ผู้เขียน หัวข้อ: >บีเอ็มดับเบิลยู ซีรี่ส์ 3 ผ่อนเริ่มต้น 13,990 บาท พร้อมดอกเบี้ยต่ำมาก 0%-1%  (อ่าน 13598 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เจ้า บีเอ็มดับเบิลยู ซีรี่ส์ 3  ใกล้จะได้โมเดลเชนส์แล้วหรอครับ
ถ้าโมเดลใหม่เนี่ย ขนาดความยาว กว้าง ใหญ่ เท่า C-Class ตัวใหม่จังครับ
เห็น จัดโปรโมชั่น กระตุ้นตลาด  แบบดีๆมาก  ผ่อนถูกและดอกเบี้ยถูกด้วย  ถึงแม้จะมีบอลลูนก้อนสุดท้ายก็เถอะ

ทุกท่านเห็นกันว่ายังไงครับ

320i Lux ราคารถปกติ 2,349,000 บ.
ราคารถพร้อมดอกเบี้ย 2,366,250 บ.
ดาวน์ 30%=704,700 บ.
60งวด งวดละ= 13,990 บ.
Balloon สุดท้าย35%= 822,150 บ.

320d Lux ราคารถปกติ 2,549,000 บ.
ราคารถพร้อมดอกเบี้ย 2,676,250 บ.
ดาวน์ 30%= 764,700 บ.
60 งวด งวดละ = 16,990 บ.
Balloon สุดท้าย 35%= 892,150 บ.

320i Sport ราคารถปกติ 2,679,000 บ.
ราคารถพร้อมดอกเบี้ย 2,760,750 บ.
ดาวน์ 30%= 803,700 บ.
60 งวด งวดละ = 16,990 บ.
Balloon สุดท้าย 35%= 937,650 บ.

320d Sport ราคารถปกติ 2,899,000 บ
ราคารถพร้อมดอกเบี้ย 3,023,750 บ.
ดาวน์ 30% = 869,700 บ.
60 งวด งวดละ = 18,990 บ.
Balloon สุดท้าย 35% = 1,014,650 บ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2015, 16:43:09 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ reteeks

• Newbie
  • *

อ่อ ได้ข่าวว่า  เดี๋ยวนี้ ครูระดับ ซี 8 ขึ้นไป หันไปเล่นรถยุโรปกันเยอะ  อาจจะเป็นเพราะราคาถูกลงและโปรโมชั่นกระตุ้นตลาดแน่ๆเลยครับ

จขกท ต้องการสื่ออะไรหรือครับ ?

อ่อ ได้ข่าวว่า  เดี๋ยวนี้ ครูระดับ ซี 8 ขึ้นไป หันไปเล่นรถยุโรปกันเยอะ  อาจจะเป็นเพราะราคาถูกลงและโปรโมชั่นกระตุ้นตลาดแน่ๆเลยครับ

จขกท ต้องการสื่ออะไรหรือครับ ?

อ่อครับ หมายความ  เดี๋ยวนี้  คนไทยจะได้ขับรถยุโรป มาครอบครองได้ง่ายขึ้นครับ
เพราะราคาถูกลงกว่าแต่ก่อน และ โปรโมชั่นผ่อนถูก  ดอกเบี้ยต่ำ
ทำให้ ข้าาราชการ โดยเฉพาะครู หันมาขับรถยุโรปมากขึ้นครับ
ครูที่ว่า คือ ตามต่างจังหวัดครับ  ส่วนใหญ่จะไม่มองรถยุโรป
ที่ซื้อส่วนใหญ่ เป็นพวก แคมรี่  แอคคอร์ด อะไรพวกนี้อะครับผม

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member

อ่อครับ หมายความ  เดี๋ยวนี้  คนไทยจะได้ขับรถยุโรป มาครอบครองได้ง่ายขึ้นครับ
เพราะราคาถูกลงกว่าแต่ก่อน และ โปรโมชั่นผ่อนถูก  ดอกเบี้ยต่ำ
ทำให้ ข้าาราชการ โดยเฉพาะครู หันมาขับรถยุโรปมากขึ้นครับ
ครูที่ว่า คือ ตามต่างจังหวัดครับ  ส่วนใหญ่จะไม่มองรถยุโรป
ที่ซื้อส่วนใหญ่ เป็นพวก แคมรี่  แอคคอร์ด อะไรพวกนี้อะครับผม

เกิดเป้นครูใหญ่หรือ ผอ. นี่ลำบากนะ แถวบ้านผมครูน้อยขับ accord camry ครูใหญ่ ผอ.นี่กู้เหนื่อยเลยเพื่อจะนำหน้าครูน้อย

ออฟไลน์ 0%

ขับอะไรก็ได้ ไม่เป็นไร ทำไมต้องอวดรวยด้วยรถด้วย

ขับกระบะ dragon eye , หรือ soluna หยดน้ำ

แต่มีพอตหุ้น 9 หลัก, ที่ดิน หลายร้อยล้าน มีเยอะแยะไป

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
ถามเป็นความรู้ครับ แล้วballoon ก้อนสุดท้าย สามารถจัดไฟแนนท์ได้ไหมครับ แล้วเสียดอกเบี้ยแบบรถเก่าเปล่าครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

เห็นกระทู้ปุ๊บรีบอ่านปั๊บ
มีบอลลูนนี่เอง ถ้าไม่มีพรุ่งนี้ไปจองเลย อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ warez

ถามเป็นความรู้ครับ แล้วballoon ก้อนสุดท้าย สามารถจัดไฟแนนท์ได้ไหมครับ แล้วเสียดอกเบี้ยแบบรถเก่าเปล่าครับ

สัญญาเช่าครับ ไม่ใช่เช่าซื้อ งวดสุดท้ายไม่จ่ายก็ยึดรถคืน

ข้อดีคือ ระหว่างใช้ 60 เดือนไม่ต้องรับผิดชอบอะไรซักกะอย่าง เสีย พัง หาย ไม่ศูนย์ ก็ประกันรับครับ

ออฟไลน์ meta_terrano

• Newbie
  • *
บอลลูนนำมารีไฟแนนซ์ได้ไม่ใช่รึครับ

เพียงแต่จะแพงกว่า ตามดอกเบี้ย ณเวลานั้นๆ

ออฟไลน์ wa330

ครูต้องขี่ฮอนด้า ดรีมครุสภา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตัวใหม่แค่ LCI นะครับ ยังไม่เปลี่ยนโฉม

ส่วนยอดบอลลูนเอามารีไฟแน้นซ์ได้นะครับ

ออฟไลน์ raygun

ขับอะไรก็ได้ ไม่เป็นไร ทำไมต้องอวดรวยด้วยรถด้วย

ขับกระบะ dragon eye , หรือ soluna หยดน้ำ

แต่มีพอตหุ้น 9 หลัก, ที่ดิน หลายร้อยล้าน มีเยอะแยะไป

คนซื้อรถดีๆเกี่ยวอะไรกับอวดรวยครับ?
ก็แค่คนชอบรถ

คนมีพอร์ตหุ้น 9 หลัก
ขับรถเก่าๆก็แค่แสดงว่าเป็นคนไม่ชอบรถ
แต่อาจจะไปลงอ่างทีละ 50,000
หรือเช่าพระองค์ละ 10 ล้านก็ได้
คนเราชอบไม่เหมือนกัน
ก็มีวิธีใช้เงินที่หามาต่างกัน วัดอะไรไม่ได้

ออฟไลน์ sugeng

• Newbie
  • *

คนซื้อรถดีๆเกี่ยวอะไรกับอวดรวยครับ?

ขับรถเก่าๆก็แค่แสดงว่าเป็นคนไม่ชอบรถ
หรือเช่าพระองค์ละ 10 ล้านก็ได้
ก็มีวิธีใช้เงินที่หามาต่างกัน วัดอะไรไม่ได้

อยากกดไลค์ให้ โดนใจจริงๆ

np72

• บุคคลทั่วไป

เขาจะขับอะไรแล้วคุณเดือดร้อนไรครับ?
ทำไมต้องว่าเขาอวดรวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2015, 10:01:06 โดย AbiKabu »

ออฟไลน์ regal

• E90 320ise & E90 320dse

ผมใช้ BM 2 คัน  ที่ซื้อเพราะไม่ได้ต้องการอวดรวยนะครับ

แต่ผมต้องการสมรรถนะ และความปลอดภัยที่รถมีให้มากกว่ารถตลาดแค่นั้นครับ

ปล.ราคาผ่อนต่องวดยั่วใจมากกกกกกก  ขายออกไปเอาใหม่คันนึงดีมั้ยเนี่ย... แต่เห็นบอลลูนก้อนสุดท้ายแล้วใช้คันเดิมต่อไปดีกว่า
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ผมใช้ BM 2 คัน  ที่ซื้อเพราะไม่ได้ต้องการอวดรวยนะครับ

แต่ผมต้องการสมรรถนะ และความปลอดภัยที่รถมีให้มากกว่ารถตลาดแค่นั้นครับ

ปล.ราคาผ่อนต่องวดยั่วใจมากกกกกกก  ขายออกไปเอาใหม่คันนึงดีมั้ยเนี่ย... แต่เห็นบอลลูนก้อนสุดท้ายแล้วใช้คันเดิมต่อไปดีกว่า

เห็นเซลล์ว่า บอลลูนก้อนสุดท้ายผ่านต่อได้

ออฟไลน์ Monn

ผมเห็นว่า ผมซื้อเร็วไปครับ  ::)

โปรกระชากน้ำตาคนซื้อไปก่อน BM นี่ทำชีช้ำหลายรอบ 55555  แต่ก็ใช้ต่อไป ชอบรถมัน
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ jAk`CS

อยากกดไลค์ให้ โดนใจจริงๆ

ถูกต้องครับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน

ท่านผู้ใหญ่ที่บ้านผมชอบแต่งบ้าน สร้างบ้าน หมดกับที่ดิน บ้าน ตกแต่ง ร่วมร้อยล้านแล้ว

แต่ใช้รถคันละไม่กี่แสน แพงสุดในบ้านก็คันละ 3ล้าน  ถ้าท่านบ้ารถ ป่านนี้คงซื้อเฟอร์ ลัมโบ พอร์ช หรือ S-class ขับไปนานแล้ว
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Sit: )

สงสัยเรื่องราคาขายต่อของ BM หนะครับ
ถ้าซื้อตอนนี้ อีก 5ปี ราคาขายต่อจะมากกว่าหรือต่ำกว่า 35% หนะครับ

คิดเล่นๆว่าถ้ามีเงินก้อนไปดาวน์ แล้วผ่อนไป 60 งวด
ครบแล้วก็แล้วคืนรถไป เท่ากับว่าเหมือนประกันราคา
ขายต่อว่าจะเหลือ 35% โดนที่เราไม่ต้องจ่าย 35% ที่้เหลือ
หรือคิดอีกแง่ เอาเงินดาวน์+เงินผ่อนทั้งหมด แล้วหาร 60 เลย
ก็เหมือนเช่าใช้ 60 เดือน ตกเดือนนึง 2 หมื่นแก่ๆ
คำนวณดูก็ถือว่าไม่โหดร้ายนัก

ที่สงสัยเพราะเข้าใจว่า โดยปกติ BM กับ Benz
ราคาช่วง 2-3 ปีแรกก็เห็นตกเยอะ หรือช่วงหลังจาก 2-3 ปี
จะตกช้าหนะครับ ดูเผินๆเหมือนตั้งใจเอารถไปคืนจะคุ้มกว่า

หมายเหตุ:  ไม่ได้เชียร์ให้ใครซื้อ แค่สงสัยว่าใครคุ้ม
หรือ ไม่ได้กะกำไรมาก ขอแค่ระตุ้นยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2015, 18:07:39 โดย Sit: ) »

ออฟไลน์ Activehybrid

320i Lux ราคารถปกติ 2,349,000 บ     320d Lux ราคารถปกติ 2,549,000 บ

ทำไมราคาถูกจังครับ และ นอกจากโปรแกรมผ่อนแล้วมีอะไรให้อีกไหมเช่น ส่วนลด , V-kool , BSI 6ปี

ออฟไลน์ kaluu

• Newbie
  • *
สงสัยเรื่องราคาขายต่อของ BM หนะครับ
ถ้าซื้อตอนนี้ อีก 5ปี ราคาขายต่อจะมากกว่าหรือต่ำกว่า 35% หนะครับ

อ้างอิงกับเวบขายรถมือสองตัว E90 ปี2010 ก็ขายกันแถว 9แสนกลางๆ ถึงล้านต้นๆ ผมว่าก็อยุ่แถว 35%นั้นละครับ

ออฟไลน์ Gunn

น่าโดนมากๆเลยครับ