ผู้เขียน หัวข้อ: ***สนใจ Toyota Vellfire มีใครได้ราคาและ option อะไรบ้างรบกวนแชร์ข้อมูลหน่อยค่ะ**  (อ่าน 11358 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ตามปกติ โดยส่วนตัวผม และทีมงาน เราไม่แนะนำให้คุณซื้อรถจากพ่อค้าเกรย์มาร์เก็ต
ด้วยสารพัดเหตุผลมากมาย ตั้งแต่ การเลี่ยงภาษี หรือมีธุรกรรมอำพรางแอบแฝงในบางราย

รวมทั้งการที่พวกเขาเคยส่งอีเมล์มาข่มขู่ผมด้วย
ดังนั้น เราจึงไม่แนะนำให้คุณซื้อรถกับเกรย์เจ้าใดทั้งสิ้น

ฟูลรีวิวของ Alphard / Vellfire  ใกล้เสร็จแล้วครับ
ไม่เกินต้นเดือนมิถุนายน คาดว่าน่าจะได้อ่านกันเสียที

รอชมเลยครับพี่ ทั้ง Full Reviev  และ clip check check out ครับ
ขอบคุณมากๆครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
รบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิกนะครับ (ถึงขั้นสมัครมาถามเลยทีเดียว)

คือตอนนี้ผมสนใจ Alphard ครับ คือต้องการเอามาใช้เป็นรถรับส่งลูกค้าจากที่พักไปสถานีรถไฟฟ้า หรือสนามบิน (มีการใช้เองส่วนตัวด้วย โดยอาจติดเบาะ wheelchair)
กำลังปรึกษากับคุณพ่อว่า จะเอา H-1 หรือ Alphard ดี ความรู้สึกตอนนี้คือ H-1มันรู้สึกไม่สุดอ่ะครับบอดี้นานมากแล้ว ส่วนAlphard มันก็โอเว่อร์เกินไปสำหรับวัตถุประสงค์การใช้งาน

ผมเลยลองมอง Alphard ตัวกลางๆ คือตัว S กับ G อยากทราบว่าทั้งสองตัวนี้มีออฟชั่นอะไรต่างกันบ้างครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งระบบความปลอดภัย (เข้าไปดูเวบญี่ปุ่นมันก็ภาษาญี่ปุ่นล้วน  :'( )
ในส่วนของออพชั่นจริงๆผมต้องการแค่ออพชั่นพื้นฐาน
พวก Radar-cruise, จอ, sunroof, auto-stop, etc อันนี้ไม่ซีเรียสครับ  
แต่ต้องการพวกประตูไฟฟ้า ระบบควบคุมการทรงตัว ม่านถุงลม อะไรแบบนี้หน่ะครับ ควรสั่งเบาะ wheelchair จากญี่ปุ่นเลยมั๊ย หรือเอามาติดเองที่ไทย
ราคาเป็นอย่างไร มีที่ใดแนะนำพิเศษรบกวนหลังไมค์ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ถ้าจำไม่ผิดจะต่างกันทีเบาะคนขับปรับไฟฟ้า กับเบาะปรับมือทั้งหมด
เบาะผ้า กับ ผ้าผสมหนัง และประตูท้ายไม่ใช่ไฟฟ้าครับ
ส่วน option พวก RCC / autostop สามารถสั่งเพิ่มได้ทุกอย่างครับ
ถ้าจะไม่เอาเลยก็น่าจะได้แต่อาจต้องรอนานหน่อยเพราะเกรย์
ส่วนใหญ่จะสั่งเพิ่ม option เข้ามาเพื่อให้เป็นจุดขาย แต่ถ้าเลือก
ไม่เอาเลยอาจต้องออเดอร์ไปใหม่ซึ่งอาจจะต้องรอรถนานนิดนึงครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ lumos18

• Newbie
  • *
ตามปกติ โดยส่วนตัวผม และทีมงาน เราไม่แนะนำให้คุณซื้อรถจากพ่อค้าเกรย์มาร์เก็ต
ด้วยสารพัดเหตุผลมากมาย ตั้งแต่ การเลี่ยงภาษี หรือมีธุรกรรมอำพรางแอบแฝงในบางราย

รวมทั้งการที่พวกเขาเคยส่งอีเมล์มาข่มขู่ผมด้วย
ดังนั้น เราจึงไม่แนะนำให้คุณซื้อรถกับเกรย์เจ้าใดทั้งสิ้น

ฟูลรีวิวของ Alphard / Vellfire  ใกล้เสร็จแล้วครับ
ไม่เกินต้นเดือนมิถุนายน คาดว่าน่าจะได้อ่านกันเสียที

ขอบคุณคุณ JIMMY สำหรับคำแนะนำนะคะ รอดูรีวิวด้วยค่ะ ^^

ออฟไลน์ Pui Zippe

• Newbie
  • *
ผมติดใจกับ logo นี่แหละ ดูแล้ว drop ไปเลย ของเดิมก็ดีอยู่แล้ว ที alphard ยังไม่เห็นเปลี่ยน สงสัยอยากขายแต่ตัว alphard  hybrid พอๆกับ Camry ก่อน MC เลย