ผู้เขียน หัวข้อ: Ford fiesta รุ่นใหม่จะมาช่วงไหนเหรอครับ ?  (อ่าน 2942 ครั้ง)

ออฟไลน์ ginemooz

• Newbie
  • *
Ford fiesta รุ่นใหม่จะมาช่วงไหนเหรอครับ ?
« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 18:08:15 »
มีใครมีข่าวคราวเกี่ยวกับ Ford Fiesta ตัวใหม่มั้งครับ.

ขอบคุณครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Re: Ford fiesta รุ่นใหม่จะมาช่วงไหนเหรอครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 18:52:24 »
พึงจะ MC

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
Re: Ford fiesta รุ่นใหม่จะมาช่วงไหนเหรอครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 20:21:34 »
อย่างเร็ว​สุด​น่าจะปลายปี 2016 ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 21:40:39 »
ช่วงนี้เจอแต่สีฟ้าป้ายแดง Ecoboost อิๆ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 08:26:18 »
2017 นะผมว่า วิ่งทดสอบกันเป็นปี 5555

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 12:09:14 »
เห็นราคา Fiesta ตอนนี้ ลดราคาลงเกือบแสน
เป็นทางเลือก ที่น่าสนใจ สำหรับผู้ที่นิยมฟอร์ด  :)

แล้วราคารุ่นถัดไป จะเปิดที่เท่าไหร่  ::)

ขอชิ้นส่วน ที่คุณภาพที่ดีขึ้นเรื่อยๆ
เบื่อเกียร์กระตุก เกียร์ดัง ไม่รู้จะพังเมื่อไหร่ เฮ้อ... :'(
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 13:25:51 »
เห็นราคา Fiesta ตอนนี้ ลดราคาลงเกือบแสน
เป็นทางเลือก ที่น่าสนใจ สำหรับผู้ที่นิยมฟอร์ด  :)

แล้วราคารุ่นถัดไป จะเปิดที่เท่าไหร่  ::)

ขอชิ้นส่วน ที่คุณภาพที่ดีขึ้นเรื่อยๆ
เบื่อเกียร์กระตุก เกียร์ดัง ไม่รู้จะพังเมื่อไหร่ เฮ้อ... :'(

อ่อ มันมี ระบบ ความปลอดภัย เหมือนมาสด้าสองทุกประการเลยะครับ
ว่าแต่ ทำไมลดราคาลงได้

แล้วมาสด้าสองละ แค่ประหยัดกว่า ( ประหยัดกว่า สองเท่า ) แต่แพงกว่า แสนห้า ....

นาทีนี้ไม่มีอะรไจะคุ้มไปกว่า เฟียสต้าอีกแล้วครับท่าน

2016 ไม่มีทาง บอกได้แค่นี้เพราะพึ่ง MC แถม ไม่มี วี่แววรุ่นใหม่เลย
คาดว่าคงลากยาว 1.0 อีโคบูท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2015, 13:27:23 โดย mamaman »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 14:39:29 »
ถ้าให้เดานะ Fiesta จะเป็น Ecocar II ไปเลยมากกว่า แบบ Mazda 2
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 19:01:13 »

อ่อ มันมี ระบบ ความปลอดภัย เหมือนมาสด้าสองทุกประการเลยะครับ
ว่าแต่ ทำไมลดราคาลงได้

แล้วมาสด้าสองละ แค่ประหยัดกว่า ( ประหยัดกว่า สองเท่า ) แต่แพงกว่า แสนห้า ....

นาทีนี้ไม่มีอะรไจะคุ้มไปกว่า เฟียสต้าอีกแล้วครับท่าน

2016 ไม่มีทาง บอกได้แค่นี้เพราะพึ่ง MC แถม ไม่มี วี่แววรุ่นใหม่เลย
คาดว่าคงลากยาว 1.0 อีโคบูท

Fiesta เสียชื่อเสียงไปมาก เนื่องจาก ฟอร์ดไทยแลนด์ ไม่จริงใจต่อลูกค้า ในการแก้ปัญหาชิ้นส่วนคุณภาพต่ำ (เกียร์, ซีลล์เกียร์ , คลัช และอื่นๆ)
ราคา ณ ตอนนี้ เป็นการที่จะจูงใจ ให้คนซื้อ ยอมเสี่ยงกับปัญหาชิ้นส่วนชำรุดที่จะเกิดขึ้นในอนาคต ;D

ผมเอง ขับไป ซ่อมไป ทุกเดือน หลังหมดประกัน แต่ยังไม่เข็ดนะครับ  ;)
คันต่อไป ก็ยังคงเลือก รถที่ช่วงล่าง ดีดี แบบ Ford หรือ Mazda 55  8)
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน