ผู้เขียน หัวข้อ: รถล็อคแก้ได้ง่ายเพียงแค่เรียกหัวหน้าช่างเลยหรอครับ  (อ่าน 4678 ครั้ง)

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
สวัสดีครับชาว HLM ทุกท่านครับ

วันนี้ผมได้นำรถไปปเขาเช็คระยะ 80,000 กม. ที่ศูนย์ฟอร์ดมาครับ ทางศูนย์ก็นำรถไปล้างให้ครับ ผมก็นั่งรออยู่ จู่ๆ ก็มีพนักงานวิ่งมาด้วยสีหน้าที่ตกใจ ตอนแรกผมคิดว่าขับรถเราไปชนแน่ๆ ที่ไหนได้ลุงที่ล้างรถกดล็อดรถแต่ลืมกุญแจไว้ในนั้นซะงั้น เขาก็ถามผมว่าเอากุญแจสำรองมาด้วยรึป่าว ผมก็บอกไม่ได้เอามา เขาเลยบอกให้รอซักครู่เดี๋ยวอยู่หน้าช่างเขาแก้ไข เขาทำได้ เราก็นั่งรอต่อ ไม่ถึง 5 นาทีเสร็จ พอขับกลับอยู่กลางทางก็คิดขึ้นได้ว่า

"มันปลดได้ง่ายขนาดนี้เลยหรอครับ???"
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Auto

ผมไปหาช่างหมิงวัดไผ่ตัน  10 นาที ได้กุญแจเปิดประตูไขสตาร์ทรีโมท Immobilizer  อืมเขาก็ทำกันง่าย  ๆ แบบนี้แหละ

promt

• บุคคลทั่วไป
ทำไมง่ายจัง

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ไม่มีอะไรเกินความสามารถมนุษย์
มีวิธีทำก็ต้องมีวิธีแก้ เหมือนช่วยได้แค่ถ่วงเวลา(ถ้าจะขโมย)

ออฟไลน์ sugeng

• Newbie
  • *
ฟอร์ดรุ่นไหนครับ คือผมอ่านแล้วก็ยังงงๆ
สรุป คุณลุงลืมกุญแจไว้ในรถปิดประตูแล้วรถล๊อคเองใช่ไหม หรือไปกดล๊อครีโมทในรถแล้วลืมกุญแจปิดประตู??ผมงง??

ฟอร์ดรุ่นไหนครับ คือผมอ่านแล้วก็ยังงงๆ
สรุป คุณลุงลืมกุญแจไว้ในรถปิดประตูแล้วรถล๊อคเองใช่ไหม หรือไปกดล๊อครีโมทในรถแล้วลืมกุญแจปิดประตู??ผมงง??
FORD ESCAPE คุณลุงกดล็อคจากในรถครับ แล้วก็ทิ้งกุญแจไว้ในรถ (เปิดประตูรถอยู่) แกออกมาแล้วก็ปิดประตู รถก็ล็อคครับ
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

• Newbie
  • *
แล้วได้เทสไหมครับ ลองเปิดประตูแล้วกดล๊อคดูครับว่ารถล๊อค
ไม่ได้จะกวนอะไรนะครับ เพียงผมสงสัยตั้งเป็นข้อสังเกตุว่ารถไม่น่าจะล๊อคได้เมื่อเปิดประตูอยู่
ซึ่งปกติใช้เรนเจอร์ t6 กับ x3 ถ้าเปิดประตูรถอยู่แล้วกดล๊อครถไม่ล๊อคครับ

ออฟไลน์ belkw202

• Sr. Member
แล้วได้เทสไหมครับ ลองเปิดประตูแล้วกดล๊อคดูครับว่ารถล๊อค
ไม่ได้จะกวนอะไรนะครับ เพียงผมสงสัยตั้งเป็นข้อสังเกตุว่ารถไม่น่าจะล๊อคได้เมื่อเปิดประตูอยู่
ซึ่งปกติใช้เรนเจอร์ t6 กับ x3 ถ้าเปิดประตูรถอยู่แล้วกดล๊อครถไม่ล๊อคครับ
รถรุ่นเก่าๆหน่อยทำได้หมดครับ
อย่าง yaris และ เบ้นรุ่นเก่าผมก็เคยลืมแบบนี้มาแล้วทั้งสองคันครับ
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i

ออฟไลน์ tarahlm

• Sr. Member
เป็นปัญหาของตัวรีโมทในบางคัน เฉพาะของFord Escape  ตัวรีโมทไวต่อการสั่นสะเทือน
ในบางครั้งอาจเกิดกรณี กุญแจยังเสียบที่คอพวงมาลัยพร้อมรีโมท พอออกก้าวออกนอกรถปิดประตูปัง
ประตูปิดล็อคเอง

คงมีเจ้าของรถหลายรายเจอแบบนี้ ช่างศูนย์ฯเลยแก้ป้ญหานี้จนชำนาญ

• Newbie
  • *
รถรุ่นเก่าๆหน่อยทำได้หมดครับ
อย่าง yaris และ เบ้นรุ่นเก่าผมก็เคยลืมแบบนี้มาแล้วทั้งสองคันครับ

tarahlm:
เป็นปัญหาของตัวรีโมทในบางคัน เฉพาะของFord Escape  ตัวรีโมทไวต่อการสั่นสะเทือน
ในบางครั้งอาจเกิดกรณี กุญแจยังเสียบที่คอพวงมาลัยพร้อมรีโมท พอออกก้าวออกนอกรถปิดประตูปัง
ประตูปิดล็อคเอง
คงมีเจ้าของรถหลายรายเจอแบบนี้ ช่างศูนย์ฯเลยแก้ป้ญหานี้จนชำนาญ
อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับ ^^

ผมก็เคยเจอกับตัวนะ ขับรถไปร้านยังไม่ทันดับเครื่อง ลงมาจากรถปิดประตู รถล็อคเฉยเลย ต้องวิ่งไปเอากุญแจที่บ้านนู้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่ากลัวจริงๆ