ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปที่ 528i แต่ขอประกันอะไรจากบริษัทดีคับ??  (อ่าน 2899 ครั้ง)

ออฟไลน์ matthew_unlimitedneeds

• Jr. Member
  • **
ผมสรุปแล้วคือจะทำการจอง  528i msport
เซลล์บอกอยากได้อะไรลองขอมา เด๋วจะลองขอบอสให้

ผมจึงอยากเปลี่ยน ตอนแรกเค้าให้ประกันเป็นของอาคเนย์ ไม่ทราบว่าพี่ๆเคยใช้ประกันของบริษัทนี้ไหมครับ ควรเปลี่ยนดีไหม ผมได้ยินว่า AXA ดีเรย มาถามความคิดเห็พี่ๆในนี้ดูคับ

เพราะของแถมที่เหลือคือพอใจแล้ว เหลื่อติดแค่เรื่องประกันอย่างเดียวคับ

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
Re: สรุปที่ 528i แต่ขอประกันอะไรจากบริษัทดีคับ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2015, 22:58:19 »
axa ส่วนใหญ่รถยุโรปจะใช้ตัวนี้ครับ เอาเป็นว่าถามห้างที่คิดว่าจะเข้าซ่อมว่าโคกับประกันเจ้าไหน ก็เอาเจ้านั้นแหละครับ

ปล อีกข้อดีนึงของ axa คือเคลมยาง 100% เจ้าอื่นยังไม่เคยเจอ

ออฟไลน์ Monn

Re: สรุปที่ 528i แต่ขอประกันอะไรจากบริษัทดีคับ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 08:12:44 »
axa ส่วนใหญ่รถยุโรปจะใช้ตัวนี้ครับ เอาเป็นว่าถามห้างที่คิดว่าจะเข้าซ่อมว่าโคกับประกันเจ้าไหน ก็เอาเจ้านั้นแหละครับ

ปล อีกข้อดีนึงของ axa คือเคลมยาง 100% เจ้าอื่นยังไม่เคยเจอ

ตามนี้ครับ x1 ผบ. ผมขับปีแรก เคลมยางไป 3 เส้น คุ้มมาก เพราะยาง BM เส้นละ 18000 นะครับ เปลี่ยน 0 เลย axa จ่ายเต็ม
แต่ของที่นี่แพงมาก ต่อปี 2 ปี 3 แทบไม่ลด แต่ตอนเคลมยอมรับ ว่าง่ายจริงๆ โดยเฉพาะเวลาเคลมกับ 0 โดยตรง คือขับเข้า 0 เขาทำให้ทุกอย่างเลย ผมไม่ต้องติดต่อประกันเองแม้แต่ครั้งเดียวครับ

ปล. แต่ตอนนี้เปลี่ยนแล้ว เพราะปีต่อๆ มา แพงเหลือเกิน
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 11:12:40 »

ตามนี้ครับ x1 ผบ. ผมขับปีแรก เคลมยางไป 3 เส้น คุ้มมาก เพราะยาง BM เส้นละ 18000 นะครับ เปลี่ยน 0 เลย axa จ่ายเต็ม
แต่ของที่นี่แพงมาก ต่อปี 2 ปี 3 แทบไม่ลด แต่ตอนเคลมยอมรับ ว่าง่ายจริงๆ โดยเฉพาะเวลาเคลมกับ 0 โดยตรง คือขับเข้า 0 เขาทำให้ทุกอย่างเลย ผมไม่ต้องติดต่อประกันเองแม้แต่ครั้งเดียวครับ

ปล. แต่ตอนนี้เปลี่ยนแล้ว เพราะปีต่อๆ มา แพงเหลือเกิน

เบี้ยประกันปีแรกของบ.นี้ผมไม่รู้ว่าแพงกว่าเจ้าอื่นมากน้อยแค่ไหนนะครับ  แต่ที่บอกว่าแพงขึ้นทุกปี น่าจะมาจากการเคลมประกันของเราครับถ้าเราเคลมโดยเราเป็นฝ่ายผิดหรือไม่มีคู่กรณี  แต่ถ้าไม่มีการเคลมก็จะได้ส่วนลดประวัติดีเช่นกัน

ผมไม่ส่วนได้เสียอะไรนะครับ แต่อยากให้ข้อมูลเดี๋ยวสมาชิกท่านอื่นๆ เข้าใจผิด

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 11:41:31 »
ตามที่ท่านข้างบนว่าเลยครับ ปีแรก AXA ปีต่อมา ค่อยว่ากันใหม่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 18:29:58 »
ทำไมรถยุโรปถึงใช้ AXA กันเยอะครับ

ออฟไลน์ voyager

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 19:04:00 »
อย่าเอา อาคเนย์ เด็ดขาด

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 12:01:36 »
AXA โอเคครับ