ผู้เขียน หัวข้อ: BMW 320d รุ่น Luxury ราคาป้ายตอนนี้ลดลงมาเหลือ 2.5 MBt แล้วเหรอครับ?  (อ่าน 5656 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
คือว่าเมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมามีญาติไปจอง BMW 320d รุ่น Luxury ผมดูในใบจองเขียนราคาป้ายไว้ที่ 2,549,000 บาท และยังได้ส่วนลดต่างๆ อีกจนเหลือประมาณ 2 ล้านสองเศษๆ (ถูกเว่อร์ๆ อ่ะ)...แต่ที่สงสัยก็คือพอผมเข้าไปเช็คราคาใน Web ต่างๆ ของรุ่น 320d ไม่ว่าจะเป็น Luxury หรือ Sport ราคาป้ายมันอยู่ที่ 2,899,000 บาททุก web เลย? หรือว่า BM แอบเค้าลดราคาลงมาตอนไหนแล้วผมตกข่าวไป? มีใครพอทราบบ้างครับ?
 :)

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
BMW จัดรุ่นใหม่ครับ  ตัว luxury ทั้ง i และ d จะเป็นตัวเบส อัพขึ้นมา โดยที่ต่างจากตัว top คือ idrive เล็ก และไม่มี comfort access ไม่มี cruise และตรงจอหน้าปัด เป็น analog แบบตัวเบสเดิม (แบบเดียวกับ series 1) ประมาณนี้ครับ
ราคาก็ตามนั้นครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Super PAT

• Newbie
  • *
320d luxury ตัวลด option ราคา 2.549 เมื่อ 3เดือนที่แล้วผมจองได้แคมเปญส่วนลดมาเหลือ 2.15 +ป1 +vkoolตัวท็อป ครับ ยิ่งถ้า LCI ใกล้จะมาน่าจะมีแคมเปญส่วนลดออกมาเรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ Smart

อ่อ...เข้าใจระครับ ผมตกข่าวไปจริงๆ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามา update ครับ
 :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
2,899,000 เป็นราคา320dรุ่นแรกตอนเปิดตัวครับ sport/luxury/modern

ส่วน luxury รุ่นปัจจุบันก็ตามพี่Mon เลยครับ

ออฟไลน์ Monn

แต่ sport ยังมีนะครับ เพิ่มเป็น sport hi fi ลำโพง 9 ตัว แต่เห็นว่า เสียงเหมือนเดิม 555
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ caton

option ที่ได้คือ  idrive เล็ก ไม่มี Navigator ,ไม่มีเซนเซอร์จอดด้านหน้า,ไม่มี comfort access, ไม่มีม่านบังแดดด้านหลัง, ไม่มี storage harddisk, ไม่มี cruise control , ตัด interior lighting ออก และตรงจอหน้าปัด เป็น analog แบบตัวเบสเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2015, 09:57:52 โดย caton »
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ kaluu

• Newbie
  • *
แล้วถ้าอยากได้ความคุ้มค่า กับเครื่องดีเซล ตัวไหนคุ้มสุดอ่ะครับ แนะนำที -"-