ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำชุดบล็อก (ก๊อกแก๊ก) ให้หน่อยครับ  (อ่าน 8832 ครั้ง)

ออฟไลน์ QSCAP

• Newbie
  • *
พอดีตอนนี้ผมกำลังอยากได้ชุดบล็อก (ก๊อกแก๊ก) ครับ เลยอยากทราบว่าเลือกของยี่ห้อไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

พวกเครื่องมือช่างควรไปซื้อที่ไหนดีหรอครับ ? ... พอดีผมหาข้อมูลเห็นเค้าแนะนำไปดูที่คลองถม แต่ผมไม่สะดวกไปซื้อที่คลองและไม่ค่อยไว้ใจพวกร้านในคลองถมเลยครับกลัวได้ของคุณภาพไม่ดีครับ เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับว่าพวกเครืองมือช่างควรไปซื้อที่ไหนดีครับ และมั่นใจได้เป็นสินค้าของแท้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
Re: รบกวนแนะนำชุดบล็อก (ก๊อกแก๊ก) ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 10:56:20 »
koche มั้ง ชุด 96 ชิ้น ทีเดียวจบ ราคา2ะพันต้นๆ

ผมเคยซื้อกับร้านนี้ครับ ลองเสริจดู พระนครเครื่องมือช่าง

โอนเงินให้เขาก็ส่ง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
Re: รบกวนแนะนำชุดบล็อก (ก๊อกแก๊ก) ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 10:57:31 »
ถ้าใช้งานไม่หนักมาก
เอาชุด Koche 96 ชิ้นก็ได้ครับ ราคาไม่ถึง 2000 บาท ซื้อแถวหลังวัดตึก
ส่วนแหล่งซื้อที่อื่นๆ ผมไม่ทราบครับว่าจะได้ราคาสมเหตุสมผลไหม

เอาดีขึ้นก็ King Tony กล่องเทา ราคาไม่แน่ใจ แต่จำนวนชิ้นน้อยกว่ามาก
เอาดีขึ้นไปอีก คงเป็นพวก Koken และอื่นๆ หาข้อมูลดูครับ ยี่ห้อมันเยอะมาก

ออฟไลน์ warez

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 11:10:10 »
SnapOn ชุดนี้ชุดเดียว จบทั้งงานบ้าน รถมอไซค์ จุกๆจิกๆ ใช้งานยาว ยันลูกบวช

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 11:22:44 »
เชียร์ SnapOn ขาดใจครับ
อุปกรณ์เทพ ดีและทน มาก
ราคาก็โหดมากครับ แต่คุ้ม

ลืมบอกหาซื้อได้ที่ Factory Gear ครับ
บอกเลยไปแล้วไม่ค่อยอยากออกเลยผม
เครื่องมือเทพๆทั้งนั้นครับ ถ้าคนชอบจะปลื้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2015, 11:27:17 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 15:00:19 »

จำไม่ได้ระหว่าง koken กับ king tony ที่ว่ารับประกันตลอดอายุการใช้งาน ถ้าแตกเปลี่ยนฟรี

(หรือไม่มีแล้ว)

ออฟไลน์ veturilo

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 19:45:55 »
เชียร์ SnapOn นะครับ ถ้าไม่ใช่ตังตัวเอง :-P
ใช้ Koken ก็ได้ ทนเหมือนกัน ส่วน King Tony กับ Koche ผมไม่เคยใช้ครับ

ถ้าไม่สนว่ายี่ห้ออะไร ลองเลือกที่ชุบแข็งด้วย Vanadium ครับ
และถ้าอยากใช้ยาวๆ อย่าเห็นแก่ของถูกโดยเด็ดขาด
ของถูกและดีไม่มีในโลก มีแต่ของดีราคาสมเหตุสมผล...

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 22:27:05 »
ใช้ Koche' อยู่ครับ ถือว่าพอได้ แต่ถ้าใช้เอง เป็นคนดูแลของได้ดี  ซื้อของดีไปเลย ทีเดียวจบจริงๆ  ปัญหาที่เบื่อมากๆคือ ลูกน้องครับ ใช้แล้วไม่เก็บ ไม่ดูแล สุดท้ายหาย เดี๋ยวนี้ใช้ Koche' พอแล้วครับ ซื้อเป็นตัวๆเฉพาะเบอร์ที่ได้ใช้ แพงกว่าซื้อเซ็ทหน่อย 
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ mxmx

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 09:52:45 »
ช่อมรถ koken ก็พอแล้วคับ ไม่พังแน่นอนนอกจากจะเอาไปใช้ผิดวิธี ม้อนตี เอาใส่ปืนลมนี่มีแตกคับ ถ้าจะให้ดีเลือกด้านใน เป็น 6 เหลี่ยมนะคับจับหัวน็อตดีกว่า