ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้เพื่อนๆพี่ๆในบอร์ด ส่วนใหญ่ฟังเพลงในรถกันแบบไหนบ้างครับ<AUX USB CD วิทยุ>  (อ่าน 4050 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
โตมาตั้งแต่สมัยเด็กๆ  ที่บ้านฟังเทป สมัยเทปยืดเทปย้วยเพราะกดกรอเทป     ;D   จนมายุค CD Changer จนมาถึง AUX  USB Bluetooth Streaming 

สมัยนี้ฟังกันแบบไหนบ้างครับ

ส่วนรถผมตอนนี้ส่วนใหญ่  AUX +  พวก App ฟังออนไลน์ในมือถือ   สะดวกดี  ปล่อยมัน shuffle  เอา   สลับกับ FM บางคลื่น แบบฟังเรื่อยๆ สลับกับ จส100 แก้เบื่อ  ;D

ส่วนคันที่บ้าน  ยังใช้ CD อยู่เลยครับ   แผ่นเก่าๆ Bodyslam Dan Beam ยังอยู่ในเก๊ะกลางรถอยู่เลย  ทนดี ฟังได้ชัดแจ๋ว   :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2015, 02:29:19 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
CD ครับ ผมชอบฟังเพลงพวก ยุค 60 70 ชอบสุดก็ BEE GEES  ฟังแล้วได้อารมณ์สมัยเด็กๆ นั้งรถไปกับพ่อแล้วพ่อเปิดให้ฟัง
เวลาอยู่ไกลกันทำให้นึกถึงพ่อมาก

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าฟังเรื่อยเปื่อย ชิลๆ ก็จะเปิดวิทยุ(อันนี้เป็นส่วนใหญ่เลย) ส่วนถ้าอยากฟังเเนวตัวเองหรือไปในที่ที่ไม่มีคลื่นสัญญาน ก็ใช้ usb ครับ

ออฟไลน์ vichaitre

แนวอะคูสติก ฟังแบบสบายๆ ครับ

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
ต่อ USB ฟังผ่านแอปตลอดครับ มีฟัง CD บ้าง ประมาณว่าให้หัวอ่านได้ทำงานบ้างน่ะ
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Dubee

เมื่อก่อนก็ตามสเตปโลกแหละครับ เทปมาซีดี มาmp3 แต่ตอนนี้ผมกลับไปฟังวิทยุแหะ ผมว่ามันมีเสน่ห์นะ เราคาดการณ์อะไรล่วงหน้าไม่ได้เลยว่าเพลงที่ดีเจจะเปิดต่อไปเพลงอะไร ใครขอมา ดีเจจะพูดอะไรตอนไหน อยู่ๆต้นชั่วโมงมีข่าวมาตลอด (คนไทยนี่ตื่นข่าวแหะ มีข่าวทุกๆต้นชั่วโมง) ก้ดีครับอัพเดตรข่าวสารไปในตัว

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมฟังวิทยุอ่ะครับ ไม่จำเจดี..
เบื่อเพลงก็หาข่าวฟังไปเรื่อย ทั้งข่าวสารบ้านเมือง กีฬา เทคโนโลยี
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ PAN

ฟังจาก Bluetooth ต่อกับ iPhone ครับ สะดวกสุดๆ เพราะเราตั้งplaylistได้ตามที่ชอบ เสียงได้ครบๆ(แต่ถ้าต่อกับUSBหรือCD เสียงจะแอบดีกว่า) แต่บางทีเบื่อๆก็เปิดฟังวิทยุบ้าง 93.0 106.5 103.5 89.5

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ผมใช้ aux กับ usb อย่างเดียวครับ ฟัง online station ของ US กับ UK ไม่ชอบพวกสถานีไทย

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ผ่าน USB ครับ แต่ถ้าอยู่ใน กทม.  วิทยุครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ KKOOB

ออฟไลน์ Gunners-headlight

ถ้าเดินทางไกล เอามือถือ ต่อ USB ครับ ชาร์จไปในตัว
ถ้าใช้งานทั่วไป เปิด Bluetooth สะดวกดี ครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมฟังวิทยุอ่ะครับ ไม่จำเจดี..
เบื่อเพลงก็หาข่าวฟังไปเรื่อย ทั้งข่าวสารบ้านเมือง กีฬา เทคโนโลยี

ออฟไลน์ zapdos191

USB ครับ ส่วนใหญ่ผมวิ่งทางไกล คลื่นไม่ค่อยมี ฟังได้ก็มีแต่หมอลำ และฟังได้ซักพักคลื่นหายครับ  ;D ;D ;D
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ sukhontha

ถ้าฟังเพลง ก็อยู่ที่รถครับ  คันไหนมี usb.  ก็ใช้ ... ส่วนรถคันเก่า ๆ  ก็ใช้ cd เชนเจอร์....

ออฟไลน์ Darkart

วิ่งในกรุงเทพ ฟังวิทยุ วิ่งต่างจังหวัด ผ่าน USB ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ regal

• E90 320ise & E90 320dse
ตอนนี้ก็ mp3 , usb, bluetooth ตามแต่ว่ารถคันไหนคับ  ;D
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ Mr.Siri

• Jr. Member
  • **
ฟังวิทยุ FM เป็นส่วนใหญ่ครับ ชอบฟัง ดีเจ เจ้าประจำ ฟังข่าวบ้าง
นานๆจะใช้ CD
ไม่เคยใช้ USB, Bluetooth เลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ใช้ครบครับ อยู่ที่สถานการณ์

ออฟไลน์ MUK

ผม DVD ครับ อยากฟัง FM แต่ ตจว คลื่นหาย

ออฟไลน์ WASADM

ใน กทม. วิทยุเป็นหลักครับ ช่วงข่าวต้น ชม. มาทีก็จะตัดไป usb บ้าง cd บ้าง แล้วแต่ว่าอยากฟังแนวไหนครับ

ออฟไลน์ Gopz

Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ apinui

ฟังผ่าน Bluetooth ครับ ใช้ APP KKBOX ในมือถือ ก็ OK ดีครับ มีเพลงใหม่ๆตลอด

ออฟไลน์ ismael

เทป cassette ครับ เท่ฆ์ไม่เหมือนใครดี และไม่มีใครเหมือน
ฮี่ ฮี่

ออฟไลน์ liversa

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Tapanan

ฟังจาก USB เสียงตกจาก CD นิดนึง แต่ใช้ เพราะความสะดวกครับ ส่วน bluetooth audio นี่ใช้ฟัง รายวิทยุพี่จิมมี่ล้วนๆครับ ผมอยู่ ตจว. ใช้ โทรศัพท์ ดาว์โหลด Youtube แปลง File เป็น Mp3 อาทิตย์ละครั้งครับ...