ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากรถออกรุ่นใหม่ นานแค่ไหนกว่าจะเริ่มมีโปรลดราคา  (อ่าน 2142 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
สงสัยน่ะครับ เล็งๆ MG6 รุ่นใหม่ที่จะมาเดือนหน้าอยู่ แต่คงไม่ซื้อทันทีเพราะรู้สึกว่าแพงไป อาจจะรอมือสอง ซึ่งมือสองจะราคาหล่นฮวบเมื่อมือ 1 มีโปรลดราคาซักแสนอัพ

เลยอยากรู้ว่ารถทั่วไปนานแค่ไหนกว่าจะมีโปรลดราคาแบบนั้นครับ

ออฟไลน์ Staples

บางโปร ต้องอาศัยการเข้าไปสอบถามทางศูนย์ ว่ามีส่วนลดมากน้อยแค่ไหน แต่อย่าลืมว่า รถคันที่มีโปรลดราคาเฉพาะของศูนย์ ส่วนมากคือรถค้างปี หรือรถทดลองขับ สังเกตุเลขไมล์ กับอายุยางให้ดีครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมรีบเข้ามารอดูเลย เพราะเล็งรีโว่ 2.4G 6m/t 925,000 ทุกอย่างดีหมด เสียแต่ไม่มี vsc เลยรู้สึกว่าแพงไปหน่อย ตัวนี้ถ้ามีโปรลดเหลือ 8 แสนปลายๆคิดว่าคงสมน้ำสมเนื้อมากกว่านี้ มอเตอร์โชว์ปลายปีนี้อาจมีลุ้นส่วนลดหรือโปรดีๆ(รึเปล่า?)

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
น่าจะไม่เกิน6เดือนนะดูตัวอย่างมิตซูไทรทันตัวใหม่ออกมาแป๊บๆมีส่วนลดของแถมให้แล้ว ;D ;D
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Dubee

ฟอร์ด เรนเจอร์ของผม ซื้อกลางเดือนพฤศจิกา โปรฯมาใหม่ ต้นเดือนธันวา ถึงกับผมไปไม่เป็นเลยทีเดียว ทำอะไรมากไม่ได้นอกจากโทรไปบ่นกับเซลล์ครับ 5555+

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ที่เคยเห็นก็มีแต่ปรับราคาขึ้นครับ  ยกเว้นใกล้จะเปลี่ยนโฉมถึงลดเพื่อโละสต็อก
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ SM.

ตอบยากครับ ขึ้นกับขายดี ไม่ดี