ผู้เขียน หัวข้อ: Audi SQ7 ใหม่ ถูกบันทึกภาพขณะปลอมตัวเป็นรุ่นธรรมดา  (อ่าน 2840 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
 ผู้ผลิตรถยนต์มักหาวิธีการต่างๆ เพื่อนำรถที่อยู่ระหว่างการพัฒนาลงวิ่งทดสอบบนถนนจริง โดยไม่ให้สาธารณชนรับรู้ว่าเป็นรถรุ่นใดกันแน่ เช่นเดียวกับเอสยูวีรุ่นใหญ่ของค่ายออดี้คันนี้ ที่ดูเผินๆ อาจเหมือน Q7 ธรรมดาที่เพิ่งเปิดตัวไปมันนาน แต่แท้จริงแล้วนี่คือ 'SQ7' ตัวแรงต่างหากล่ะ

Audi SQ7 คันนี้ ถูกจับภาพไว้ขณะวิ่งอยู่ในชุมชมใกล้กับสนามแข่งชื่อดัง 'นูร์เบิร์กริง' ประเทศเยอรมนี ซึ่งแม้ว่าจะถูกครอบด้วยตัวถังของ Audi Q7 รุ่นปกติ แต่ก็มีบางจุดที่ต่างออกไป เช่น ปลายท่อไอเสียแบบสี่ท่อ, ล้ออัลลอยขนาดใหญ่, ช่องดักลมด้านหน้าแบบใหม่ ฯลฯ ซึ่งล้วนแต่เป็นเอกลักษณ์ของเวอร์ชั่นสมรรถนะสูงจากค่ายออดี้

นอกจากนั้นยังมีข่าวลือว่า Audi SQ7 ใหม่ จะมาพร้อมเครื่องยนต์ V8 ดีเซลเทอร์โบ พร้อม 'e-boost' ซึ่งเป็นซุปเปอร์ชาร์จไฟฟ้า ที่ช่วยเพิ่มกำลังของเครื่องยนต์ขึ้นอีกด้วย

เครื่องยนต์ของ SQ7 คาดว่าจะให้กำลังสูงสุดกว่า 500 แรงม้า (PS) ซึ่งมากกว่ารถสปอร์ต 'RS5' ที่ใช้เครื่องยนต์ V6 TDI-e พร้อมกำลังสูงสุด 385 แรงม้า

http://auto.sanook.com/15845/

ออฟไลน์ V221

Re: Audi SQ7 ใหม่ ถูกบันทึกภาพขณะปลอมตัวเป็นรุ่นธรรมดา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 17:33:43 »
ขอบคุณที่มาแชร์ครับ ขึ้นต้นด้วยSเมื่อไหร่สำหรับAudiนับว่าไม่ธรรมดาเลยครับ ตอนเอาA8ไปเซอร์วิสเจอS8จอดอยู่แบบว่าดุมากๆครับ รู้เลยว่าแรงแน่ๆครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

• Sr. Member
Re: Audi SQ7 ใหม่ ถูกบันทึกภาพขณะปลอมตัวเป็นรุ่นธรรมดา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 17:50:51 »
ขอบคุณที่มาแชร์ครับ ขึ้นต้นด้วยSเมื่อไหร่สำหรับAudiนับว่าไม่ธรรมดาเลยครับ ตอนเอาA8ไปเซอร์วิสเจอS8จอดอยู่แบบว่าดุมากๆครับ รู้เลยว่าแรงแน่ๆครับ

ในไทยมี S8 ด้วยหรอครับเนี่ย  :o :o

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 19:27:00 »

ในไทยมี S8 ด้วยหรอครับเนี่ย  :o :o
มีสิครับ ใบ้ให้ว่าเจ้าของเป็นห้างดังในบ้านเรา เค้าจองปีที่แล้วราคา9ล้านแต่รถมาปีนี้โดนภาษีเพิ่มอีก3ล้านยังกัดฟันจ่ายเพราะเครื่อง8สูบเย้ายวนใจมากๆ รถสีน้ำตาลครับ สวยมากๆขอบอก
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 23:58:45 »
Audi ยังไม่ยอมทำ RS8 นะครับ เหมือน BMW ที่ไม่ทำ M7