ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องตัวแทนนำเข้าเกรย์ครับ  (อ่าน 11112 ครั้ง)

ออฟไลน์ Emoo2015

• Newbie
  • *
สวัสดีครับน้องใหม่ครับ พอดีผมมีความสนใจVellfire 2.5ZG อยากซื้อจากตัวแทนนำเข้าเกรย์  ซึ่งมีแยะมาก TSL, ETON, MELLENNIUM, Jauto,Teddy Auto,BRG Groupเป็นต้น สมาชิกท่านใดมีประสบการณ์อยากแชร์เป็นข้อมูลเพื่อผมจะได้พิจารณาแต่ละตัวแทนในการเลือกซื้อ
ครั้งแรกครับ
  อันดับแรกที่ผมมองอยู่
-ความน่าเชื่อถือของบริษัทตัวแทน ใหญ่โตไหม  เปิดนานเท่าไร มีศูนย์ซ่อมทำสีไหม และต้องเข้าไปดูด้วยตาตนเองอีกที Warranty ที่ให้กี่ปี
-Optionที่เสนอ
-การรับประกันของเซลล์  เป็นต้นครับ
   ตอนนี้อยากออกมากแต่ยับยั้งชั่งใจอยู่จะได้ผิดพลาดให้น้อยที่สุดครับ
                                                         ขอบคุณมากครับ
                                                                     ต้น

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องตัวแทนนำเข้าเกรย์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 16:32:36 »
ที่เคยใช้บริการก้ BRG, Royal motor, Teddy ครับโอเคทั้ง 3 ครับ รู้สึกว่าส่วนใหญ่ยังไม่ค่อยมีศูนย์ซ่อมสีครับจะส่งไปทำข้างนอกนะครับ ซึ่ง

จิงๆแล้วไม่ค่อยโอครับ ส่วนเรื่องออปชั่นมันแล้วแต่คันแล้วแต่รุ่นจริงๆบอกไม่ได้ว่าศูนย์ไหนเยอะกว่าน้อยกว่าแต่ที่แน่ๆมักจะเยอะกว่า Autorized

Dealer แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Auto

Re: ขอคำแนะนำเรื่องตัวแทนนำเข้าเกรย์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 16:52:50 »
รู้ว่าเกรย์บางเจ้าที่ขายโตโยต้าหรือเลกซัส  เอารถลูกค้ามาทำสี ที่ศูนย์โตโยต้าแล้วมาบวกราคากับลูกค้าอีกต่อนึง     เช่นค่าทำสี 3xxx  กว่าบาท ก็จะบวกราคาไปกับลูกค้า 6-8 พันบาท  แล้วไปบอกลูกค้าซ่อมศูนย์ 

ออฟไลน์ bmw fin

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 18:02:45 »
ซื้อจากที่มีรถเลยชัวย์สุดครับ  ผมเห็นแก่ของถูกกว่าโดนเลื่อน3รอบแล้ว  ตอนนี้ขอมัดจำคืนจะไปซื้อเจ้าที่มีรถเลย  ลองเข้าไปดูในรีวิวซิครับ.

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 18:43:44 »
ETON ครับ

ความน่าเชื่อถือ - น่าเชื่อถือครับ เพราะเป็นบริษัทค่อนข้างใหญ่ และเน้นขายรถประเภทนี้เป็นหลัก

Option - ถ้าราคาเทียบเท่าเจ้าอื่น จะได้ออฟชันน้อยกว่า ถ้าอยากได้ออฟชันเท่าเจ้าอื่นต้องจ่ายเพิ่ม และเจ้านี้ชอบให้ออฟชันแปลกๆ ที่ชาวบ้านชาวช่องไม่ค่อยให้กัน

การรับประกันและการดูแล - รับประกันดี พูดตรงไปตรงมา ศูนย์บริการดีมาก เซอวิสไว มีเรียกตามตัว ส่งซ่อมอู่อื่นก็บอกว่าส่ง ไม่โกหก โดยรวมสำหรับด้านนี้ถือว่าดีมากกกครับ

ออฟไลน์ npsplace

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 21:52:26 »
ผมว่าอย่าไปยุ่งกะ teddy เลยคับ เซลมั่วข้อมูล โกหก แถมไม่รู้เรื่องรถเลย ผมมีเจ้านึงให้ราคาดีมากคับ ของแถม ดีๆ ครบ ลองหลังไม มาถามได้ถ้สนใจคับ

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 22:31:01 »
ซื้อเกรย์ต่างคนต่างกรรมต่างวาระครับ. มีหลายปัจจัยทั้งผู้ซื้อผู้ขาย
เอาเป็นว่าเลือกเอาเจ้าที่ทำได้ตามข้อกำหนดนี้ครับ

1.มีรถรอส่งมอบพร้อมบอกรายละเอียดออฟชั่นได้ชัดเจรน ระบุเลขตัวถังรถที่รับมอบได้ แสดงเอกสารซื้อขายนำเข้าถูกต้องจดทะเบียนได้
2.มีการรับประกันอย่างต่ำ1ปี
3.ราคาถูกกว่าauthorized 10%++ขึ้นไปหรือมีออฟชั่นที่มากกว่าเป็นมูลค่าเท่านั้น
4.กล้าระบุในวันจองว่าถ้าคอนดิชัานไม่เปนไปตามที่กล่าวมาจะคืนเงินให้เต็มจำนวน

ถ้าไม่เห็นรถ ไม่รู้ออปชั่น ระบุวันส่งมอบไม่ได้

อย่าเสียเงินจองครับ เงินอยู่ในมือเค้าแล้วพูดอะไรก็ยากครับ

ผมว่าvellfire ราคาTmtไม่แย่นะครับ ราคาสูสี ต่างกันแค่แสนกว่าๆ สองแสน เทียบกับได้รถศูนย์แท้ๆ
ถ้าไม่ได้อยากได้ออฟชั่นพิเศษบางอย่าง ลองพิจารณาดูครับ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ zahabriel

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 11:06:02 »
ตุ๊กตาหมี ไม่น่าคบ อีก 1เสียงครับ ฟันธง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 11:32:42 »
ขอบคุณทุกคำเสนอแนะครับ ใจจริงอยากออกTMTจะได้หมดห่วงเรื่องการรับประกัน แต่เชลล์ของเกรย์แจ้งว่าVellfireของTMTเป็นรุ่นstandardไม่ใช่รุ่นTopของZG  เท่าที่ดูแตกต่างกันที่180/182แรงม้า สเกิตช์ริบคัน เบาะหนังTMTทำในไทย และอื่นๆอีกหลายอย่างครับ ก็จะเข้าไปดูศูนย์เกรย์ให้แน่ใจก่อนว่าคุ้มไหม ตถ้าต่างกันเล็กน้อยกต้องกลับมาที่TMTครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 11:40:48 »
เล่น อัลพาร์ท เวลไฟล์ ตอนนี้ แนะนำเอาเกรย์ที่มีรถเลยครับ อย่ารอครับ
จากผมเข้าเวปเกรย์หลายๆเจ้า  เดี๋ยวนี้มีรถสต๊อกเยอะนะครับ
หลักๆจะเป็นสีขาว กับดำ  และ ส่วนใหญ่  เกรย์หลายๆเจ้าจะไม่ค่อยเอารุ่น สแตนดาร์ท เบาะธรรมดามาครับ
จะเป็นรุ่น  ที่ได้ เบาะ VIP หัวหมอนมิกกี้เม๊าส์    แล้วพ่วงมากับอ๊อฟชั่น  ระบบเรดาห์ช่วยเบรค ระบบ พรีเทส ระบบเตือนการออกนอกเลน
ถ้า อ๊อฟชั่นนี้  ผมหาในเวป ราคาประมาณ 3.2-3.3 ล้านครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 13:37:10 »
ขอบคุณทุกคำเสนอแนะครับ ใจจริงอยากออกTMTจะได้หมดห่วงเรื่องการรับประกัน แต่เชลล์ของเกรย์แจ้งว่าVellfireของTMTเป็นรุ่นstandardไม่ใช่รุ่นTopของZG  เท่าที่ดูแตกต่างกันที่180/182แรงม้า สเกิตช์ริบคัน เบาะหนังTMTทำในไทย และอื่นๆอีกหลายอย่างครับ ก็จะเข้าไปดูศูนย์เกรย์ให้แน่ใจก่อนว่าคุ้มไหม ตถ้าต่างกันเล็กน้อยกต้องกลับมาที่TMTครับ

ลองดูดีๆนะครับ TMT ต่อรองได้ 6 หลัก ราคาก็พอๆกับ เกรย์แล้ว
แรงม้าต่างกัน2 ม้า แต่เติมE20 ได้ ขับจริงก็ไม่อืด

เบาะหนังทำไทยไม่เลวร้ายเพราะทำจากโรงงานเลยตัดเย็บเรียบร้อยดี เทียบกับเบาะผ้ากำมะหยี่ ผมว่ายังไงเบาะหนังก็ดีกว่าและถึงจะเอาเบาะผ้ามาหุ้มเองร้านข้างนอก ถ้าจะเอาเนี้ยบเท่าเกรดโรงงาน ก็ราคามีหลักหมื่นปลายๆนะครับ พวกไม่กี่หมื่นพวกนั้น ทั้งย้วยทั้งลอกไม่ทน ร้านดีก็แพงแน่ๆ ผมเคยใช้Harrier เอามาหุ้มในนี้หมดไปแพงร้านดังก็ยังไม่ชอบที่มันไม่เนี้ยบเท่าโรงงาน

ส่วนสเกิต ไม่มีจริงๆครับ วิทยุศูนย์ก็เสียงห่วยบรม และ พรีเซฟไม่มีครับ มีอีกอย่างคือ รีโมทไม่มีปุ่ม SET
ก็แลกกับการรับประกันจาก โตโยต้า มีอะไรก็เข้าศูนย์ง่ายๆ เสียชนซ่อมมีอะไหล่แน่นอน
ลองชั่งใจดูครับ มีดีไม่ดี แตกต่างกัน
ขอให้ได้รถที่ชอบครับ เน้นนะครับซื้อกับเกรย์เอาที่มีรถพร้อมส่งเลยเห็นของจริงค่อยจอง เซฟสุด

ค่ายหมี ผมเกือบไปออกกะเค้าแต่งง งง และเจอเซลล์พูดไม่เข้าหูเท่าไหร่เลยไม่ได้ไปออก
ค่ายE คุยดีราคาเปิดมักสูงแต่ถ้าเอาจริงก็ต่อกันได้ อยู่มานานเท่าที่เคยเอารถไปใช้บริการเค้า(แต่ไม่ได้ออกกะเค้า)ก็ไม่มีไร แพงถูกตามเรื่อง
ค่ายLOF ก็ดีนะครับเกือบได้ใช้กันหลายครั้งติดที่รถมาไวไปไวที่ชอบก็จับไม่ทัน ที่มีก็ไม่ชอบเลยไม่ได้จบดีล

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 15:21:04 »
ไม่มาเชียร์เจ้าไหน
แต่ให้ระวัง BR.... ไว้ก็แล้วกันนะครับ
ชอบให้วางเงินจองสูงๆ ถึงเวลาไม่มีรถให้ก็เลื่อนไปเรื่อยๆ
เงินจองก็ไม่คืน ตอนขายดี พอจะทวงถามรับรถก็อิดออดไปเรื่อย
ทั้งที่โฆษณาว่ามีรถพร้อมรับทันที เอาเข้าจริงจะมีข้ออ้างสารพัด

ซื้อรถเกรย์เอาที่มีรถคันจริงๆที่เราจะซื้อเท่านั้นครับ
ไม่งั้นไม่ซื้อเด็ดขาดครับ

ยี่ห้ออื่นผมลังเลจะไปรถศูนย์นะครับ แต่นี่ Toyota ซื้อเกรย์เถอะครับ
ได้รถสวยกว่า Option มากกว่า ราคาถูกกว่า ได้รถเร็วกว่า
ราคาขายต่อรถ TMT ตกมากกว่า เพราะ Option น้อยกว่า

สามารถเข้าศูนย์เช็คระยะได้ที่ศูนย์ Toyota ทั่วประเทศ และยิ่งเป็นรุ่นที่ TMT
นำเข้ามาจำหน่ายอีกเรื่องอะไหล่หายห่วงไปเลยครับ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 16:58:41 »
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ....พอดีเคยอ่านรีวิวของคุณNickle_pk จะขอรบกวนเบอร์ศูนย์เกรย์และชื่อเซลล์หน่อยครับ  ทางPMก็ได้ครับของคุณครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 07:05:30 »
เมื่อวานเซลล์ของ0 Toyota เอาVellfireมาให้ลองครับ ไม่รู้ว่าเป็นคันเดียวกับที่คุณJIMMYทดลองขับหรือเปล่า เท่าที่ได้ลองนั่งถือว่าเบาะมิกกี้แบบหนังเจาะรูนั่งสบายตัวใหญ่ดี ถ้าถอดที่วางแก้วออกจะเดินตรงกลางสะดวกครับ รุ่นใหม่เบาะแถวสามไม่เหมาะจะนั่ง3คนเพราะเป็นเบาะแยกที่มีร่องตรงกลางค่อนข้างใหญ่ครับ ราคาอาจจะแพงนิดนึงที่3.39ล้าน ล้อ18 ประตูและฝาท้ายไฟฟ้า เสียดายที่ไม่มีระบบPre-Crash ถ้ามีส่วนลดแรงๆจะน่าสนแต่ตอนนี้คงยากเพราะไม่รู้ว่า TMT วางแผนยังไง ตอนนี้เหลือAlphard 2.4ตั้ง50คันเอามาลด3แสนเงินสดหรือผ่อน0% สงสัยแบบนี้เลยไม่กล้าโปรรุ่นใหม่เพราะยังเหลือรุ่นเก่าจำนวนขนาดนี้อยู่ เซลล์บอกว่าRevoยอดขายก็ยังไม่เดินเหมือนกัน
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 15:27:02 »
เมื่อวานเซลล์ของ0 Toyota เอาVellfireมาให้ลองครับ ไม่รู้ว่าเป็นคันเดียวกับที่คุณJIMMYทดลองขับหรือเปล่า เท่าที่ได้ลองนั่งถือว่าเบาะมิกกี้แบบหนังเจาะรูนั่งสบายตัวใหญ่ดี ถ้าถอดที่วางแก้วออกจะเดินตรงกลางสะดวกครับ รุ่นใหม่เบาะแถวสามไม่เหมาะจะนั่ง3คนเพราะเป็นเบาะแยกที่มีร่องตรงกลางค่อนข้างใหญ่ครับ ราคาอาจจะแพงนิดนึงที่3.39ล้าน ล้อ18 ประตูและฝาท้ายไฟฟ้า เสียดายที่ไม่มีระบบPre-Crash ถ้ามีส่วนลดแรงๆจะน่าสนแต่ตอนนี้คงยากเพราะไม่รู้ว่า TMT วางแผนยังไง ตอนนี้เหลือAlphard 2.4ตั้ง50คันเอามาลด3แสนเงินสดหรือผ่อน0% สงสัยแบบนี้เลยไม่กล้าโปรรุ่นใหม่เพราะยังเหลือรุ่นเก่าจำนวนขนาดนี้อยู่ เซลล์บอกว่าRevoยอดขายก็ยังไม่เดินเหมือนกัน
ที่วางแก้วตรงกลางพับเก็บได้นะครับด้านใต้มีมือจับบีบแล้วกดก็จะพับลงไปแนบข้างเบาะครับ
ส่วนตัวเก่าผมถาม sell toyota ศูนย์แถวบ้าน และเพื่อนทีทำงานใน TMT ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อโฉมใหม่
ปรากฏว่าบอกเหมือนกันทั้ง 2 คนว่าตัวเก่าไม่มีโปรใดๆ มีแค่แถม ป.1 ก็เลยมาเอาตัวใหม่แบบไม่ลังเล
ถ้าลด 3-4 แสนอาจจะเอาตัวเก่าไปแล้วน่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 15:38:00 »

รุ่นใหม่ ผมได้ข้อเสนอ โชวรูมทั่วๆไปได้ลด 5 หมื่น
แต่โชวรูมที่ญาติรู้จักกัน ลดให้ แสนนึง แต่ไม่แถมอะไรเลยนะครับ
แปลว่า ถ้าหลังจากนี้น่าจะลดได้มากกว่านี้อีกครับ

เชื่อว่า เวลานี้ ทุกโชวรูมอยากขายทั้งนั้น น่าจะยอมลด ยิ่งรอยิ่งลดหนักขึ้นครับ
ใครไม่ลดก็ขายไม่ออกละครับ เศรษฐกิจแบบนี้

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 19:14:01 »
ที่วางแก้วตรงกลางพับเก็บได้นะครับด้านใต้มีมือจับบีบแล้วกดก็จะพับลงไปแนบข้างเบาะครับ
ส่วนตัวเก่าผมถาม sell toyota ศูนย์แถวบ้าน และเพื่อนทีทำงานใน TMT ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อโฉมใหม่
ปรากฏว่าบอกเหมือนกันทั้ง 2 คนว่าตัวเก่าไม่มีโปรใดๆ มีแค่แถม ป.1 ก็เลยมาเอาตัวใหม่แบบไม่ลังเล
ถ้าลด 3-4 แสนอาจจะเอาตัวเก่าไปแล้วน่ะครับ
ขอบคุณครับแต่ผมพับลงไปแล้วก็ยังมีความหนาอยู่ทำให้เดินลำบาก ถ้าถอดออกไปได้เลยก็จะดีครับจะได้เดินสะดวก
ตอนนี้ถึงลด3แสนเซลล์ก็ยังเหนื่อยเลยครับ Alphardก็มีรถเฉพาะรุ่นV6 3.5 อย่างเดียวตอนนี้
BMW 750E M SPORT