ผู้เขียน หัวข้อ: TOYOTA เขาไม่มีรถให้เซลล์ชมตอนจัดอบรมหรอครับ  (อ่าน 3535 ครั้ง)

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
สวัสดีครับ พอดีวันนี้ไปงาน Fast Auto Show มาครับ

เท่าที่ดูในแฟนเพจของงานตั้งใจไปดู Alphard มือสองครับ แต่เขาไปดูในงานในบูธ TOYOTA มี VELLFIRE สีดำจอดอยู่คันนึงครับ ก็เลยลองขึ้นไปนั่งแถวซองดูหันซ้าย หันขวาดูเจอเซลล์คนนึงครับ เขายิ้มให้ผม ผมก็ยิ้มตอบ แล้วเขาก็เดินเข้ามา ตอนแรกจะนึกว่ามาให้ข้อมูล แต่เขาถามผมนั่งสบายดีมั้ยครับ(อันนี้ไม่แปลก) แต่อันนี้แหละแปลกคือ อืม พึ่งก็พึ่งจะเคยเข้ามาดูครั้งแรกนะเนี่ย มันดูดีๆเนอะ (อ้าว!! เราเริ่มงงละ) ซักพักผมลองกดเปลี่ยนสีไฟที่เพดานดูตามในคลิปของพี่จิมมี่ เขาถามผมอีก โอ้ไฟเพดานเปลี่ยนสีได้ด้วย หรูดีเนอะ

ผมเลยทำให้ผมสงสัยอะครับ หรือเขาเป็นเซลล์ใหม่แต่ก็ทำให้อดงงไม่ได้อะครับ ขอบคุณครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Tee+...Lek

• Full Member
Re: TOYOTA เขาไม่มีรถให้เซลล์ชมตอนจัดอบรมหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 16:22:45 »
เทคนิคการขายไม่จำกัดแค่ต้องรู้ไปทุกเรื่องนี่ครับ

การทำเป็นตื่นเต้นกับสิ่งแปลกใหม่ อาจจะทำให้คนซื้อรู้สึกว่า มันน่าตื่นเต้นจริงๆ นะนี่ก็เป็นได้ครับ

ปล. เซลล์บางทีเห็นคันจริงพร้อมกับลูกค้าคนแรกแหละครับ บางครั้ง Feature ต่างๆ ของรถก็ไม่มีในคู่มือเซลล์นะครับ

ออฟไลน์ Auto

Re: TOYOTA เขาไม่มีรถให้เซลล์ชมตอนจัดอบรมหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 16:39:22 »
เซลบางทีเพิ่งเห็นรถพร้อมกับเรานี่แหละ ไม่งั้นจะเรียกความลับเหรอครับ 
เรื่องอบรมบางทีมันก็ไม่พร้อมขนาดนั้นหรอก  รถเปิดตัวไปนานแล้วเพิ่ได้อบรมก็มี แต่ตอนขายนี่ก็ต้องขายไปก่อน 
ผมเจอเซลน้อง ๆ  ที่บอกว่าพี่หนุมาใหม่ยังไม่รู้อะไรเลยนะคะ  เราไปเทสต์รถยังต้องสอนน้องอีกต่างหาก   แต่เรื่องไฟแนนดาวน์เท่าไหร่อันนี้คุยกับเซลจะเหมาะกว่า

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 20:15:05 »
ถ้าเกิดเหตการณ์นี้กับ รีโว่ ถึงจะน่าตีมือ........รถมันเกือบๆจะเฉพาะทางรึป่าวครับ เซลล์เลยไม่ได้สัมผัสทั่วถึง

ออฟไลน์ toutouness

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 22:00:11 »
อย่าคิดมากครับ
ถ้อยที ถ้อยอาศัยกัน
เรารู้ เค้ารู้ ไม่เท่ากัน

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 00:16:26 »
อย่าคิดมากครับ
ถ้อยที ถ้อยอาศัยกัน
เรารู้ เค้ารู้ ไม่เท่ากัน
ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 16:59:15 »
ช่วงที่ผมไปตระเวนหาตามศูนย์
ช่วงหลังงานเปิดตัวในมอเตอร์โชว์

ตระเวนไปหลายโชว์รูมมากๆ

ทั้งเล็กทั้งใหญ่
รุ่นนนี้ไม่มีใครมีข้อมูลในมือเลย อย่างดีสุดคือปริ้น สไลด์มาให้ดู บางที่พยายามเข้าเนตหรือเอารูปกับข้อมูลในHeadlight นี่แหละปริ้นมาคุยกับผม
ไม่รู้ข้อมูล สเปค ออฟชั่นใดๆ ไม่มีโบรชัวร์ของรุ่นนี้เลย
เซลล์ส่วนใหญ่พอบอกว่าจะซื้อเวลฟาย เดินหนีหรือต้องไปเรียก รุ่นพี่มาช่วยรับมือแทน

จนสุดท้ายมาเจอโชวรูมนึงมีสั่งมาให้ลูกค้าอยู่คันได้เข้าไปดูคันจริง เทียบสเปคเองด้วยสายตา

โตโยต้าคงมองว่า ลูกค้ากลุ่มนี้ คงมีข้อมูลในมือพร้อมและตัดสินใจมาก่อน ทำรีเสิชเอง
ขนาดเซลล์ที่ขับมาส่งรถผม ก็มาเรียนรู้กันที่คันผมนี่แหละเรื่องออฟชั่นวิธีใช้

อันนี้ไม่โทษเซลล์นะครับผมว่าข้อมูลเค้ามีน้อยจริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 22:14:25 »
ผมเชื่อว่าคนในนี้หลายๆคน รู้มากกว่าเซลหลายๆคนซะอีก

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 14:24:15 »
ต้องมีบ้างครับ เซลล์ยัง งง 555