ผู้เขียน หัวข้อ: นิสสัน พัลซ่าใกล้ไมเนอร์เชนจ์แล้วเหรอครับ ไปดูมาเซลล์เสนอส่วนลด1.5แสนบาท  (อ่าน 5165 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
พอดีแถวบ้านมีเปิดบู๊ทนิสสัน มีตัว1.8V ราคามัน9.3แสนบาท แต่เซลล์เข้ามาบอกว่าถ้าสนใจ ตอนนี้มีส่วนลด1.5แสนให้ ทำให้เหลือ7.8แสนบาท ซึ่งทำให้ผมสงสัยว่า มันใกล้ไมเนอร์เชนจ์แล้วหรือครับ ส่วนลดถึงให้เยอะแบบนี้

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
หน้ามันโบราณ ไม่ทันสมัย ไม่ล้ำ เอาซะเลย หากเทียบกับมาสด้าสาม  หรือแม้แต่โฟฟัสก็เถอะ
แถมอ๊อฟชั่น ธรรมดามาก  หากเทียบกับมาสด้าสามและโฟกัส อีกแหละ
ผมยังหาข้อดี ของมันที่มันเหนือกว่าคู่แข่งไม่ได้เลยครับ

คห.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ deathsheep

ผมกลัวจะไมีมีmcนี่ละครับ อาจจะไม่ขายต่อแล้ว

หน้ามันโบราณ ไม่ทันสมัย ไม่ล้ำ เอาซะเลย หากเทียบกับมาสด้าสาม  หรือแม้แต่โฟฟัสก็เถอะ
แถมอ๊อฟชั่น ธรรมดามาก  หากเทียบกับมาสด้าสามและโฟกัส อีกแหละ
ผมยังหาข้อดี ของมันที่มันเหนือกว่าคู่แข่งไม่ได้เลยครับ

คห.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Legroomหลังไงครับ ;D

ออฟไลน์ Staples

เทียบกับรถที่ราคาต่ำกว่า มันไม่หล่อเลย เทียบ City Jazz ไม่ได้ เทียบไม่ได้กับ Ciaz ด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้า MC แล้วหน้าตาแบบโฉม UK รับกันได้ไหมครับยอดขายจะดีกว่าเดิมไหมหนอ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ thchalerms

• Sr. Member
แบบนี้สวยกว่า นกกระจอกเทศเยอะเลย

ออฟไลน์ golf8023

ลดแบบนี้มาตั้งนานแล้วครับ ขายไม่ออกมาตั้งกะเปิดตัว
ปลายปีก่อนก็ได้เท่านี้ครับ มีเหลือสีขาวกับดำ
คงไม่MCแล้วมั้งครับรุ่นนี้ น่าจะเลิกขายหรือรอเอาโมเดลใหม่มาขายเลย
ได้1.5แสนถ้าไม่คิดมาเรื่องสี เรื่องรถจอดค้างที่0มาเป็นปี ก็โอเคครับ ส่วนตัวผมว่าได้มากกว่า1.5แสนนะ หรือ1.5แสน+ของแถมนั่นนี่

ออฟไลน์ whoami

รถมันขายไม่ออกครับ ลดมาหลายเดือนละ

จุดอ่อนที่แพ้คู่แข่ง

-เติม e85 ไม่ได้
-ไม่มีพวกระบบควบคุมการทรงตัวต่างๆมาเลย ออฟชั่นแพรวพราวอื่นๆก็ไม่มี
-หน้าตาไม่โดน
-ช่วงล่างไม่แย่แต่ก็ไม่ได้โดนเด่น

แต่ผมชอบข้อดีของมันตรงที่  เบาะหลังกว้างมากและมีแอร์หัลงด้วย
น้ำมันก็ไม่ได้กินโหดออกจะประหยัดเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Nikle_pk

ส่วนลดธรรมดามาก สำหรับรถที่ขายแทบไม่ได้ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
บอกตรงๆ โดยรวมผมรับได้

แต่ไฟท้าย ขอบายจริงๆ

ออฟไลน์ archian

7.8 แสน

โฆษณาออกทีวี

มีลุ้นขายออกแน่ๆ

ออฟไลน์ No Trespassing

เคยโทรไปถามหลายที่

ทุกแห่งพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า 1.5 แสน มีเฉพาะรุ่น 1.8 เท่านั้น ส่วน 1.6 รวมถึงรุ่น SV หมดไปนานแล้ว

ลองดูดีๆ บางที่ให้ 1.8 แสน และ แถมประกันชั้นหนึ่งอีกต่างหาก โดยไม่นับในยอดส่วนลด เท่ากับได้ส่วนลด 2 แสนบาทเลยทีเดียว

ถ้าไม่คิดเรื่องรถค้างสต๊อกละก็ น่าสนใจเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Harem

น่าจะ MC อัด option มาสู้หน่อยนะครับ   :'(

ออฟไลน์ SM.

คงพยายามระบาย stock ให้หมดครับ แล้วก็หยุดทำตลาด

ออฟไลน์ MUK

ถ้าหยุดทำตลาด คนซื้อก็เหนื่อยเลยซิครับผม แล้วจะมีอะไหล่ให้ใช้กันกี่ปี ถ้าไม่มีอะไหล่หรือหายาก ผมว่า ต่อให้ลด 3 แสน ก็ยังไม่น่าซื้อเลยครับ จริงๆ นะ เวลาอะไหล่ไม่มีนี่ปวดหัวหนักเลยครับผม :'(