ผู้เขียน หัวข้อ: // เจาะรถเด่น : เทียบ Spec-Option กระบะ 4 ประตูตัวท๊อปจากทุกค่าย (update) //  (อ่าน 7965 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เปรียบเทียบ Spec-Option-ราคา กระบะ 4 ประตู
ขับเคลื่อน 4 ล้อ ตัวท๊อปจากทุกค่าย (Double cab top of the line)
มากันครบ ทั้งหมด 7 รุ่น 7 ยี่ห้อ เวอร์ชั่น update ข้อมูลให้เรียบร้อยแล้วครับ

http://www.headlightmag.com/compare_pickup_topoftheline_update_july2015/

ออฟไลน์ God father

• Jr. Member
  • **
เครื่องมีความจุหลายขนาดมาก อยากสอบถามค่าต่อภาษีรายปีของกระบะ 4 ประตูว่าเท่าไรบ้างครับ

ออฟไลน์ bon

• **
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ราคา NP300 ตอนนี้ตัวท็อป 1,001,000 บาท ทะลุล้านแล้วนะครับคุณหมู
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ zeriw009

• Sr. Member
งานนี้ รักน้องเสียดายพี่จริงๆ

ว่าแต่ คุณหมูลืมทาทา ซีนอน รึป่าวครับ
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ราคา NP300 ตอนนี้ตัวท็อป 1,001,000 บาท ทะลุล้านแล้วนะครับคุณหมู

โอ่ยยยย ปรับตอนไหนครับเนี่ย
สงสัยขายดีมาก จนต้องขึ้นราคา
แค้น !! ทำให้ผมต้องทำตารางใหม่ทั้งหมดในบทความ T_T

ว่าแต่ คุณหมูลืมทาทา ซีนอน รึป่าวครับ

จะซื้อหรอครับ ฮ่าๆๆๆ Tata Xenon ไม่มีรุ่น 4x4 ครับ ไม่ได้ลืม

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ว่าแต่ว่าฟอร์ดนี่ตั้งใจตั้งราคาเรนเจอร์ชนไหล่รีโว่เฉพาะเลยใช่ไหม ทั้งที่ถ้าตั้งสูงกว่านี้ยังได้

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ถ้าไม่ติดยี่ห้อ เเรงเจอร์มันหล่อมาก

ภายในตัวไหน ออกแบบได้เเย่สุดล่ะนี้

ออฟไลน์ zeriw009

อ้างจาก: MoO Cnoe
จะซื้อหรอครับ ฮ่าๆๆๆ Tata Xenon ไม่มีรุ่น 4x4 ครับ ไม่ได้ลืม
[/quote

แซวเล่นครับ   ขอบคุณมากๆครับสำหรับตารางเปรียบเทียบ เป็นประโยชน์อย่างมากเลยครับ ชอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2015, 22:18:32 โดย zeriw009 »
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ว่าแต่ว่าฟอร์ดนี่ตั้งใจตั้งราคาเรนเจอร์ชนไหล่รีโว่เฉพาะเลยใช่ไหม ทั้งที่ถ้าตั้งสูงกว่านี้ยังได้
ไม่บังเอิญไปหน่อยหรือเนี่ย
ราคาท็อปRanger ราคาเท่า ท็อปRevo
และราคาท็อปEverest เท่ากันกับ ท็อปFortuner
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Bonds_

• **
ละเอียด ครบมากครับ ขอบคุณสำหรับบทความดีๆ

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณมากๆ สำหรับการ update นะครับ

Ford น่าใช้จริงๆ ปรับเรื่องหลังบ้านให้ดี ยอดมากอีกเยอะแน่นอน เป็น บ.รถอเมริกัน ที่ดูมีอนาคตที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ขอชื่นชมในการรวบรวมและ เก็บรายละเอียด ทั้งรูปภาพ และการจัดเรียงต่างๆสวยงามมากครับ

ปล ปกติผมไม่เคยมองยี่ห้อฟอร์ดเลยนะนี่ แต่คราวนี้สวยจริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชัดเจนดีครับ

ถ้าจ่ายเกินล้านผมคงไม่มองตัวอื่นนอกจากฟอร์ด

promt

• บุคคลทั่วไป
เครื่องมีความจุหลายขนาดมาก อยากสอบถามค่าต่อภาษีรายปีของกระบะ 4 ประตูว่าเท่าไรบ้างครับ

http://www.dlt.go.th/th/index.php?option=com_content&view=article&id=2931:1&catid=130:2011-09-08-00-46-54&Itemid=88

ตามนี้ครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
นาวาร่าขายดีขนาดปรับขึ้นราคาแล้วเหรอ
ได้อะไรเพิ่มมั่ง  ???

ออฟไลน์ recycleman

ถ้าเกินล้านไปเป็นแสนแบบวีโว่กับwt3.2

ผมก็คงต้องไปwt3.2อย่างไม่ลังเลและจะยอมรับชะตากรรมกับเรื่องศูนย์และบริการหลังการขายเอาแบบ "รู้ว่าเสี่ยงแต่คงต้องขอลอง"

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
สำหรับถ้าจ่ายเกินล้านผมเลือกที่จะคบ Ford 3.2 WT บล๊อกใหญ่ สูบเยอะ ช่วยได้เยอะเวลาลุยโคลนขึ้นเขา ขับทางไกลสบายกว่า สรุปง่าย คือเอนกประสงค์กว่านั่นเอง
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ Pat.Lee

คุณหมูใส่ตารางอัตราเร่งและอัตราสิ้นเปลืองคัดเฉพาะรุ่นท๊อปใส่ลงไปในข้อมูลด้วยก็ดีครับไหนๆ ก็ทดสอบมาครบทุกคันแล้ว นอกจากดู spec option แล้วจะได้เห็นตัวเลขทีเดียวไปเลยครับ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ขอบคุณมากๆ ครับ กำลังอยากได้เลยครับ

ออฟไลน์ God father

• **

http://www.dlt.go.th/th/index.php?option=com_content&view=article&id=2931:1&catid=130:2011-09-08-00-46-54&Itemid=88

ตามนี้ครับ
ขอบคุณมากครับคุณ promt เครื่องแต่ละขนาดก็จ่ายภาษีรายปีไม่มากกว่ากันเท่าไร

ออฟไลน์ Arado_kung

ตามนี้ครับ
ขอบคุณมากครับคุณ promt เครื่องแต่ละขนาดก็จ่ายภาษีรายปีไม่มากกว่ากันเท่าไร

ถ้าถามผมเยอะนะครับ คิดง่ายๆ เครื่อง 2,500 จ่ายปีละ4,500บาท เครื่อง 3,200 ซัดไป 7,700 ส่วนต่างเกือบครึ่งนึงเลยนะครับ

ออฟไลน์ carenaruk

ตามนี้ครับ

ถ้าถามผมเยอะนะครับ คิดง่ายๆ เครื่อง 2,500 จ่ายปีละ4,500บาท เครื่อง 3,200 ซัดไป 7,700 ส่วนต่างเกือบครึ่งนึงเลยนะครับ
รถคันก่อนผม 4ประตูเครื่อง2500 ภาษี เกือบๆ4900 บัจจุบันใช้ เครื่อง2200 4ประตู ภาษี 3600บาทครับ ของเพื่อนมีวีโก้4ประตูเครื่อง3000 ภาษีประมาน 6500บาท

ออฟไลน์ delete

คุณหมูครับขอรบกวนอีกรุ่นครับ
ขอเทียบ 4ประตูขับสองยกสูงออโต้ ด้วยครับ
เพราะผมว่าตัวนี้น่าจะขายดีสุดของทุกยี่ห้อ

ออฟไลน์ MUK

ทำไม BT-50 เหมือน Ranger  เกือบ 100 ราคาถูกสุด ทำไมขายไม่ดีครับ

ออฟไลน์ Harem

Triton กับ D Max อันดับสลับกันครับคุณหมู