ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการใช้งานรถกะบะ  (อ่าน 2525 ครั้ง)

ออฟไลน์ david1150

• Newbie
  • *
สอบถามการใช้งานรถกะบะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 02:22:42 »
คือสิ้นเดือนนี้กำลังจะได้รถใหม่เข้าบ้าน ศึกษาอยู่2ยี่ห้อครับ Isuzu 4Dr. Z DVD กับ Ford W/T 2.2M/T ซึ่งกำลังจะเลือกisuzuเพราะศูนย์บริการล้วนๆเลย แต่ฟอร์ดลดราคาบ้าระห่ำให้มาเยอะมาก เสียเรื่องชื่อเสียงศูนย์ที่ย้ำแย่มากจนไม่ตัดสินใจยากเลย พอดีWT M/Tตัวรถศูนย์ใหญ่ๆที่มีชื่อดีๆหมดสต๊อก เหลือแต่ศูนย์ที่ชื่อเสียงเเย่เลย เลยอยากถามพี่ว่าถ้าเราซื้อรถศูนย์อื่นแล้วไปเข้าอีกศูนย์ค่าใช้จ่ายจะเพิ่มกว่าปกติไหม แล้วพวกค่าใช้จ่ายของฟอร์ดกับอีสุสุราคาต่างกันมากไหมครับ พอดีได้ข่าวมาว่าฟอร์ดเอาเรื่องมากเลยมาถามเซียนๆๆในนี้ดูหน่อยครับ

ปล.ตัดRevoออกเลยครับ เสียตังค่อนล้านOptionไม่ค่อยมีไรน่าสนใจเลย

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
Re: สอบถามการใช้งานรถกะบะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 06:58:58 »
ซื้ออีกที่ เข้าอีกที่ได้ น้าผมซื้อแจสที่ กทม แกก็ใช้งานที่พิดโลกได้ปกตื
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 07:06:11 »
ซื้อที่ไหนก็ได้และจะเข้าศูนย์ที่ไหนก็ได้ครับ  ผมซื้อบริการหลังการขายเพิ่มอีก 13,000(ssp) ของฟอร์ด เข้าได้ทุกศูนย์ ตลอดระยะเวลา 3 ปีหรือ 60,000 โล  คุ้มค่าครับ ไม่ต้องเสียตังอีกเลยแม้แต่บาทเดียว ในการเข้าดูแลรักษาตามปกติของบริษัท
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 11:56:08 »
จัดford เลยค้าบ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 12:29:42 »
ห่วงเรื่องบริการหลังการขายไหมหล่ะครับ ถ้ายังห่วงก็จัดอีซูสุ แต่ฟอร์ดนี่ได้เท่+ช่วงล่างคนหนุ่ม
ผมก็กำลังตัดสินใจซื้อกระบะเหมือนกัน พอรีโว่เปิดมาแบบนี้(ชอบช่วงล่าง+การเก็บเสียง แต่รุ่นกลางๆเสือกงกออฟชั่น) ต้องรีบพิจารณาไทรตันเลย(ไม่ชอบภายนอกแต่การขับขี่+การโดยสารดีมาก)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 12:30:18 »
ฟอร์ดได้ยินเรื่องศูนย์มาตามหาดูในคลับ เปิด10ชื่อ เน่าสะ9แล้ว ศูนย์ที่รู้ว่าชื่อเสียงดีไม่มีของแถมหรือส่วนลดอะไรเลยแถมให้ดอกเหยียบ3ขึ้นหมดเลย เศร้าจิตมากเลยพี่

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 12:31:21 »
ห่วงเรื่องบริการหลังการขายไหมหล่ะครับ ถ้ายังห่วงก็จัดอีซูสุ แต่ฟอร์ดนี่ได้เท่+ช่วงล่างคนหนุ่ม
ผมก็กำลังตัดสินใจซื้อกระบะเหมือนกัน พอรีโว่เปิดมาแบบนี้(ชอบช่วงล่าง+การเก็บเสียง แต่รุ่นกลางๆเสือกงกออฟชั่น) ต้องรีบพิจารณาไทรตันเลย(ไม่ชอบภายนอกแต่การขับขี่+การโดยสารดีมาก)

ไทรทันผมไม่ชอบตัวBodyมันเลย ถึงขั้นเเบบไม่เอาเลย แต่ส่วนลดกับออพชั่นให้มาเยอะมาก แต่ยังแพ้Ford WT my15 น่ะจากที่ดูคร่าวๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 15:27:22 »
สอบถามเรื่องศูนย์ฟอร์ดด้วยครับ อาร์ตแกลอรี่ พุทธมณฑลสาย3 มีชื่อเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ พอดีหาไม่เจอตามคลับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 16:29:41 »
อย่าห่าวงเรื่องศูนย์มากครับผม ผมว่าน่าจะพอหาได้ เพราะคนขี่ ฟอร์ดรุ่นนี้ก็ไม่น้อยนะครับ ดั้งนั้นผมว่าน่าจะพอใว้ได้ระดับหนึ่งถ้าชอบที่ตัวรถจริงๆ

แต่ถ้าผม ผมคงเลือก อีซูซุ ไม่ใช่เพราะศูนย์ดีกว่านะครับผม ตัวรถเขาก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร หน้าตามอาจจะแก่ไปนิด แต่ผมว่า ขับจริงๆ ผมว่าดีมากครับ สิ่งที่น่าประทับใจคือ อัตราสิ้นเปลืองที่ขับแล้วสบายใจจริงๆครับ

ถ้ารถจำเป็นต้องซ่อมหนัก อีซูซุ ดีกว่ามากๆ ครับ  ส่วนการดูแล ตอนนี้ไม่มีข่าวว่า ดีแม็คตัวใหม่ต้องเปลี่ยนเครื่อง แต่ตัวก่อน บริษัทเปลี่ยเครื่องให้ฟรีเลยครับ ไม่มีขอแงครับ

แต่ถ้าให้ชอบระหว่างสองค่ายนี้ ฟอร์ดดู สมชายชาตรีมากกว่า 

แต่ถ้าไป Triton เบาะหลัง และการนั่ง น่าจะทำให้ท่านประทับใจมากว่า สองคันบนครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 18:30:47 »
อย่าห่าวงเรื่องศูนย์มากครับผม ผมว่าน่าจะพอหาได้ เพราะคนขี่ ฟอร์ดรุ่นนี้ก็ไม่น้อยนะครับ ดั้งนั้นผมว่าน่าจะพอใว้ได้ระดับหนึ่งถ้าชอบที่ตัวรถจริงๆ

แต่ถ้าผม ผมคงเลือก อีซูซุ ไม่ใช่เพราะศูนย์ดีกว่านะครับผม ตัวรถเขาก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร หน้าตามอาจจะแก่ไปนิด แต่ผมว่า ขับจริงๆ ผมว่าดีมากครับ สิ่งที่น่าประทับใจคือ อัตราสิ้นเปลืองที่ขับแล้วสบายใจจริงๆครับ

ถ้ารถจำเป็นต้องซ่อมหนัก อีซูซุ ดีกว่ามากๆ ครับ  ส่วนการดูแล ตอนนี้ไม่มีข่าวว่า ดีแม็คตัวใหม่ต้องเปลี่ยนเครื่อง แต่ตัวก่อน บริษัทเปลี่ยเครื่องให้ฟรีเลยครับ ไม่มีขอแงครับ

แต่ถ้าให้ชอบระหว่างสองค่ายนี้ ฟอร์ดดู สมชายชาตรีมากกว่า 

แต่ถ้าไป Triton เบาะหลัง และการนั่ง น่าจะทำให้ท่านประทับใจมากว่า สองคันบนครับ

ใช่เลยครับพี่ เพราะที่บ้านใช้อีสุ ทุกอย่างลงตัวมันเองเลยครับไม่ต้องทำอะไรมาก ศูนย์นี้ไวใจได้เลยไม่งอเเง แต่ฟอร์ดตัวWT Mc2015ระบบความปลอดภัยค่อนข้างสูง แล้วผ่อนต่องวดไม่ต่างกับตัวZ DVDอีสุเลยครับ
โคตรลังเลเลยครับ ส่วนอัตราสิ้นเปลืองรู้สึกในคลับฟอร์ดบอกว่าขับปกติมีคนนั่งสองอยู่ที่13-14KM/Lครับ ส่วนอีสุน่าประมาณ15-16KM/L

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 21:02:16 »
เรื่อง0 เราจะเข้า0ไหนก็ได้ครับ แล้วแต่เจ้าของรถครับ ไม่จำเป็นต้องเข้า0ที่เราออกรถ

ส่วนการเข้าเช็คระยะน่าจะเป็นแบบนี้นะครับ ฟอร์ดจะแพงกว่าแต่เข้าเช็คทุก15,000โลหรือ9เดือน นมค.สังเคราะห์แท้

อีสุเช็คทุก10,000หรือ6เดือน นมค.กึ่งสั่งเคราะห์ น่าจะประมาณนี้ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 21:26:51 »
เรื่อง0 เราจะเข้า0ไหนก็ได้ครับ แล้วแต่เจ้าของรถครับ ไม่จำเป็นต้องเข้า0ที่เราออกรถ

ส่วนการเข้าเช็คระยะน่าจะเป็นแบบนี้นะครับ ฟอร์ดจะแพงกว่าแต่เข้าเช็คทุก15,000โลหรือ9เดือน นมค.สังเคราะห์แท้

อีสุเช็คทุก10,000หรือ6เดือน นมค.กึ่งสั่งเคราะห์ น่าจะประมาณนี้ครับ

พอดีพ่อผมเป็นช่างเครื่องเค้าบอกพวกอิเล็กทรอนิกส์ด้วย ให้ดูกันดีๆๆว่าทนหรือไม่ทนไรงี้ ผมเลยคิดหนักเลย เพราะเคยเจอในคลับว่าบางคันกล่องเน่าก้อมีฟอร์ด

ออฟไลน์ ponggu52

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 02:34:12 »
จากผู้ใช้ ranger
หากคุณไม่แน่ใจลองเข้าไปดูที่คลับว่ามีปัญหาอะไรบ้าง
หากกลัวเรื่องศูนย์มากไปอีซูซุเถอะครับ ถ้าเกิดมีปัญหาจะได้ไม่โทษตัวเอง

ผมซื้อมาพอใจมาก ไม่เสียใจที่เลือก

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 06:09:39 »
ถ้าเป็น4ประตูผมเลือกTritonแบบไม่ลังเลเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 08:44:45 »
ใช้ dmax'13 อยู่ เชียร์ ranger ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ