ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ บริษัทประกันหน่อยครับ พอดีอันเก่าจะหมดแล้ว  (อ่าน 4292 ครั้ง)

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
ช่วยแนะนำ บริษัทประกันหน่อยครับ พอดีอันเก่าจะหมดแล้ว
ตอนนี้ใช้วิริยะอยู่ กำลังจะหมดประมาณเดือนมิถุนา จากการใช้บริการมาปีนึง เคยเคลมครั้งนึงก็เจอปัญหา
เพราะเนื่องจาก รถไปชนแผ่นโฟมที่ตกบนถนนแล้วทำให้แผนยางกันฝุ่นใต้ท้องขาด พอเคลมกับวิริยะ วิริยะกลับให้เหตุผลว่า
เป็นส่วนประกอบของยาง บริษัทประกันออกให้แค่ครึ่งเดียว พอผมนำรถเข้า Honda ศูนย์กลับช่วยผมบอกว่า บริษัทประกันต้องออกให้หมด
ไล่บี้กันไปไล่บี้กันมา สุดท้ายบริษัทประกันก็ออกให้หมด เลยรู้สึกไม่ค่อยดีเลยกับบริษัทประกันนี้ แต่เบี้ยไม่ขึ้นนะครับ เบี้ยประมาณ2หมื่นต้นๆ
รถเก๋งไม่เกิน7ทีนั่ง 1800 CC

พี่ๆมีบริษัทไหนแนะนำบ้างไหมครับที่โอเคๆหน่อย หรือวิริยะนี่แหละโอคแล้ว ขอบคุณครับบบบ

ออฟไลน์ Zachary C

• Hero Member
  • Beauty is in the Eyes of the Beholder
ธนชาต ป.1 ครับ เคลมค่อนข้างง่าย

หลังๆได้ยินชื่อเสีย ของวิริยะ มากขึ้น ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจผิดหรือเปล่า ว่า วิริยะดี?
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ noblet

• **
นี่กะว่าถ้าได้เปลี่ยนบริษัทจริงๆ ก่อนเปลี่ยนก็คงเคลมสะหน่อยครับ 5555

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
เคลมง่ายสุดสำหรับผม วิริยะ เคสที่อะไหล่แพง เบิกช้า ไปคุยกับพนักงานเคลมในศูนย์ก็ทำเรื่องได้เร็วอีกนิดครับ

ส่วนกรุงเทพก็ดีเหมือนกัน แต่ถ้าซ่อมอู่เหมือนจะกดราคาซ่อมต่อชิ้นอู่น้อยไปหน่อย อู่ที่มีฝีมือเลยไม่ค่อยรับ

ส่วนบริษัทอื่นไม่คิดจะทำครับ เคยเจอปัญหาชนเรียกประกันของเรามาตั้งนานแล้ว ของคู่กรณีกว่าจะมานานมาก แถมเรื่องมาก ไม่ยอมด้วย ส่วนของเราง่ายๆ (วิริยะ, กรุงเทพ) ลูกค้าเอายังไงก็ตามนั้น
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Stp

เลิกทำ ว มา 5 ปีละครับ ใช้แต่ของกรุงเทพ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ ว ครับ
เจอเรื่องเลวๆมาเยอะทั้งตัวเอง ทั้งเพื่อน ทั้งในอินเทอร์เน็ต

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
แนะนำชื่อเมืองหลวงประเทศไทยครับ :-* :-* :-*

ออฟไลน์ KaIaK118

ชื่อประเทศ อย่าไปใช้เลย
ประเมิน มา 2 เดือนละ ยังไม่อนุมัติเลย สงสัยจะยาว

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
สหมงคลประกันภัย เคลมง่าย คุยง่าย เวลาเกิดเหตุก็มาได้ไว
ใช้แล้วพอใจครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมทำแต่ วิริยะครับ เพราะอู่นอกที่รู้จักกันรับแต่วิริยะ รถที่บ้านและบริษัท 21 คัน ทำกับวิริยะหมด เลยไม่ค่อยมีปัญหามั้งครับ เคลมง่าย พนักงานมาเร็ว ค่า Accept ขอได้ครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

อันนี้พูดลำบากครับ ว่าที่ไหนดี ที่ไหนไม่ดี
บางคนเจอวิริยะ ไม่ดีมา
บางคน เจอเจ้าเล็กๆดีๆมา
บางคนบอก วิริยะดี
บางคนเจอ เจ้าเล็กๆแย่มา
พูดง่ายๆต้องลองครับ

เกิดเหตุครั้งแรกเจอ พนักงานเคลมพูดจาดี/ไม่ดี  นั่นละครับความประทับใจแรก

เอาอันที่คิดว่าถูกใจกะถูกกระเป๋าคุณดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2017, 08:57:29 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ tnp_super

ผมเคยใช้แต่ สินมั่นคง ผมว่าเคลมง่ายดี อู่เยอะ ซ่อมอู่นอกได้ไม่ต้องสำรองจ่าย ที่สำคัญทำครั้งแรกได้คูปองส่วนลดสามพัน

ออฟไลน์ cadherin

ถ้าเปลี่ยนยี่ห้อประกันที่ไม่คุ้น​ ลองอ่านเรื่อง้องเรียนในเวป​ คปภ.

กับลองถามศูนย์​บริการ​ที่เอารถไปเช็คประจำว่ารับประกันยี่ห้อไหนบ้าง​ ที่ไม่ต้องสำรอง​จ่ายก่อน

ออฟไลน์ plus

เคยใช้ ว 
เครมครั้งเเรกรถหม้อน้ำแตก พนักงานเครมดี เเต่ฝ่ายเจ้าหน้าที่จัดซื้อห่วย   เจ้าหน้าที่จัดซื้อ ว บอกเเค่ซ่อมให้  ต้องโทรบี้เข้าส่วนกลาง ถึงเปลี่ยนหม้อน้ำให้
ปัจจุบันใช้กรุงเทพ คนละเรื่องเลย 

ออฟไลน์ เต๋า AV

ผมเคลมกับวิริยะ ก็ไม่เคยมีปัญหานะ เบี้ยไม่ขึ้นด้วย ส่วนลด 50% มา3ปี ละ

ออฟไลน์ tvm

ใช้วิริยะ ที่ผ่านมาก็โอเค หลักๆ ซื้อประกันตามอู่สีและศูนย์ทีสะดวก โทรถามอู่สีหรือศูนย์เลยครับ เขาบอกนะว่าเจ้าไหนเคลมง่าย ฯลฯ

ปล. 1 วิริยะน่าจะลูกค้าเยอะ ได้ยินว่ามาเก็ตแชร์อันดับหนึ่ง ปัญหาก็น่าจะเยอะ แต่ต้องดูเทียบสัดส่วนกับจำนวนลูกค้าทั้งหมดครับ

ปล. 2 ตอนนี้ใช้แอคซ่าอีกคัน เบื้องต้นดีครับ

ออฟไลน์ Simethicone

• **
ผมอยู่หาดใหญ่ครับ ขอแชร์ประสบการณ์
1 วิริยะ revo บริการดี พนักงานเครมมาเร็ว ไม่เรื่องมาก ตอนนั้นโดนหมากัดสายabs ขาด
2 นวกิจ อัลติส หน้าแบน พนักงานเครมน้อย ใช้surveyer รถโดนชนท้าย กว่าจะอนุมัติซ่อมนานมาก สามเดือน แต่ใช้เวลาซ่อมจริง เดือนเดียว ต้องไปคปภ ถึงจะคุยกันรู้เรื่อง ค่อนข้างจุกจิกตัดโน่นนี่ ยางแตกสองเส้นแต่ไม่ยอมให้เครม ให้เหตุผลว่ายางเสื่อมสภาพทั้งที่ใช้มาไม่ถึงปี ยางBS GR100
3 โตเกียว ออลนิวดีแมก ซ่อมสีรอยต้นไม้ขูดกระบะ เครมได้ที่ศูนย์เลย สะดวก ปีต่อมาใช้
สามัคคี เครมกระจกหน้าแตกกับฟิล์ม vkool สำรองจ่ายค่าฟิล์ม อีกเจ็ดวันโอนเงินเข้า ตรงเวลา
4 ฟอร์จูนเนอร์ trd4 ทำสินมั่นคงครับ โดนถอยมาชน กันชนหน้าถลอก พนงมาเร็ว ไม่เรื่องมาก กับโดนหินกระจกหน้าแตก
เครมง่ายเปลี่ยนกระจกหน้าที่ศูนย์ได้เลย ดูบิลออกมาเกือบสองหมื่น เครมฟิล์ม crystalline อีกเจ็ดพัน ไม่เจอปัญหาอะไร
5 ซีวิค ตาเหยี่ยว ประกันคุ้มภัย โดนมอไซด์ชนกลางสี่แยก รถเราอยู่ทางเอก แต่พนงเครม บอกถ้าชนมอไซด์เราผิดเสมอ อันนี้งงเลย ส่วนเรื่องซ่อม ไม่มีปัญหาอะไร
6 ธนชาติ ดีแมกคอมมอนเรลตัวแรก รถโดนน้ำท่วม น้ำเข้าโคม พรมเน่า ประกันเปลี่ยนเสื้อไฟให้แต่ไม่ยอมเปลี่ยนพรม แต่ได้จนทศูนย์ช่วยทำเรื่องจนได้พรมใหม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2017, 06:32:59 โดย Simethicone »

ออฟไลน์ SM.

ถ้าใช้ Honda ลอง สินทรัพย์ ดูครับ

ออฟไลน์ kumpol2511

ใช้วิริยะทั้งผมและแฟน เคลมทั้งสองคันสาขาพัทยา(เมื่อวานนี้พึ่งเคลมรถผมเอง)  ง่ายมากครับไม่มีงอแง ก็ตั้งว่าจะใช้บริการต่อ

ออฟไลน์ Smart

เมืองไทยประกันภัยครับ...เคลมง่าย มาเร็ว พนักงานสุภาพ ที่บ้านทยอยเปลี่ยนมาใช้เจ้านี้เรื่อยๆ จนตอนนี้ครบทุกคันแล้ว

ออฟไลน์ holidayaholic

ผมอยู่หาดใหญ่ครับ ขอแชร์ประสบการณ์
1 วิริยะ revo บริการดี พนักงานเครมมาเร็ว ไม่เรื่องมาก ตอนนั้นโดนหมากัดสายabs ขาด
2 นวกิจ อัลติส หน้าแบน พนักงานเครมน้อย ใช้surveyer รถโดนชนท้าย กว่าจะอนุมัติซ่อมนานมาก สามเดือน แต่ใช้เวลาซ่อมจริง เดือนเดียว ต้องไปคปภ ถึงจะคุยกันรู้เรื่อง ค่อนข้างจุกจิกตัดโน่นนี่ ยางแตกสองเส้นแต่ไม่ยอมให้เครม ให้เหตุผลว่ายางเสื่อมสภาพทั้งที่ใช้มาไม่ถึงปี ยางBS GR100
3 โตเกียว ออลนิวดีแมก ซ่อมสีรอยต้นไม้ขูดกระบะ เครมได้ที่ศูนย์เลย สะดวก ปีต่อมาใช้
สามัคคี เครมกระจกหน้าแตกกับฟิล์ม vkool สำรองจ่ายค่าฟิล์ม อีกเจ็ดวันโอนเงินเข้า ตรงเวลา
4 ฟอร์จูนเนอร์ trd4 โดนถอยมาชน กันชนหน้าถลอก พนงมาเร็ว ไม่เรื่องมาก กับโดนหินกระจกหน้าแตก
เครมง่ายเปลี่ยนกระจกหน้าที่ศูนย์ได้เลย ดูบิลออกมาเกือบสองหมื่น เครมฟิล์ม crystalline อีกเจ็ดพัน ไม่เจอปัญหาอะไร
5 สินมั่นคง ซีวิค ตาเหยี่ยว โดนมอไซด์ชนกลางสี่แยก รถเราอยู่ทางเอก แต่พนงเครม บอกถ้าชนมอไซด์เราผิดเสมอ อันนี้งงเลย ส่วนเรื่องซ่อม ไม่มีปัญหาอะไร
6 ธนชาติ ดีแมกคอมมอนเรลตัวแรก รถโดนน้ำท่วม น้ำเข้าโคม พรมเน่า ประกันเปลี่ยนเสื้อไฟให้แต่ไม่ยอมเปลี่ยนพรม แต่ได้จนทศูนย์ช่วยทำเรื่องจนได้พรมใหม่

ข้อ 4 ประกันอะไรครับ

ออฟไลน์ Simethicone

• **

4 ฟอร์จูนเนอร์ trd4 โดนถอยมาชน กันชนหน้าถลอก พนงมาเร็ว ไม่เรื่องมาก กับโดนหินกระจกหน้าแตก
5 สินมั่นคง ซีวิค ตาเหยี่ยว โดนมอไซด์ชนกลางสี่แยก รถเราอยู่ทางเอก แต่พนงเครม บอกถ้าชนมอไซด์เราผิดเสมอ อันนี้งงเลย ส่วนเรื่องซ่อม ไม่มีปัญหาอะไร

สินมั่นคงครับ  ข้อห้าผมพิมผิด ซีวิค ทำคุ้มภัยครับ อีกปัจจัยที่ควรพิจารณาคือ
ถ้าถนนที่เราขับประจำมีสาขาของประกันตั้งอยู่ พนักงานจะมาเร็ว เครมเร็วครับครับ

ออฟไลน์ holidayaholic

สินมั่นคงครับ  ข้อห้าผมพิมผิด ซีวิค ทำคุ้มภัยครับ อีกปัจจัยที่ควรพิจารณาคือ
ถ้าถนนที่เราขับประจำมีสาขาของประกันตั้งอยู่ พนักงานจะมาเร็ว เครมเร็วครับครับ

ขอบคุณครับ  ;D