ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูแนวเส้นโครเมียม ไม่เท่ากันหน่อยครับ !  (อ่าน 6282 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
###  รบกวนหน่อยครับ รถเพิ่งครบ 1 เดือนพอดี มาสังเกตุเห็น

เส้นโครเมียมด้านท้ายรถ ไม่เท่ากัน เป็นที่ตรงตำแหน่ง โคมไฟท้ายด้านขวาครับ

มันเป็นสเตปนิดนึง และ ระยะห่างของขอบโคมไฟด้านไม่สม่ำเสมอ เหมือนด้านซ้าย

### แบบนี้คิดว่าถ้าให้ช่างขยับปรับโคมไฟท้ายด้านนอกน่าจะดีขึ้นไหมครับ !) :) :)

#### ด้านซ้ายดูปกติครับ

### ด้านขวานี้ซิครับ__ผมว่ามันเบี้ยว  :( :(

ออฟไลน์ Tedjung84

อื้มหืมมมมองละเอียดขนาดนี้ ;D ;D
ส่วนตัวคิดว่าเป็นเรื่องธรรมดาครบมันยากมากครับที่เส้นสายพวกนี้
จะแปะๆเท่ากันทั้งคันยากครับและคิดว่าเป็นแทบทุกคันนะครับลองมองคันอื่นๆดูครับ
Benz รุ่นใหม่ๆยังเป็นเลยครับ :P  :'( :'(

ออฟไลน์ thesun

• Jr. Member
  • **
ระยะช่องไฟระหว่างโคมกับบอดี้รถแนบสนิทเท่ากันอยู่แล้วในกรณีนี้ไม่น่าจะขยับได้แล้วครับ

เป็นที่ ขั้นตอนการสุ่มตรวจชิ้นส่วน การประกอบ และ QC ก่อนส่งมอบรถ

ในกรณีนี้ทำใจครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2015, 10:38:04 โดย thesun »

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member
ลองดูฝาท้ายครับ  ด้านขวาตั้งความสูงไม่พอดี
น่าจะแก้ไขได้

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
น่าจะพอปรับตั้งได้อีกนิดหน่อยนะครับ ในส่วนของทางด้านขวา

ออฟไลน์ ADS

ลองดูฝาท้ายครับ  ด้านขวาตั้งความสูงไม่พอดี

เห็นด้วยครับ
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ mothsan

จากรูป ผมก็ว่าฝาท้ายด้านขวามันสูงเกินไปครับ ตั้งระดับไม่พอดี ไฟมันก็เลยสูงตามไปด้วย

เป็นที่ QC ครับ  ไม่น่าปล่อยผ่านมาได้ อย่างว่าล่ะ ขนาดปิคอัพลืมเติมน้ำมันเฟืองท้าย ยังปล่อยมาพังที่ลานจอดได้เลย อิอิ

ออฟไลน์ Mike

ธรรมดามากครับ ค่ายยุโรปก็เป็น ไอเรื่องช่องไฟเนี่ย จากกรณีคุณ จขกท ผทคิดว่าเป็นเพราะ ฝากระโปงท้าย ฝั่งขวา ปิดลงได้ไม่สนิทมากกว่า
รถผม City 2012 รุ่นหลังน้ำท่วม กันชนท้ายจะไม่แนบสนิทกับตัวรถ และเป็นแทบทุกคัน ลามไปถึง FB และ G9 ส่วน Ranger กันชนท้ายฝั่งขวา จะเคลื่อนเข้าไปใกล้ตัวถัง จนเกือบแนบ
และกินสีรถ บางคันแนบจนกินสี ตั้งแต่โชว์รูม Ranger XLT เป็นแทบทุกคน หลังน้ำท่วม ทั้งๆที่ Ford ตปท ที่ผลิต ranger มีขั้นตอน QC ด้วย laser กว่า 5000 จุดแบบล้ำมากๆๆ แต่ AAT คงไม่มี
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โอโห ตาโคตรดีเลยครับ เป็นผมใช้จนขายก็ยังไม่รู้เลยมั้ง

:) :) :) :) :) :) :) :)   ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ และ ท่านที่แนะนำให้ไปดูให้ไปดู

ฝากระโปรงท้ายฝั่งขวา ผมกลับไปดู มันสูงกว่าด้านซ้าย. ที่ปกติไปจริงๆนะครับ

###.  รบกวนสอบถามเพิ่มนะครับ. ว่าอย่างนี้พอปรับตำแหน่งฝากระโปรงให้มันพอดีได้ไหมครับ__ยุ่งยากไหม

####.  ขอบคุณครับ.   ;D ;D ;D ;D ;D

###. ลองขยายภาพดูครับ.  ฝากระโปรง ฝั่งซ้ายปกติ

###. ส่วนด้านขวาที่แนะนำให้ไปดู__ฝ้ากระโปรงมันสูงกว่าจริงๆครับ

น่าจะตั้งได้แหละ   แต่ว่า

p3.isanook.com/au/0/ui/2/13453/13453-4.jpg    :o

ออฟไลน์ ADS

น่าจะตั้งได้แหละ   แต่ว่า

p3.isanook.com/au/0/ui/2/13453/13453-4.jpg    :o

เห็นภาพแล้ว โดนอย่างแรง 555
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ zhalvia

สงสัยเป็นหมดครับในคลิปก็เป็นครับ นาทีที่ 1 นะครับ

ออฟไลน์ Arte三六九

• Jr. Member
  • **
สงสัยเป็นหมดครับในคลิปก็เป็นครับ นาทีที่ 1 นะครับ

เจ้ยย เบี้ยวจริงๆด้วยครับ ทำไม QC เป็นงี้น้อ ถึงจะจุดเล็กๆน้อยๆ :'(
“Das Beste oder Nichts”

หรือนี่จะเป็นแผนโฆษณาขั้นเหยียบเมฆของโตโยต้า

หลอกให้เราจ้องท้ายแคมรี  เผื่อมีเคลิ้มไปกับก้นอวบอิ่ม

ซึ่งมันได้ผล   เพราะตอนนี้ผมเจอคันไหน  เป็นต้องดูท้ายก่อน
ซึ่งเท่าที่เจอมา  เบี้ยวทุกคัน  ลามไปถึงรุ่นก่อนไมเนอร์ด้วย ;D

^^^ โห้ สุดยอดครับ ตาขั้นเทพจริงครับ ขนาดดูจากคลิปยังเห็นได้ นับถือครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

หรือนี่จะเป็นแผนโฆษณาขั้นเหยียบเมฆของโตโยต้า

หลอกให้เราจ้องท้ายแคมรี  เผื่อมีเคลิ้มไปกับก้นอวบอิ่ม

ซึ่งมันได้ผล   เพราะตอนนี้ผมเจอคันไหน  เป็นต้องดูท้ายก่อน
ซึ่งเท่าที่เจอมา  เบี้ยวทุกคัน  ลามไปถึงรุ่นก่อนไมเนอร์ด้วย ;D

^^^ ฮา  ฮา ฮาๆๆ ชักไม่แน่นะครับ ว่าเป็นกันหลายคัน เพราะ ผมได้กลับไปรีวิว

รูปภาพที่ถ่ายไว้ตอนตระเวนไปดูตามศูนย์ต่างๆ มี 5 คัน เอาเฉพาะตรงบั้นท้าย

จาก 5 คัน เบี้ยวไป 4 คัน โดย 2 คันเบี้ยวทั้งซ้ายขวา

ฮาๆๆ สบายใจแล้วครับ ว่าคงมีเพื่อนหลายคน. ปรับได้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ   โถ่ไม่น่าเห็นเลย. อิ ๆๆ  :P :P :P :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2015, 22:04:46 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ veturilo

ตาดีมากๆครับ นับถือจริงๆ นี่ระดับไม่ถึงครึ่งเซนเลยนะเนี้ย สุดยอดจริงๆ
ถามผมผมว่าไม่ซีเรียสนะ ดูผ่านๆแบบรวมๆมองไม่ออกเลย
ผมไปดูในโชว์รูมแบบใกล้ๆ 2-3 ครั้งยังไม่เห็น
เห็นรถในถนนอีกหลายครั้ง ยังดูไม่ออกเลย

ที่สำคัญ ผมเคยเห็นในรถยุโรปบางคัน บางยี่ห้อ
มันแย่กว่านี้อีกครับ อย่างไม่น่าเชื่อ -_-"

นี่ถ้าไม่ชี้เป้าผมก็ไม่เห็นหรอกครับ... :-P