ผู้เขียน หัวข้อ: Fortuner + Pajero sport + Everest 2015 ใครโดนสุด  (อ่าน 17248 ครั้ง)

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
Re: Fortuner + Pajero sport + Everest 2015 ใครโดนสุด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 17:50:56 »
ชอบ Pajero มากที่สุด  สวยและเครื่องเล็ก ราคาขายน่าจะถูกด้วย
For ก็โอเค  ศูนย์เยอะ
EV ไม่ชอบเครื่องใหญ่ไป 5 สูบ ไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่มันไม่เหมือนคนอื่น แล้วชื่อเสียงศูนย์อีก  เสียภาษีแพง

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
Re: Fortuner + Pajero sport + Everest 2015 ใครโดนสุด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 18:33:29 »
ตามนี้เลยครับ
Pajero sport >> Fortuner >> Everest   :D
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ APIJACK

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 19:01:42 »
EV กระจังหน้าไม่สวยเลยสำหรับผม ความเห็นส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 19:23:05 »
พูดถึงเรื่องดีไซน์ ผมชอบ Everest ที่สุดนะโดยรวมทั้งคัน
แต่หวั่นไหวให้กับเบาะสีน้ำตาลของ Fortuner
ส่วน Pajero Sport ผมแอบเฉยๆแฮะ
ทั้งหมดนี้ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆครับ

ออฟไลน์ thchalerms

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 19:33:36 »
PJS ขอภายในไม่เหมือน triton นะ
Eve wow wow มากตอนเห็นแรกๆ ภายในนะ ชอบมาก ภายนอก งั้นๆ
For ภายใน คอนโซล ดูอึดอัดๆ ยังไงไม่รู้ ภายนอก รู้สึกว่าตัวเก่าดูดีกว่า

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 19:36:46 »
Everest ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 19:52:52 »
พูดถึงเรื่องดีไซน์ ผมชอบ Everest ที่สุดนะโดยรวมทั้งคัน
แต่หวั่นไหวให้กับเบาะสีน้ำตาลของ Fortuner
ส่วน Pajero Sport ผมแอบเฉยๆแฮะ
ทั้งหมดนี้ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆครับ

ใช่ครับเบาะน้ำตาลนี่ผมชอบจริงๆ เบื่อสีดำกับครีม ซะแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 20:22:22 »
ส่วนตัว

Fortuner  =  แมนแบบเท่ๆ

Pajero sport  = หล่อแบบสำอาง

Everest  =  ดูมุ่งมันดี  เหมือนหมูไปนิส

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 20:51:00 »
ตอนแรกชอบ ev นะครับ จัดเต็มมากทีเดียว บึกบึนมาก
พอเห็น pjs ก็โอ เส้นสาย สวยงาม ล้ำขึ้นเยอะ
ดู for ออกแนวเรียบหรูขึ้น ไม่ลุยเท่าตัวปัจจุบัน ภายในถ้าตามที่เห็นก็ยิ่งดูหรูขึ้นอีก

งานนี้อิจฉาคนรอจริงๆ ไอ้เราเพิ่งซื้อ pjs ตัวปัจจุบันได้ 2 ปี ก็ได้แต่รอไปก่อน
แต่ก็ถือว่า ดีเหมือนกัน เผื่อรอดูตัวไมเนอร์ มีแก้ ปรับปรุงจึกจิกอะไรไปก่อน จะได้ลงตัวขึ้น

สรุป ถ้าให้เลือก ชอบภายนอก pjs นะ แต่ไม่ได้รวมการขับขี่นะ
เพราะถ้าเหมือนตัวปัจจุบัน ผมก็ไม่ชอบ จังหวะรอรอบเท่าไร
ภายในชอบ for สีน้ำตาลดูดีทีเดียว
ส่วน ev หายไปจากความคิดเพราะจังหวะความสดใหม่ของ pjs for กลบกระแสไปแล้ว

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 21:03:32 »
ฟอ มีเพ็ดเดิ้ลชิพด้วย

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 21:30:04 »

ใช่ครับเบาะน้ำตาลนี่ผมชอบจริงๆ เบื่อสีดำกับครีม ซะแล้ว

ผมนี่มือทาบหน้าอกเลย เบาะสีน้ำตาล หล่อมากกก จุดนี้โตโยต้าเยี่ยมเลยครับ

ผมคุยกับร้านตกแต่งภายในรถยนต์แถวสาธุประดิษฐ์ว่าจะเอา EV ไปตกแต่งภายในนิดนึง หนึ่งในนั้นคือเบาะสีน้ำตาลอาจจะหุ้มใหม่ หรือใช้สีย้อมหนัง แต่มาเห็นที่โตโยต้าทำ นกนิ้วให้เลยครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 21:34:16 »
ผมชอบ PJS >> EV >> FTN

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 22:04:21 »
สำหรับผม everest มาที่ 1 แต่ fortuner ก้มาแบบไม่มีไรให้น่าติ คงอันดับ 1 ยอดขายได้สบายๆ เพราะแบรนด์แข็งมาก ส่วน pjs หน้าสวย ข้างพอได้ ท้ายนี่ไม่น่าเรียกว่ารถ อยากคุยกับคนออกแบบไฟมาก 555 pjs จะเป็นรถคันแรกในชีวิตที่ผมจะไปลอง test drive อยากรุ้ว่าจะดีกว่าเกวียนรุ่นที่แล้วมั้ยคับ ทุกวันนี้ขับของเพื่อน ยังสงสัยรถรุ่นนี้ขายดีได้ยังไงเพื่อนก้บอกทำพลาดไปแล้วทำไงได้ 5555

ออฟไลน์ romeo2011

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 22:34:00 »
Everest 2015 กินขาด การขับขี่ช่วงล่างความปลอดภัย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 23:35:46 »
ส่วนตัวคงซื้อ PJS หรือไม่ก็ EV

แต่ถ้าเอาเด่นนะ PJS น่าจะเด่นกว่า
เพราะ EV มันออกมาให้เห็นกันนานมากๆ
นานจนถ้ามีคนได้รถมาขับผ่าน ผมก็จะแค่
นั่นไง EV เคยเห็นและรับรู้รายละเอียด
มีร่วมปีแล้ว.    กลับกันแต่ถ้ามี PJS
ขับผ่าน ผมคงต้องร้องเฮ้ย แล้วรีบอัดรถตาม
เพื่อไปดูใกล้ๆน่ะครับ

ส่วน FJN ตัดไปเลย ผมไม่ชอบรถหน้ายาวๆยื่นๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Air_graphic

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2015, 00:41:58 »
วันที่ 1-9 สิงหาคม ไปดูทั้งหมดในงาน BIG motor sale ครับ จะได้เลือกได้ และรถน่าจะเริ่มมีให้ลองขับในช่วงสิงหาคมนี้ทุกตัว

แต่ส่วนตัวผมเลือก Evrest ครับ จอง 3.2+ ไว้

ทีนี้มาดูกันทีละตัว ตามข้อมูลที่มี

1. Everest ตัวนี้สเปกและราคาออกแล้ว
    จุดเด่นคือ ระบบความปลอดภัย ระบบชวยเหลือการขับขี่และการทรงตัวจัดให้เต็มทุกรุ่นย่อย ตัวท๊อบราคา 1.599 ล้าน แต่ได้ระบบ Terrian mamngement system, ระบบช่วยจอด Active park assist, หลังคามูนรูฟ, ล้อ 20" ซึ่งจะหาได้จากรถราคามากกว่า 2 ล้านกว่า และอุปกรณ์เทียบเคียงพวกนี้จะไม่มีใน FTN และ PJRS แน่นอน
    everst เป็นรถที่พัฒนาควบคู่มากับ Ranger MC จึงมีการปรับปรุงข้อบกพร่องจาก RG ที่เป็นพื้นฐานแล้ว ก็สะบายใจด้านดีเฟกไประดับหนึ่ง และ Ford THA ตั้งหน่วยทดสอบรถชื่อ VOCM เพื่อเอารถ preproduction ไปทดสอบใช้งานจริง ต่อยอดจากขั้น R&D อีกชั้นนึง เพื่อตรวจหาข้อบกพร่องของรถ

จุดด้อยคือการเข้าออกเบาะแถว 3 การปรับเอนแถว 2 และ 3 และการบริการหลังการขายอัยขึ้นชื่อลือชา

2. Pajero sport
    จุดเด่นคือ หน้าหล่อ ดีไซนสวยมากกกก มันล้ำสมัย ทำเอาอีก 2 ค่ายที่ยังไม่ปรับดูเป็นรถตกยุคไปเลย ภายในน่าจะนั่งสะบายที่สุด ใช้งานได้จริงทุกแถว และจะมาในราคาที่คุ้มค่า ได้ข่าวมาว่าตัวท๊อปราคา 1.4X บาท ตัวเริ่มต้นน่าจะถูกที่สุดในตลาด ราคาจะถูกวางกึ่งกลาง Cpmpact SUV และ PPV ตัวสูงๆ ในตลาดบ้านเรา ผมว่าขายดีแน่นอนสำหรับ PJRS
    จุดด้อยคือ ภายในสวนทางกับภายนอกครับ น่าจะทำดีกว่านี้ ปัญหาที่รุ่นเดิมมีก็น่าจะยังอยู่ เช่น เฟืองท้ายหอนเพราะในไทรทันใหม่ก็ยังมีบ่นกัน PJRS ไม่น่ารอด และเรื่องเทอโบใหญ่ เครื่องรอรอบก็ทำให้อาจจะขับไม่สนุกนัก

3. Fortuner
    จุดเด่น คือบริการหลังการขาย ความเป็นโตโยต้ามันยิ่งใหญ่ในตัวมันเอง ความหล่อ ถึงแม้จะไม่ wow แต่สำหรับรถที่จะขายอีก 10 ปี ผมว่าไม่เลวครับ หล่อทีเดียว รถมีพร้อมจำหน่ายเลยไม่ต้องแบบ everst ที่ผมจอง อ๊อปชั่นเอาใจคนไทยก็เยอะแยะ ภายในผมชอบสีเบาะน้ำตาลมากกกกก เอา Harrier มาเป็นแบบนี่ดูดีทีเดียวครับ

จุดด้อยคือ ราคาครับ แว่วๆว่า 1.4x-17x ล้านบาท แต่ตัด diff lock ล้อ 18" ดรั้มเบรกหลัง และการขับขี่สมรรถนะช่วงล่าง เครื่องยนต์ ก่อนการปรับแต่งน่าจะเป็นรอง 2 คันด้านบน

สุดท้ายคือไปเลือกรถที่เหมาะสมกับเจ้าของ ดีของคนนึงอาจจะแย่สำหรับอีกคน อีกอย่างเงินเราครับ เลือกที่เหมาะกับเราอย่าเชื่อคำพูดคนอื่นมากนัก ข้อมูลมีเยอะแยะ อย่าให้ใครมาคอยบอก "เห้ยรถห่วยลดต้นทุน หรือเฮ้ยประสาทแล้วศูนย์แย่มาก" น่าจะเข้าใจว่าผมหมายถึงอะไรนะครับ

ทราบมาจริงๆเหรอครับว่า ตัด Diff lock ออก ผมดูจากรูปหลุดคันดำตัวภายในดำครีมนั่น เหมือนมีสวิทช์ Diff lock อยู่นะ ส่วนรูปคันสีขาวภายใน ภายในน้ำตาลนั่น จะเป็นตัวขับสองจึงไม่มีสวิทช์ Diff lock

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2015, 06:12:38 »
วันที่ 1-9 สิงหาคม ไปดูทั้งหมดในงาน BIG motor sale ครับ จะได้เลือกได้ และรถน่าจะเริ่มมีให้ลองขับในช่วงสิงหาคมนี้ทุกตัว

แต่ส่วนตัวผมเลือก Evrest ครับ จอง 3.2+ ไว้

ทีนี้มาดูกันทีละตัว ตามข้อมูลที่มี

1. Everest ตัวนี้สเปกและราคาออกแล้ว
    จุดเด่นคือ ระบบความปลอดภัย ระบบชวยเหลือการขับขี่และการทรงตัวจัดให้เต็มทุกรุ่นย่อย ตัวท๊อบราคา 1.599 ล้าน แต่ได้ระบบ Terrian mamngement system, ระบบช่วยจอด Active park assist, หลังคามูนรูฟ, ล้อ 20" ซึ่งจะหาได้จากรถราคามากกว่า 2 ล้านกว่า และอุปกรณ์เทียบเคียงพวกนี้จะไม่มีใน FTN และ PJRS แน่นอน
    everst เป็นรถที่พัฒนาควบคู่มากับ Ranger MC จึงมีการปรับปรุงข้อบกพร่องจาก RG ที่เป็นพื้นฐานแล้ว ก็สะบายใจด้านดีเฟกไประดับหนึ่ง และ Ford THA ตั้งหน่วยทดสอบรถชื่อ VOCM เพื่อเอารถ preproduction ไปทดสอบใช้งานจริง ต่อยอดจากขั้น R&D อีกชั้นนึง เพื่อตรวจหาข้อบกพร่องของรถ

จุดด้อยคือการเข้าออกเบาะแถว 3 การปรับเอนแถว 2 และ 3 และการบริการหลังการขายอัยขึ้นชื่อลือชา

2. Pajero sport
    จุดเด่นคือ หน้าหล่อ ดีไซนสวยมากกกก มันล้ำสมัย ทำเอาอีก 2 ค่ายที่ยังไม่ปรับดูเป็นรถตกยุคไปเลย ภายในน่าจะนั่งสะบายที่สุด ใช้งานได้จริงทุกแถว และจะมาในราคาที่คุ้มค่า ได้ข่าวมาว่าตัวท๊อปราคา 1.4X บาท ตัวเริ่มต้นน่าจะถูกที่สุดในตลาด ราคาจะถูกวางกึ่งกลาง Cpmpact SUV และ PPV ตัวสูงๆ ในตลาดบ้านเรา ผมว่าขายดีแน่นอนสำหรับ PJRS
    จุดด้อยคือ ภายในสวนทางกับภายนอกครับ น่าจะทำดีกว่านี้ ปัญหาที่รุ่นเดิมมีก็น่าจะยังอยู่ เช่น เฟืองท้ายหอนเพราะในไทรทันใหม่ก็ยังมีบ่นกัน PJRS ไม่น่ารอด และเรื่องเทอโบใหญ่ เครื่องรอรอบก็ทำให้อาจจะขับไม่สนุกนัก

3. Fortuner
    จุดเด่น คือบริการหลังการขาย ความเป็นโตโยต้ามันยิ่งใหญ่ในตัวมันเอง ความหล่อ ถึงแม้จะไม่ wow แต่สำหรับรถที่จะขายอีก 10 ปี ผมว่าไม่เลวครับ หล่อทีเดียว รถมีพร้อมจำหน่ายเลยไม่ต้องแบบ everst ที่ผมจอง อ๊อปชั่นเอาใจคนไทยก็เยอะแยะ ภายในผมชอบสีเบาะน้ำตาลมากกกกก เอา Harrier มาเป็นแบบนี่ดูดีทีเดียวครับ

จุดด้อยคือ ราคาครับ แว่วๆว่า 1.4x-17x ล้านบาท แต่ตัด diff lock ล้อ 18" ดรั้มเบรกหลัง และการขับขี่สมรรถนะช่วงล่าง เครื่องยนต์ ก่อนการปรับแต่งน่าจะเป็นรอง 2 คันด้านบน

สุดท้ายคือไปเลือกรถที่เหมาะสมกับเจ้าของ ดีของคนนึงอาจจะแย่สำหรับอีกคน อีกอย่างเงินเราครับ เลือกที่เหมาะกับเราอย่าเชื่อคำพูดคนอื่นมากนัก ข้อมูลมีเยอะแยะ อย่าให้ใครมาคอยบอก "เห้ยรถห่วยลดต้นทุน หรือเฮ้ยประสาทแล้วศูนย์แย่มาก" น่าจะเข้าใจว่าผมหมายถึงอะไรนะครับ

ทราบมาจริงๆเหรอครับว่า ตัด Diff lock ออก ผมดูจากรูปหลุดคันดำตัวภายในดำครีมนั่น เหมือนมีสวิทช์ Diff lock อยู่นะ ส่วนรูปคันสีขาวภายใน ภายในน้ำตาลนั่น จะเป็นตัวขับสองจึงไม่มีสวิทช์ Diff lock

พรุ้งนี้คงทราบครับ ผมคอมเม้นต์ไปตามข้อมูลที่ผมมีก็อาจจะผิดก็ได้ หรืออาจจะเป็นไปตามที่ผมเขียนก็ได้ เดี๋ยวเปิดตัวพรุ้งนี้รู้กันครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2015, 07:06:57 »
ข้างหน้าpajero sport หลังfortuner ภายในeverest จะperfect match สุดเลย แต่ละตัวมันดูขาดๆเกินๆบางช่วงเพราะเผื่อminorchangeด้วยส่วนนึง แต่ถ้าลงตัวสุดให้everest สวยสุดให้pajero sport แต่ถ้านานแล้วดูดีในอนาคตผมให้fortuner

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2015, 08:25:50 »
ปาเจโร่ เพราะหน้าตาล้วนๆ
ถ้าออฟชั่นออกอาจจะมีเปลี่ยนใจ 55555

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2015, 12:42:03 »
ชอบ EV จองEV ใช้3.2Wt ก็ไม่เคยมีปัญหากวนใจ

Fortuner น่าสนใจก็ตรงที่มีแพดเดิ้ลชิป ที่พวกมาลัยนี้ละ น่าจะทำให้ทำอะไรตามสั่งได้เยอะขึ้น

PJS เเค่รถเปลี่ยนเปลือก เเคบ สูง ยาว ทรงนี้ไม่โดนจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2015, 13:54:36 โดย secrecyguy »

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2015, 13:34:23 »

โดนสุดนี่โดนแบบไหน  ถ้าอ๊อพชั่นครบจัดเต็ม ราคา 1.59 ล้านก็ Everest 
   ถ้าเอาสวย ๆ แบบ soft   ๆ   ก็ 2 ค่ายที่เหลือ
   ถ้าให้ซื้อเป็นรถประจำตำแหน่ง   หรือเป็น รถบริษัทประมาณ 5-8 ปี เปลี่ยนรถโดยไม่เสียดายเงิน  ผมเลือก Everest เลยครับ  ชีวิตผมมีค่ามากกว่าเงินระบบความปลอดภัยพร้อม อ๊อพชั่นอลังการสมราคารถ   ที่สำคัญกินน้ำมัน 10 โล/ ลิตร  ในเมืองไม่เกิน 10  ค่าน้ำมันขนาดนี้ถ้ามีคนออกตังค์ให้ผม  ไม่เสียดายเลยที่จะซื้อ   ค่าเปลี่ยนยางล้อ 20 เปลี่ยนทีก็ 5-6 หมื่นบาทเบิกบรฺษัทเอา   อีกทั้งภาษีประจำปี 3.2 โดนเป็นหมื่นบาท สำหรับการจดทะเบียนบริษัทเอามาหักลดหย่อนได้   ไม่ต้องกลัวเรื่องซ่อม เข้าศูนย์เท่านั้น      ตัวเลือกนี้ผมไม่คิดมากเลยฟันธง Everest  เท่านั้น   

แต่ถ้าผมทำงานเป็นมนุษย์เงินเดือนไม่มากนัก  เอารถตัวเองเปรียบเทียบคันนั้นกินน้ำมัน 11 km/l  คันนี้กิน 11.5 km/l    ซีเรียสกันด้วยตัวเลขขนาดนี้       หรืออยากได้ความปลอดภัยแต่ไม่ซื้อรุ่น top อยากได้รุ่นย่อยเยอะ ๆ    หรือแคร์กับไม่เอาขับ 4wd  เป็นตายยังไงก็ไม่ซื้อ 4wd     ผมจะมอง Fortuner   

ถ้าเงินน้อยอยากได้ส่วนลดเยอะ แต่ผ่อนแพง ผ่อนไหว  หมดประกันจ้องแต่หาอู่นอกอย่างเดียวผมจะมอง Pajero 

ปล . แต่ถ้าให้ซื้อจริง ๆ  ด้วยสถานการณ์ผมตอนนี้   ผมซื้อ New Fortuner 2.8 4x4 ตัว TOP  สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2015, 14:39:54 โดย Auto »

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2015, 20:10:23 »
         FTN ดูเฉี่ยวกว่า EVR

แต่    EVR กลับให้ความรู้สึกสวยว้าวเต็มๆปากทั้งภายนอกภายใน 

ส่วน  FTN ให้ความรู้สึกก้สวยดีนะ (ถ้าท้อปล้านเจ็ดจริง ซื้อไม่ลง)

และ  PJS ภายนอกก็ว้าวเต็มปากเลย แต่ภายในเดาว่าคงสวยสไตล์โบราณๆแบบมิตซูๆ

ถ้า    ออปชั่นแน่นสุด ขับขี่เลิศสุด ตัวรถแน่นหนาสุด คุณงามความดี(เฉพาะตัวรถ) และเครื่องน่าโม เดาว่า EVR นำตลอด