ผู้เขียน หัวข้อ: มีเมืองไหน/ประเทศไหนบังคับติดกล้องหน้ารถบ้างไม๊ครับ  (อ่าน 3304 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  อ่านข่าวเวลารถเกิดอุบัติเหตุก็มีแต่อ้างโน่นนี่นั่น ถ้าติดกล้องไว้ทุกคันนี่น่าจะตรวจเช็คได้ง่ายขึ้นเยอะเลยครับ จะทะเลาะกันน้อยลง เรื่องจบเร็วขึ้น
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Fly to dream

รัสเซีย เกาหลีใต้ ไต้หวัน  รู้สึกประมาณนี้ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
อยากทราบเช่นกันครับ ขอติดตามกระทู้นี้ครับ :) :)

ผมก็มีกล้องหน้าเอาไว้ปกป้องความถูกต้องของตัวเองครับ

และก็มีหลายครั้ง เห็นอะไร(และบันทึกไว้ได้)แล้วก็อยากจะโพสต์

แต่ก็กลัวละเมิดสิทธิส่วนบุคคล ก็เลยไม่เคยโพสต์เลยครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
กำลังจะหามาติดรถเลย แนะนำหน่อยครับ
อยากได้แบบมีกล้องหน้าและกล้องติดกระจกหลัง
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ csamabat

• Sr. Member
เท่าที่ทราบ ไต้หวันนะครับ กับรัสเซีย ถ้าผิดขออภัย 

ของรัสเซียมีให้ดูทุกวันคลิบล้่าสุดตลอดเลย  ที่นู่นดูเหมือนคนจะขับรถไม่ระวังเลยครับ
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ mewzabahl

ถ้าเมืองไทยมีกฎหมายบังคับแบบนี้ ตำรวจที่หากินผิดกฎหมายคงแย่เลย  8) 8) 8)

ออฟไลน์ kengnn

• Newbie
  • *
เท่าที่เคยคุยกับลูกค้าเกาหลี  จะบังคับติดกล้องเฉพาะรถของผู้สูงอายุและบุคคลพิการครับ 

ออฟไลน์ DriveOnly

เคยคุยกับเพื่อนคนรัสเซีย เขาบอกคนที่นั่นขี้เมาขับรถชนกันบ่อย เขาเลยต้องติดกล้อง ไม่งั้นเถียงกันไม่จบ
ส่วนที่สิงคโปร์กฎหมายไม่บังคับ แต่บริษัทประกันจะให้ส่วนลดจำนวนหนึ่งถ้ารถคุณติดกล้อง!