ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องยาง Toyo open country u/t หน่อยสิครับ  (อ่าน 4050 ครั้ง)

ออฟไลน์ YiiPooN

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องยาง Toyo open country u/t หน่อยสิครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 23:48:19 »
พอดีผมจะเอา CRV G3 ไปเปลี่ยนยาง
เลยถามยี่ห้อ Toyo ไป ร้านเขาแนะนำรุ่น OPUT มา
(open country u/t)

ผมหาข้อมูลรุ่นนี้ไม่ค่อยมีเลย
เหมือนเพิ่งเปิดตัวไม่นานเป็นรุ่นผลิตที่มาเลเซีย

ลักษณะใช้งาน คือ ขับไปเที่ยวต่างจังหวัดวันหยุด
มีขึ้นเขา บางครั้งเจอทางขรุขระ (หลายครั้งก็วิ่งทางหินกรวด ดินแดง)
วิ่ง 110-140

หรือมีรุ่นไหมแนะนำไหมครับ
ไซส์ยาง 225/65 R17

ของคุณครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องยาง Toyo open country u/t หน่อยสิครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 11:41:18 »
ไม่เคยใช้  แต่ศึกษาเรื่องการใช้งาน  ในเวป โตโย...  ดูค่าต่าง ๆ อยู่ระดับ 4-5  เป็นแถว....

อย่างการยึดเกาะ และเงียบ  c1s  ยังด้อยกว่า  ตั้งใจไปเปลี่ยนเอาตัวที่คุณถาม....
พนักงานบอก  เขาเทียบเฉพาะรุ่น...u/t...เอามาเทียบกับ c1s ไม่ได้.....คุณภาพด้อยกว่า c1s  ครับ....

ผมเลยเลือก c1s..(ใช้กับ x-trail).....

ได้แต่สงสัยอยู่ในใจ    ประสิทธิภาพของยาง ปกติมันเทียบกับทุกรุ่นไม่ใช่หรือ ? 

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่องยาง Toyo open country u/t หน่อยสิครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 14:23:29 »
นั่นสิครับ ผมก็เห็นระดับดาวมันดูเยอะ
ร้านบอกรายละเอียดแค่ว่ารุ่น h/t ผลิตญี่ปุ่น ส่วน u/t ผลิตมาเลเซีย

ปกติผมขับ Jazz เดิมใช้ Turanza GR90
พอเปลี่ยนมาใช้ Toyo DRB แล้วชอบ

CRV เป็นของพ่อแฟน เขาใช้ขับเที่ยววันหยุด
ยางเริ่มยุ่ยแตก เลยแนะนำ Toyo ไป

แต่ผมไม่รู้ว่ามันแบ่งคลาสของรถ suv ด้วย

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 20:39:30 »
u/t

u ย่อมาจากอะไรครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 12:40:03 »
u/t

u ย่อมาจากอะไรครับ

น่าจะย่อมาจาก urban type นะครับ(เดา)