ผู้เขียน หัวข้อ: D max กับ Revo ถ้าเลือกด้วยเหตุผล จะเลือกคันไหนดีครับ  (อ่าน 21365 ครั้ง)

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
กำลังหารถยกสูง cab เกียร์ออโต้ อยู่ครับ  d max 2.5vgs at ราคา 823,000  กับ Revo 2.4G at ราคา 865,000  dmax ถูกกว่าราวๆสี่หมื่น  แต่มี push start และ smart entry ที่อีซูสุเรียกว่า genius entry ไฟหน้าโปรเจอเตอร์แต่ก็ใกล้จะเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว   ส่วน Revo ก็มีแค่ cool box ที่เห็นจะเด่นซึ่งไม่ค่อยเย็นมากและดูจะไม่มีประโยชน์มากซะเท่าไร  จะรอถึงเครื่องใหม่ d max เปิดตัวก็ไม่ไหวเพราะต้องรีบใช้รถครับ  ถ้าเป็นเพื่อนสมาชิกจะเลือกค่ายไหนดีครับ

ออฟไลน์ prayalone

• Jr. Member
  • **
Re: D max กับ Revo ถ้าเลือกด้วยเหตุผล จะเลือกคันไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 04:43:28 »
ถ้าสนใจตัวรถ สนใจ options และเลือกด้วย"เหตุผล"
ไม่มองรถค่ายอื่นบ้างหรอครับ
งบนี้มีให้เลือกเยอะเลย

แต่ถ้าจำเป็นต้องเลือกแค่สองรุ่นนี้ ผมเอา d-max

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
Re: D max กับ Revo ถ้าเลือกด้วยเหตุผล จะเลือกคันไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 06:13:53 »
ถ้าเหตุผล ก็ D-Max ครับ เพราะขายมาระยะนึงแล้ว
ปัญหาตั้งแต่ตอนเปิดตัวก็น้อยลงแล้วครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 07:10:11 »
พอจะเข้าใจน่ะครับ ว่าทำไมถึงเลือกมองรถตลาด 2 เจ้านี้
สำหรับดีแม็ก ส่วนตัวผมว่าภายนอกสวยกว่ารีโว่ เรื่องออฟชั่นหากดูดีๆ มันก็ได้พอๆกันน่ะ(ได้อย่างเสียอย่าง) เช่นดีแม็กได้โปรเจ็คเตอร์ แต่รีโว่นี่ 3 airbag
แต่รีโว่มันได้ตรงขับดีกว่า ห้องโดยสารดูดีกว่า เงียบกว่า(มากๆๆๆ) แผงประตูดีแม็กทำได้ดาดๆมาก
ถ้าเป็นผมๆเอารีโว่ครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 07:19:56 »
ยังไม่เคยขับรีโว้

ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้ มีความน่าไว้วางใจสูงทั้งคู่
การขับขี่ จากที่เคยขับดีแม็กซ์ กับอ่านรีวิวรีโว้จากหลายๆค่าย
ผมมองว่า รีโว้น่าจะขับดีกว่า ช่วงล่างดีกว่าในแง่การเกาะถนน
แต่ดีแม็กซ์ จากที่ผมลองมา มันเป็นกระบะ 4 ประตูที่นิ่ม นั่งสบายพอสมควร

อีกประเด็นคือ รีโว้หลังคาเตี้ยลงมาแบบเห็นได้ชัด
ผมไปลองผุดลุกผุดนั่งในรีโว้ เทียบกับวีโก้ ดีแม็กซ์ ผมว่ามันดูอึดอัดไปหน่อย

เคสนี้ ถ้าออกตังเอง ผมเลือกดีแม็กซ์ครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 07:29:21 »
ถ้าเลือกจริงๆสองรุ่นนี้ผมไปเรโว่ครับ เพราะผมใช้ทั้งวีโก้และออลนิว
ออลนิวขับแล้วไม่มีความมั่นใจเลย เป็นรถกระบะคันแรกที่ผมขับแล้วเมารถเอง
ยิ่งถนนที่เป็นลูกคลื่นนะ เหมือนนั่งบนเรือเลย ย้วย ย้วบ ย้าบ รถเดิมๆนะครับไม่ได้กล่าวถึงซื้อแล้วไปแต่งต่อ
เห็นหลายคนบอกว่าเรโว่ทำได้ดีขึ้นในเรื่องการขับขี่ เก็บเสียง ออลนิวเก็บเสียงได้ไม่ดี ขับขี่ก็เสียว
เรื่องศูนย์ไม่น่าห่วงทั้งคู่เข้าขั้นเทพไปละ มามองเรื่องการขับขี่ล้วนๆ เครื่องยนต์ผมใช้ตัว3.0 ขับ4ของออลนิว
บอกเลย ขับทีไรเมาทุกที ขับใกล้ๆได้ ออกเส้นพังงา กระบี่ ผมเลิกเลย

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 07:52:16 »
จากที่มีเพื่อนใช้ d max ตัวนี้อยู่เลยเป้ะๆนะครับ รุ่นนี้น่าใช้ครับ ถูกกว่า 4 หมื่นกว่า คุ้มครับไม่ได้ว่า revo ไม่ดีนะครับแต่ d max ไม่มีอะไรจะ

ติได้ครับ สำหรับตัวนี้

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 08:12:40 »
นิยามคำว่าเหตุผลเพิ่มหน่อยก็ดีครับว่าเหตุผลคืออะไร
เหตุผลคือชอบ
เหตุผลคือถูก
เหตุผลคือสวย
เหตุผลคอราคาไม่ตก
เหตุผลคือประหยัด
เหตุผลคอออฟชั่นเยอะ
เหตุผลคือทนทาน
เพราะแต่ละคนเหตุผลไม่เหมือนกันเลย
ส่วนตัวผมนาทีนี้เรกระบะเอามใช้เองไม่เน้นใช้เพื่อการค้า
เหตุผลของผมคือเรนเจอร์ครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 08:22:56 »
ชอบภายใน revo ตัวท็อป

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 08:44:20 »
ถ้าเหตุผลเรื่องความคุ้มค่าล้วนๆนะ
รอ D-Max เปลี่ยนเครื่อง และรอซื้อตัวเครื่องเดิม
จะถูกกว่ารีโว่เป็นแสนครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 08:49:00 »
ถ้าเหตุผลเรื่องความคุ้มค่าล้วนๆนะ
รอ D-Max เปลี่ยนเครื่อง และรอซื้อตัวเครื่องเดิม
จะถูกกว่ารีโว่เป็นแสนครับ
อันนี้คุ้มสุดครับ 555

ออฟไลน์ sarawut66

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 09:05:48 »
ผมมั่นใจว่า โตโยต้า รุ่นนี้จะขายไม่ดีเท่าวีโก้

ออฟไลน์ Gunners-headlight

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 09:15:39 »
คู่นี้ สูสี ครับ...
ต่างคนต่างมุมมอง..
ถ้าไม่รีบร้อน รอดู Dmax เปลี่ยนเครื่องก่อนครับ
อาจจะมีอะไรดีๆ เพิ่มเติมมา
ถึงตอนนั้น ค่อยตัดสินใจอีกครั้งครับ ..

ออฟไลน์ Jetz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 09:16:31 »
ถ้าเหตุผล เรื่องความคุ้มค่าของ option ที่ได้ ไป Dmax
ถ้าเหตุผล เรื่องความสดใหม่ เท่ห์ ที่สามารถจ่ายราคาที่แพงได้ ไป Revo

แต่สำหรับผม เหตุผล ที่ต้องการรถที่ดีที่สุด ไม่สนใจว่ารถตลาดหรือไม่ ผมเลือก Ranger mc ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 09:25:29 »
ผมคงจะไปลองมาสด้าอีกรุ่นหนึ่ง แล้วค่อยมาดูกันอีกทีหนึ่งว่าจะเลือกตัวไหน

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 09:54:47 »
revo ผมไม่ชอบการขับของ dmax

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 10:12:03 »
ถ้าดูกันที่ราคา 8 แสนต้นๆ-กลางๆ นอกจากภาพลักษณ์ที่ดูบึกบึนของเรนเจอร์แล้ว ผมไม่คิดว่าเรนเจอร์จะให้ความคุ้มค่ามากไปกว่ารถตลาดทั้ง 2 เจ้านะ ยิ่งรีโว่ก็ทำการขับขี่ออกมาในแนวฟอร์ด ออฟชั่นบางตัวตอนนี้ก็มากกว่าด้วยซ้ำ ส่วนเรื่องข้อเสียที่แพงกว่าฟอร์ดผมเห็นด้วย แต่เมื่อดูข้อดีที่ได้จากการเป็นรถตลาดที่บ้านเราแล้ว มันก็พอทดแทนกันได้
**เรนเจอร์รุ่นเดียวที่ได้ใจผมคือ 3.2WT เท่านั้นครับ ถึงแม้สมรรถนะและออฟชั่นไม่ต่างกับรีโว่มากนัก แต่การดีไซน์และการตกแต่งมันดูดีมาก ถ้าต้องซื้อกระบะราคาล้าน ผมก็เอาตัวนี้ แต่ถ้าซื้อกระบะราคา 7-8 แสน ยังไงๆผมก็มองรถตลาดครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 10:41:08 »
เรื่องทางเทคนิคล้วน  ๆ 

มี 2 เหตุผล
 1. ถ้าใช้ไม่นานไม่เกิน 7-8 ปีขายต่อ   ใช้ไม่เกิน 2 แสนโล จะเลือก ISUZU
 2.ถ้าใช้ยาวกว่านั้นคือเกิน 10 ปี  วิ่งเกิน 3 แสนโล TOYOTA REVO

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 10:54:33 »
revo เถอะครับ ลองขับลองจับทั้งสองคันเทียบกันแล้วจะรู้เหตุผล

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 11:28:16 »
ล้อแม็กทั้งสองปะคับ หรือม้คันใดล้อกระทะ เชียร์ดีแม๊กคับ

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 11:33:26 »
เรโว่ครับช่วงล่างดีกว่าดีแม็กเยอะ

ออฟไลน์ nine-eak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 11:46:32 »

เรื่องช่วงล่างและการเก็บเสียงของ D max ผมคงเอามาปรับปรุงเองต่อได้

แต่ความอึดอัดในห้องโดยสารของ Revo มันเอามาปรับปรุงแก้ไขเองไม่ได้

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 12:11:41 »
ใช้ D'max แต่เชียร์ Revo จากหน้าตาและภายในรวมถึงการขับขี่ครับ อ็อพชั่นที่ดีกว่าผมไม่ค่อยสนใจไม่ว่าจะเป็นโปรเจคเตอร์และพุชสตาร์ท แต่ถ้าหลุดจาก2ยี่ห้อนี้ผมชอบ triton นะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 12:17:55 »
รุ่นระบายรถค้างสต๊อก  ;D ;D ;D ก่อนเจอตัว MC สิ้นปีนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2015, 12:19:31 โดย O_o" »

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 15:05:05 »
ถ้าตอนนี้ผมก็เชียร์รีโว่แหละคับ สดใหม่กว่าเยอะ  ดีแมกเด๋วก็ตกรุ่นระ
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 16:08:22 »
พอจะเข้าใจน่ะครับ ว่าทำไมถึงเลือกมองรถตลาด 2 เจ้านี้
สำหรับดีแม็ก ส่วนตัวผมว่าภายนอกสวยกว่ารีโว่ เรื่องออฟชั่นหากดูดีๆ มันก็ได้พอๆกันน่ะ(ได้อย่างเสียอย่าง) เช่นดีแม็กได้โปรเจ็คเตอร์ แต่รีโว่นี่ 3 airbag
แต่รีโว่มันได้ตรงขับดีกว่า ห้องโดยสารดูดีกว่า เงียบกว่า(มากๆๆๆ) แผงประตูดีแม็กทำได้ดาดๆมาก
ถ้าเป็นผมๆเอารีโว่ครับ
ลองขับแล้วทั้งคู่ผมว่ารีโว่ขับดีกว่าเยอครับโดยเฉพาะอากรของพวงมาลัยผมว่าดีกว่าฟอจูนตัวปัจจุบัน

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 16:31:12 »
ถ้าเรื่องเหตุผล รีโว่ ต้องพิสูจน์ตัวเองก่อนว่า เบรคที่ความเร็วสูงๆ แล้วหน้าไม่ทิ่ม
แล้วค่อยมาพิจารณากันอีกทีนึง ผมชอบของใหม่ เลือกรีโว่ ราคาไม่พิจารณา
เพราะไม่ใช่เงินผม :)

ออฟไลน์ moroccoco

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 18:18:11 »
ดีแม็กสวยนะครับ แต่ผมเชียร์รีโว่ พอลองไปขับดูแล้วชอบช่วงล่างดีขึ้นตามที่หลายๆรีวิวบอกจริงๆ สดใหม่กว่า ห้องโดยสารเงียบ ที่สำคัญอึดถึกทนทานที่สุดแล้วครับเครื่องโตโยต้า

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 18:23:12 »
ให้เลือกผมเอาดีแม็กแต่จะเป็นเครื่องใหม่ แต่ถ้ารีบใช้จริงๆ ต้องเอา 2.5 ผมก็เอา D-MAX อยู่ดีเพราะเท่าท่ไปลอง MU-X 2.5 มันไม่ได้แย่เลย ตีนต้นอาจอืดหน่อย แต่ตีนกลางมาดีนะครับ ส่วน REVO ยังไม่ได้ลองแต่คิดว่าแรงกว่า D-MAX แต่ีแม็กได้ออฟชั่นเยอะกว่า
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 20:33:01 »
รุ่นระบายรถค้างสต๊อก  ;D ;D ;D ก่อนเจอตัว MC สิ้นปีนี้

มันจะรุ่นระบายรถค้างสต็อกยังไง เขาผลิดมาพิเศษ