ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการยึดกุญแจรถของไฟแนนซ์ครับ  (อ่าน 2718 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
คือน้องสาวเพิ่งถอยรถมือสองมาจากเต้นท์ ทีนี้ทำเรื่องซื้อขาย ไฟแนนซ์กันเรียบร้อย วันรับรถ เต้นท์ให้กุญแจมาสามดอก เป็นรีโมท 2 ดอก ดอกธรรมดา 1 ดอก ทีนี้น้องผมได้มาเป็นดอกรีโมท 1 ดอก ดอกธรรมดา 1 ดอก ส่วนดอกรีโมทอีกอันนึงไฟแนนซ์เอาไป (เห็นน้องผมว่างั้นนะครับ วันรับมอบรถผมไม่ได้ไปด้วย) เลยให้ลองถามกับเต้นท์รถอีกที เค้าก็บอกว่าให้มาหมดแล้วสามดอก งงสิครับ?

คืองงครับ ที่บ้านก็ซื้อรถทุกคัน ผ่อนไฟแนนซ์ แต่ออกจากศูนย์ เค้าก็ให้กุญแจมาครบทุกดอกนิครับ
สอบถามครับ ว่าเดี๋ยวนี้ยังมียึดกุญแจรถที่ออกจากเต้นท์จากไฟแนนซ์ไปเก็บอยู่เหรอครับ? ถ้าไม่มีแล้วควรทำอย่างไรดีครับ?

ออฟไลน์ Gopz

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องการยึดกุญแจรถของไฟแนนซ์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 23:27:48 »
เคยเห็นแต่ไฟแนนซ์บ้านๆ จะยึดกุญแจ เราไปดอกนึง ครับ ไม่ทราบน้องคุณยื่นกับบริษัท ไหนอะครับ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ wooot

• Full Member
Re: สอบถามเรื่องการยึดกุญแจรถของไฟแนนซ์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 13:43:51 »
ถ้าไปแนนซ์เอาไปจริงๆ แล้วเราจะวางใจได้ยังไงครับว่าจะไม่มีใครเอากุญแจดอกนั้นมาใช้งานทีหลัง ????

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 16:37:45 »
@คุณGopz กับเกียรตินาคินครับ ก็ไม่ใช่ไฟแนนซ์บ้านๆนะครับ ตอนนี้น้องสาวกำลังตามเรื่องขอกุยแจคืนอยู่ครับ

@คุณwooot ตอนนี้ให้น้องสาวไปศูนย์ละครับ เปลี่ยนโค๊ดรหัสกุญแจแล้วครับ (ค่าดำเนินการเกือบๆครึ่งหมื่น) คือผมไม่ไว้ใจมากๆครับ ไม่ใช่กลัวผ่อนไม่ไหวละรถโดนยึดรถอะไรดอกนะครับ คือไม่ไว้ใจเพราะเอาไว้กับใครไม่รู้ พอไปถามที่ไฟแนนซ์ก็เหมือนไม่ค่อยได้คำตอบที่เครียร์เท่าไหร่ครับ ว่ากุญแจอยู่กับใคร

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 23:10:49 »
ผ่อนกับเกียรตินาคินหมดไปสองคันแล้วครับ ไม่มีโดนยึดกุญแจนะครับ