ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 25 กรกฎาคม 2015 //  (อ่าน 4362 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
DR!VE By J!MMY

ขออุทิศช่วงเวลาต้นรายการไว้อาลัยให้กับการจากไป
อย่างกระทันหันของ"พี่อุ๋ย" สฤษฎ์พร สกลรักษ์ แห่งฮุนได
ผู้มีพระคุณต่อการก่อตั้งเว็บ Headlightmag.com

Drive and talk วันนี้จะพูดถึง Mercedes-Benz GLC
Ford Everest และ Toyota Camry ESport

และอัพเดตข่าวสารรถยนต์ใหม่จากต่างประเทศ รวมถึงที่สำคัญ
พูดถึงรถที่เปิดตัวในประเทศคันล่าสุดคือ MG6 Minorchange
และการรายงานยอดขายเดือนมิถุนายน 58

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com
บ่าย 4 โมงเย็น-6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น กระทู้อื่นที่ตั้งหลังจากนี้ ผมอาจจะไม่เห็นนะครับ"
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละไม่เกิน 3 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
"คำถามประเภทว่า ถ้าให้เลือก จะเลือกอะไร
ขอไม่รับนะครับ อย่าเอาความชอบของผมไปใช้ในการ
ตัดสินใจเลือกซื้อรถของคุณเลยครับ ควรเลือกซื้อจากความชอบ
ของคุณเองมากกว่าครับ เราให้คำแนะนำได้ว่า คันไหนควรซื้อ
คันไหนควรเลี่ยง ข้อดีข้อด้อยอย่างไร อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม
กับรถคันนั้นมากกว่าครับ"

เข้าใจตรงกันแล้วนะ?

เอ้า! ฝากคำถามเลย!

nas1880

• บุคคลทั่วไป
 ฮอนด้า บีอาร์วี เวอร์ชั่นไทยจะได้พบปี2017 ใช่ไหมครับ  :)

ออฟไลน์ game.jirapat

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับพี่จิมมี่และพี่เมธี
1.สมมุติว่าผมเก็บดาวน์รถเองตอนนี้กำลังดูไว้คือ mazda 2 13G - Suzuki Ciaz เกียร์ออโต้ทั้งคู่อยู่ครับ ขับไปสนามบุรีรัมย์ กับ พีระเซอร์กิต เดือนล่ะ 2-3ครั้ง มีขับเข้ากรุงเทพบ้าง ช่วงล่าง การเก็บเสียง หรือเครื่องเสียง ไม่แต่งเพิ่ม ตัวไหนดีกว่าครับ
2.honda ACCORD G5ตัวที่เป็นซันรูฟ ยังน่าเล่นหรือเปล่าครับ 

เพลงที่เปิดชื่อเพลงอะไรครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2015, 16:56:51 โดย game.jirapat »

pooh_LTD

• บุคคลทั่วไป
 Ford ranger T6 ก่อน Mc เวลาไม่คาดเข็มขัดเวลาชน Airbagทำงานหรือป่าวครับ 2.จะมีคลิป Check Check Out Ford ranger Mc ไหมครับ

ออฟไลน์ gopper

• Newbie
  • *
ปัจจุบันใช้ Nissan Sylphy 1.6 อยู่ครับ อยากถามคุณ JiMMY ดังนี้

มีปัญหาตอนขับรถทางตรง ตอนขับแซงเอง หรือโดนแซงรถโดยรถพิกัดประมาณ D-Segment หรือ SUV ขึ้นไป
จังหวะแซงผ่านเหมือนรถโคลง แพ้ลมดูดไปชั่วขณะ ให้ตกใจเล่น
(สังเกตพบจะเกิดอาการนี้ ตั้งแต่ความเร็ว 110 ก็เป็นแล้ว)

ไม่ทราบว่าเป็นปกติของรถทั่วไป หรือ เป็นสิ่งที่เราต้องหาทางแก้ไข (แล้วแก้ไขอย่างไร) ครับ ?

ปล. จำได้ลางๆ ว่าตอนขับคันเก่าที่เป็น Soluna หยดน้ำ ไม่พบอาการนี้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ startos

• Newbie
  • *
กระบะ มาสด้า รุ่นที่จะมาแทน BT-50 PRO จะเป็นรถที่ของ มาสด้าที่ใช้ skyactiv gen 1คันสุดท้ายของมาสด้าใช่ไหมครับ แล้วจะมาประมาณปีไหนครับ

ออฟไลน์ B_A_N_K

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

กำลังจะตัดสินใจซื้อ SUBARU XV ไม่ทราบว่า เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดมั้ยครับ เทียบกับราคา
เน้นเรื่องการขับสนุก ความคุ้มค่าที่ได้รับ
และอนาคต SUBARU ในบ้านเราจะยังสดใสต่อไปมั้ยครับ (กลัวบริษัทจะเจ๊งน่ะครับ)

ออฟไลน์ deathsheep

Civicปีนี้จะมีการปร้บโฉมอะไรไหมครับ

และจะปรับช่วงล่างเพิ่มไหมครับ

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
ข้อมูล New pajero sport รู้สึกน้อยไปหน่อยนะครับสำหรับเว็บ HLM ใกล้จะเปิดตัวละยังไม่มีข้อมูลชัดๆเลยครับ มีแต่ข่าวลือใน FB
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2015, 17:05:57 โดย JAAP01 »

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :-*  สวัสดีครับ

1. ทำไมปัจจุบันนี้ รถยนต์ D segment ญี่ปุ่น ในตลาดบ้านเราถึงไม่ค่อยคึกคักเหมือนในอดีตครับ
            ทั้งๆที่ตัวรถมีเทคโนโลยี่ที่น่าใช้ขึ้นกว่าเดิมมาก

2. ทำไม Nissan Teana ผมอ่านรีวิวของรถรุ่นนี้ มีคุณสมบัติที่ดีอยู่มาก เหนือกว่าค่ายอื่น เช่น
            ความแรง ความเงียบ ความหรูหรา แต่ทำไมถึงไม่ค่อยเป็นที่นิยมครับ ผมติดตามยอดขายดูน้อยมากเลย

3. ในต่างประเทศเขานิยมรถ SUV ที่มีพื้นฐานจากรถกระบะ มากกว่า ที่มีพื้นฐานจากรถเก๋งเหมือนในเมืองไทยไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2015, 16:46:07 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ numtansai

• Newbie
  • *
1. ตอนนี้ขับรถ civic 2002 ถ้าซื้อใหม่กะว่าไว้ใช้สำรองค่ะ ,ขับรถความเร็ว 100-110km/h ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถค่ะ
ตอนนี้ สนใจรถ hrv และ subaru xv ค่ะ คิดว่าจะใช้นาน>5 ปีค่ะ  รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

2. hrv มีโอกาสจะปรับปรุงเรื่องช่วงล่างหรือเปล่าคะ  ถ้ามีโอกาสจะอีกนานหรือไม่คะ

ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ dht_tubes

สวัสดีคุณจิมมี่ครับ

ผมอยากรบกวนถามว่า พอจะมีข้อมูลเกี่ยวกับช่วงเวลาคร่าวๆ ของการเปิดตัว Toyota Innova 2016 ใหม่ในบ้านเราบ้างหรือไม่ครับ และถ้ามีข้อมูลอยู่บ้าง อยากทราบว่ามีเนวโน้มจะทำเครื่องดีเซลออกมาขายอีกหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ FireBird

• **
เริ่มมีกระแสและภาพของ accord minor change ไม่ทราบว่าเปิดขายในไทยเดือนไหนครับ

ออฟไลน์ peretto

• **
รบกวน คุณจิมมี่ มี 2 ข้อ
ขอคำแนะนำ ตัว toyota camry 2015 2.0G กับ extremo คุ้มค่า ขอบคุณครับ
2. honda civic 2016 จะเข้าไทยประมาณเดือนไหน พอทราบข้อมูล มั้ยครับ

ออฟไลน์ mile

• Full Member
สวัสดีครับพี่ จิมมี่

1.อยากให้ทดสอบ BMW X3 2015 ลง Theclip ครับผม
2.อยากให้ทำ full review รถรุ่นนี้ด้วยครับ