ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างฟิล์มยี่ห้อเก่าๆ กับยี่ห้อใหม่ที่เพิ่งมา อันไหนน่าเชื่อถือกว่ากันครับ  (อ่าน 2866 ครั้ง)

ออฟไลน์ Natural_Bank

• Jr. Member
  • **
พอดีกำลังตัดสินใจจะเปลี่ยนฟิล์มอยู่นานมากครับ เห็นฟิล์มยี่่ห้อใหม่ๆเยอะแยะเต็มไปหมด ถ้าเลือกจะเปลี่ยนฟิล์มกันจริงๆ พี่ๆคำนึงจากอะไรกันครับ ช่วยแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
ผมเลือกที่แบบใสไม่มากแต่กันร้อนได้สูง ยอมจ่ายแพงนิดนึงใช้ได้ยาวๆเลย ปล.ลิเวอร์ว่าไงวันเสาร์นี้ 5555

ออฟไลน์ wesborland

สำหรับผมแบรนด์เก่าแก่ครับ เพราะขี้เกียจหาข้อมูล ขี้เกียจอ่านดราม่า
ของพวกนี้มันติดรถเราไป 5-10ปี

3M ของผมติดมาราคาหลายสตางค์ อยู่มาตั้งแต่ปี 2007 ก็ยังเรียบเนียน สีสันโอเค

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
ผมดูยี่ห้อที่น่าเชื่อถือ ซึ่งความเก่าก็เป็นส่วนนึงที่ใช้พิจารณาความน่าเชื่อถือได้เช่นกัน
แต่บางเจ้าใหม่ที่บ้านเรา แต่ที่ต่างประเทศเขามีมานานแล้ว ก็ต้องดูเป็นรายๆ ไป
นอกจากนั้นดูตัวแทน ดูความคิดเห็นคนใช้ ฟังค์ชั่น ราคา ฯลฯ

ออฟไลน์ veturilo

ผมเลือกยี่ห้อเก่าแก่น่าเชื่อถือนะครับ เห็นยี่ห้อใหม่ๆเหมือนกัน กล้ารับประกัน 18 ปี
ผมถามตัวเอง ตอนเอาไปเคลมปีที่ 17 บริษัทมันจะยังอยู่รึเปล่า สุดท้ายก็จบที่ 3M

np72

• บุคคลทั่วไป
เก่าๆครับ ใหม่ๆหลายอัน google ยังไม่เจอบริษัทเลย คงมีเอาฟิล์มมาตั้งชื่อยี่ห้อแล้วอวยๆกันมั่งแหละ

ออฟไลน์ 0%

ฟิลม์ตลาดผมเล่นแต่ 3m เท่านั้นเลย

เพราะเคยผ่านมาหมดแล้ว คิดว่า 3m นี่แหละ คุณภาพ โอเคสุดแล้ว แพงกว่า hikool lamina นิดหน่อย

ออฟไลน์ Devil13

ผมเลือกยี่ห้อคุ้นหูดีกว่าครับ ยี่ห้อใหม่ๆมักราคาถูก ซึ่งสแดงว่าต้นทุนถูกวัสดุอาจไม่ดีก็ได้

เลือกแบบกลางๆคุ้มเงินก็ 3M รุ่นกลางๆครับ