ผู้เขียน หัวข้อ: REVO หลังจากออกโปรกระตุ้นเซล ก็ออกโปรกระตุ้นยอดแล้ว  (อ่าน 10620 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
น่าสนใจครับ

ข่าวร้ายคือ รถกระบะที่บริษัทยังมีสภาพดีจนขายไม่ลง (ส่วนเกีย K2700 ก็เน่าจนไม่ขายไม่ลงเช่นกัน)

ออฟไลน์ Tiger3539

• Full Member
เศรษฐกิจจะไม่แย่ได้อย่างไรหละครับ

TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
ขอเป็นดอก 0% แทนได้มั้ย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ pang2299

• Newbie
  • *
เหมือนจะเฉพาะลูกค้า เก่าโตต้าลิสซิ่งครับ  ;)

ออฟไลน์ bmwmania

ตกลงตอนนี้เศรษฐกิจ ดีหรือไม่ดี  อ่ะครับนี่  เห็น คสช. บอกในทีวี ว่าเศรษฐกิจดี

แต่ความรู้สึกส่วนตัวผมว่า คนไม่ค่อยอยากใช้จ่ายอะไร ราคารถมือสองตก  แต่มีเก็บเงินไว้
สำหรับข้าราชการ จะมองว่าดีครับ. แต่ภาคเอกชน. SME ค่อนข้างแย่ครับ. จะมีธุรกิจไม่กี่ประเภทที่ดีขึ้นครับ
ธุรกิจด้านยานยนต์ค่อนข้างแย่ครับ

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
อาจเป็นช่วงเปิดตัว แถมวีโก้ก็ยังค้างสต็อคอยู่ด้วยนิครับ
คนซื้อคงเลือกวีโก้ที่โปรเยอะมากกว่า

รออีกซักพักเดี๋ยวรีโว่คงมีโปรออกตามมานั่นล่ะครับ
ตั้งราคาไว้แพงขนาดนั้นคงเผื่อส่วนลดไว้แล้ว

อีกอย่างนึงผมก็มองว่าค่ายรองต่างก็ทำรถออกมาได้น่าสนใจ
สมรรถนะดี อ็อพชั่นครบในราคาถูกกว่า ลูกค้าที่มีงบไม่มากและอยากได้อ็อพชั่นครบๆก็มีเยอะนะครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ ball.design

รีโว้เตรียมไมเนอรเชนจ์แล้วครับอีกไม่กี่เดือน
dbx

ออฟไลน์ prokhall

option ในรุ่น 2.4 2.7 น้อย มาก รุ่นรอง top ไม่มีความคุ้มค่าในการซื้อ
รุ่น top ดันแพงซะสวนกระแส รุ่นเก่าตกค้าง ขายดี Fortuner ราคาล้านนิดๆเอง คุ้มกว่าไปซื้อกระบะ ล้านนึง

ออฟไลน์ JoSSar

• Newbie
  • *
ผมว่าตลาดรถกระบะเริ่มอืด(ค่อนไปอิ่ม)แล้วหละครับ แต่ยอดจะไปเพิ่มในกลุ่มรถยนต์นั่งแทน เพราะรถจะล้นประเทศแล้วครับ รถคันนึงๆ แถวบ้านผมเค้าใช้กันแบบลูกเรียนอนุบาลยันจบมหาลัย สเตาท์ rn10 rn20,25 ไมตีเอกซ์ ไทเกอร์ วีโก้ยังใช้ได้ดีอยู่เลย ;D ;D

เห็นด้วยกับความคิดเห็นนี้อย่างยิ่งครับ +1

ตอนนี้ทุกครอบครัว มีรถเกือบจะหมดกันแล้ว รถกระบะยอดขายแต่ละเดือน พี่โต 11000+ คัน/เดือน  อีซูซุ 10000+คัน/เดือน  แล้วยี่ห้ออื่นยังไม่นับ
ใครจะไปซื้อนักหนา รถเต็มประเทศจนไม่มีที่เดินแล้ว(เริ่มจากรถคันแรก)

อีกอย่างราคามีผลครับ เพราะรถยิ่งใช้ราคายิ่งตก คงไม่มีใครซื้อมาไว้ขายแล้วซื้อใหม่ เท่ากับเอาเงินไปทิ้งเปล่าๆ
จะจ่ายอะไรคิดดีๆ เก็บเงินไว้ที่บ้านไม่บูดหรอก หากต้องการใช้รถ ก็จะซื้อรถยนต์นั่งคนเล็กๆ ประหยัดๆแทน
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
นอกจากคนมีกิจการ SME ซึ่งพวกนี้คงเลือกที่ยี่ห้อและราคา แต่คงไม่เปลี่ยนรถที่ปีแน่ๆ อย่างน้อย 5 ปี
คนไทยใช้รถคุ้มครับ นอกจากคนมีตัง เห่อของไหม่ ยอมขาดทุน ขายคันเก่าซื้อไหม่

(คหสต. สะใจที่ Revo ขายไม่ค่อยได้ เพราะเจ้าของเค้ามั่นใจในยี่ห้อ ราคาและ Option ว่ายังไงก็ขายได้ 555)
"คนซื้อไม่บ่น คนบ่นไม่ซื้อ"
               !!!

ออฟไลน์ thor

• Newbie
  • *
ราคาแรงไป ยิ่งช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีด้วยยอดไม่ดีเป็นธรรมดา

promt

• บุคคลทั่วไป
ดาวน์ 0%

ดอกอ่วมครับ