ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า All New Mitsubishi Pajero Sport มาแบบนี้คิดว่ายอดจะเปรี้ยงปร้างมั้ย  (อ่าน 13402 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
รายละเอียดเพิ่มเติมอ่านได้ที่ link ด้านล่างนี้ครับ ;D

หลุดไฟล์ภาพสิทธิบัตร All new Mitsubishi Pajero Sport
http://www.headlightmag.com/all-new-mitsubishi-pajerosport/

ภาพสิทธิบัตร เดือน มิถุนายน 2015

ภาพ Sketch จาก headlightmag by KNK เดือน เมษายน 2015

ภาพ Rendering จาก Indiansautoblog เดือน มิถุนายน 2015

นี้มันใช่ All New Mitsubishi Pajero Sport จริอเหรอครับเนี้ย โห้ไมมันสวยอย่างงี้อ่ะครับอยากรู้ครับ ถ้าเปิดตัวอย่างนี้จริงคิดว่ายอดจะสู้ All New Fortuner ได้มั้ยครับ

ในช่วงเศรษฐกิจซบเซาแบบนี้ยอดขายมันจะเปรี้ยงปร้างมั้ย แต่จากภาพสเก็ตช์ของ คุณ KNK ที่เคยวาดมาผมว่า All New Mitsubishi Pajero Sport เนี้ยสวยที่สุด

จากลายเส้นของคุณ KNK นักวาดภาพสเก็ตช์มันออกมาใช่แทบทุกคันเลยนะครับ ทั้ง Vios, Revo เหมือนเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2015, 20:10:49 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ zeriw009

• Sr. Member
ไม่เปรี้ยงปร้างครับ แต่ยอดขายเป็น+  สงสาร เทรลเบลเซอร์ จะเจอทั้งสามออลนิว fortuner  everest   PJS
เดาว่า ยอด MU-x ตก
ยอด everest ไม่ตามเป้า
ยอด fortuner ไม่ประทับใจผู้บริหาร
ยอด trialblazer แพ้ brio ;D ;D
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ mamaman

ยอดคงเทียบโตโยต้าไม่ได้
แต่ที่แน่ ๆ ยอดไทรทันใหม่ แซง เรนเจอร์ ไปเยอะแล้ว หมายถึงยอดผลิตรวมส่งออกนะ
OEM เค้าไม่ได้มองยอดขายแค่ในไทยอย่างเดียวครับ

แต่ให้รุ่นนี้แป็ก อีก 5 ปีก็เอาใหม่ เพื่อดำเนินธุรกิจต่อไปเรื่อยๆ

ผู้ได้ประโยชน์คือผู้ซื้อ
ถ้าไม่มี กลไกภาษีพิศวง มาป่วนตลาดรถ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

รถคอนเซ็ปต์ของไทรตันกับผลิตจริงเหมือนกันมาก
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
แล้วถ้า NP300 PPV มาแบบนี้ละครับ
การผสมกันระหว่าง นาวาร่ากับเอกเทรล  ;D
เครดิตภาพ คุณ O_o"

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
ถ้านิสสันมาแหวกแนวได้ใกล้เคียงอย่างรูปข้างบนอาจจะขึ้นที่ 2 ที่ 3 ได้เลยนะครับเหมือน fortuner กำลังทำคือ ใช้พื้นฐานเดียวกันแต่แตกต่าง
แล้วส่วนน้อยจริงๆ ในไทยที่เอารถพวกนี้ไปลุยหนักๆ ถ้าลุยเบาๆ ล้อหน้าแคบ แก้มเตี้ยๆ อย่างพวก XV BMW X5 เขาก็ลุยได้นะ
มาเน้นล้อเบาๆ ขับนุ่มหนึบสบาย หน้าตาสวยหรูลองดูซักค่าย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ไฟท้ายกับเส้นข้างยังกะ Honda Jazz

ผมว่ายอดขายน่าจะพอได้ตามที่บริษัทต้องการ ไม่ถึงกับเปรี้ยงปร้างอะไร
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ holahola66

เมื่อวานไปดู everest มา พอดีเจอมาโชวในห้าง ผมรู้สึกว่าภายในมัน เล็ก กว่าที่คิด เพราะรถก้อคันใหญ่พอสมควรเลย
คือเบาะมันดูตัวเล็กอะครับ Legroom เบาะหลังก้อเหลือไม่เยอะ headroom ก้อไม่เยอะ นี่ขนาดผมตัวเตี้ยๆผอมๆนะ
รู้สึกเลยว่า fortuner เบาะใหญ่กว่า leg&head room มากกว่าครับ แปลกดี  แต่วัสดุภายในโอเคเบาะนุ่มกะลังดี ครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
หากราคาไม่ขึ้นมาก

Promotion จัดเต็มเหมือนเดิม

น่าจะขายได้มากกว่าเดิมนะครับ
 ;D ;D ;D ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ kiwiwi

ถ้านิสสันมาแหวกแนวได้ใกล้เคียงอย่างรูปข้างบนอาจจะขึ้นที่ 2 ที่ 3 ได้เลยนะครับเหมือน fortuner กำลังทำคือ ใช้พื้นฐานเดียวกันแต่แตกต่าง
แล้วส่วนน้อยจริงๆ ในไทยที่เอารถพวกนี้ไปลุยหนักๆ ถ้าลุยเบาๆ ล้อหน้าแคบ แก้มเตี้ยๆ อย่างพวก XV BMW X5 เขาก็ลุยได้นะ
มาเน้นล้อเบาๆ ขับนุ่มหนึบสบาย หน้าตาสวยหรูลองดูซักค่าย

เห็นด้วยนะครับ
มาแหวกๆ แบบท้ายแฮ้ทช์แบ๊กแบบ x6 ไม่ต้องเหมือนใคร ไปไกลแน่ๆ หรือไม่ก็แป๊กไปเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอดูคันจริงก่อนดีกว่า

ผมว่าด้านท้ายกับข้างไม่สวยเลย แต่หน้าสวยมากๆเลย

ขอมโนเอาว่าคุณภาพรถโดยรวม PJS ใหม่ น่าจะทำได้ดีที่สุดในกลุ่ม

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ผมว่าไม่ต่างจากเดิมนักสิครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Darkart

อาจจะดีกว่าเดิมเล็กน้อย รอลุ้นดีกว่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
อาบังเขา Render ให้ดูครับ ;D ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
อาบังเขา Render ให้ดูครับ ;D ;D

โห้ สวยงาม ผมว่าน่าจะขายได้เรื่อยๆล่ะเนอะ แค่เศรษฐกิจแบบนี้ก็หวังไรมากไม่ได้