ผู้เขียน หัวข้อ: Altis Esport กับ Mazda 3 skyactiv ทั้งคู่เปลี่ยนยางจะไปใช้ยี่ห้อไหนดี  (อ่าน 5637 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
ขอสำหรับ. Esport ครับ ขอบ 17 จะไปตัวไหนดีหรือจะต่อที่ PS3 ไปเลย

และ Mazda 3 high sedan ล้อ 18 หายากจังเลยเบอร์เดิม แนะนำทีครับ

ไม่เก่งเรื่องยางเท่าไร

ออฟไลน์ Harem

ผม  Esport เหมือนกันรอบหน้าว่าจะจัด re003 ครับอยากลองของใหม่

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
Goodyear Asymetric2 ครับ
ยางเทพๆ ราคาไม่แรง

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
Mazda3 Potenza S001มีไซส์ครับ
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ CNX

ยาง215 45 18
หลากหลายอยู่นะครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

np72

• บุคคลทั่วไป
ถ้าต้องเปลี่ยน ผมจะเลือกระหว่าง Assym2 กับ PS3 ครับ

ออฟไลน์ ChotLife

ขอสำหรับ. Esport ครับ ขอบ 17 จะไปตัวไหนดีหรือจะต่อที่ PS3 ไปเลย

และ Mazda 3 high sedan ล้อ 18 หายากจังเลยเบอร์เดิม แนะนำทีครับ

ไม่เก่งเรื่องยางเท่าไร

ผมว่า RE003 น่าลองครับ ใส่แล้วน่าจะสวยด้วย

ออฟไลน์ kreaninw

Mazda 3 ใช้ RE003 ครับ ดีกว่าตัวเดิมที่ติดรถบานครับ ทั้งความเกาะ นุ่ม เงียบ รีดน้ำดี

แต่ถ้างบถึงจัด S001 เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2015, 08:40:34 โดย kreaninw »

ออฟไลน์ nuntapon.s

ยาง215 45 18
หลากหลายอยู่นะครับ

อันนี้เว็ปอะไรครับ

ออฟไลน์ regal

• E90 320ise & E90 320dse
เชียร์ PS3 กับ RE003 ครับ

320i ผมใส่ PS3 นุ่มหนึบ ไม่กลัวน้ำเลย
320d ตอนแรกจะใส่ PS3 แต่ของขาดตลาดหาไม่ได้เลยจัด RE003 มา เพิ่งใส่เมื่อวันอาทิตย์เอาไปลองของขับไปเพชรบุรี  ตอนนี้นุ่ม เงียบใช้ได้แต่เชื่อว่านานๆไปก็จะดังกว่า PS3  ขับเถื่อนๆแบบผมปาดไปมาทีละ 3 เลนที่ความเร็ว 180 สบายๆไม่มีอาการว่าเอาไม่อยู่ครับ  ;)
แต่ถนนเปียกยังไม่ได้ลอง เลยยังเทียบกับ PS3 ไม่ได้ 

เท่าที่สัมผัส RE003 (ไม่ขอกล่าวถึง PS3 นะครับเพราะ จขกท ใช้มาอยู่แล้ว) แก้มยางนุ่มแต่ไม่ย้วยเวลาหักโค้งแรงๆเหมือน PS3 รู้สึกว่า RE003 คมกว่านิดหน่อย  การเากะถนนในพื้นแห้งดีกว่า PS3  รอวันฝนตกอยู่จะลองบนถนนเปียกเทียบกับ PS3 ซะหน่อย
แถม RE003 ได้ใจอีกเพราะว่าดันถูกกว่า PS3 และลายดอกยางมันสวยกว่า PS3 จริงๆ  ;D
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ crucifixzz

Mazda 3 ใช้ RE003 ครับ ดีกว่าตัวเดิมที่ติดรถบานครับ ทั้งความเกาะ นุ่ม เงียบ รีดน้ำดี

แต่ถ้างบถึงจัด S001 เลยครับ
sport max TT รึเปล่าครับที่พูดถึง แล้วถ้านำ re003 ไปเทียบกับ sport max rt เป็นยังไงครับ พอทราบมั้ยครับ