก๋งดี Ventury ช่วงล่างเดิมๆน่ากลัวมาก เคยนั่งแล้วลุ้นไม่สบายเลยเทียบกับ H1 venturyด้อยกว่าเยอะ

แต่ทั้ง2ตัวนี้ มันจะคนล่ะไซดกับWish น่ะซิครับ

ออฟไลน์ bobsan

stepwgn มือสองสิครับ  เหลืองบเพียบๆ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

4.Camry 2.0G 

เลือกช้อยส์นี้ไปครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ tfirst01

• Sr. Member
จำเป็นแค่ไหนกับพื้นที่กว้างๆแบบ MPV ครับ
ถ้าคิดว่ายังจำเป็น MPV ชักหายากแล้ว stepwgn spada คงหารถยากนิดนึง
H1 Ventury มันจะเป็นรถตู้มากไป ผมว่าขับยากไปหน่อย
ไม่งั้นก็ต้องขยับไปทาง suv PPV ล่ะครับ 7ที่นั่งมีหลายเจ้าให้เลือก
ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องพื้นที่กะจำนวนที่นั่งก็กลับมามอง d-segment sedan ดีกว่า
ขับสบาย แรง เกาะถนนดีกว่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Alphard, Vellfire รุ่นที่แล้วมือสอง
ผมเห็นในวันทูคาร์  ราคา 1.6-1.9 ล้านมีหลายคัน
ถ้าจับมือสองสภาพแจ่มๆได้ ผมว่าคุ้มครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ reyeshenry

Alphard, Vellfire รุ่นที่แล้วมือสอง
ผมเห็นในวันทูคาร์  ราคา 1.6-1.9 ล้านมีหลายคัน
ถ้าจับมือสองสภาพแจ่มๆได้ ผมว่าคุ้มครับ

ตามท่าน NONT4477 ว่าเลยครับ
ผมกำลังจะแนะนำพอดี   
งบ 1.5-2 ล้านได้อัลพาร์ท เวลลไฟล์ มือสองนะครับ
เป็นปี 2009-2011     ไม่ต้องเอารุ่น ไฮบริดนะครับ
1.5-1.7 ล้าน ได้แน่นอนครับ   อ๊อฟชั่น ก็มาครบยุแล้ว ประตูไฟฟ้า สองข้าง  หลังอีกหนึ่ง
เบาะปรับไฟฟ้า คู่หน้า และแถวสอง  พร้อมที่รองน่อง  ทั้งคู่หน้า และคู่หลัง
ถ้าเจอคันที่สั่งอ๊อฟชั่นมาเยอะหน่อย มีอ๊อฟชั่นพวกกล้องรอบคันด้วยครับ

ออฟไลน์ 0%

แนะนำ ให้ ลิสความต้องการออกมาให้หมดก่อนครับ
แล้วเรียงลำดับความสำคัญ

จะทำให้เลือกรถได้ง่ายขึ้นเยอะ

เพราะถ้าจะเอา ดีทุกอย่าง คงไม่ได้ซื้อซักที

อีกอย่าง ตัวเลือกที่ให้มาระหว่าง ventury กับ camry การใช้งานนี่คนละเรื่องเลย

ออฟไลน์ V221

มีงบขนาดนี้ โจทย์แบบนี้ไม่ยากครับ ถ้าเอามือสองไปที่Alphardเลย ถ้ามือ1ผมว่าH1ไม่น่าห่วงเพราะที่ใช้มา2คันตั้งแต่ป้ายแดงยังไม่เคยกินข้าวลิงกลางทางเลยครับ อะไหล่ก็ไม่ได้หายาก ราคาขายต่อยังดีกว่าVenturyด้วยซ้ำไป
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มี Freed แล้วก็เล่น Camry สิครับ

ออฟไลน์ charlse

• Full Member
ดูแล้วจากชอยส์ camry ดูจะคุ้มค่าสุดนะครับ แต่ก็ต้องดูจำนวนคนนั่ง+ความต้องการ จขกท เป็นหลัก
แต่เคยใช้ wish มา ไม่สนใจดู Honda odyssey หรอครับ มือ 1 เกินงบมาบ้างแต่สวย+ไม่โหล

ปล.ขอเข้ามาตกใจราคา Alphard มือ 2 ครับ เข้าไปดูในเว็บมา รถใหม่ๆ ราคาหายไปเป็นล้าน  :o
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel