ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru BRZ 2.0MT "Deliver More Fun"!  (อ่าน 36473 ครั้ง)

ออฟไลน์ JIRATH

• Hero Member
Subaru BRZ 2.0MT "Deliver More Fun"!
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 17:00:37 »
เคยมั้ยครับ บางทีที่เห็นรถอะไร แล้วต้องเหลียวหันไปมองมันทุกที
ทั้งๆที่ตอนแรกไม่ได้ชอบรุ่นนั้นๆเลยแม้แต่น้อย มันเพิ่งเกิดขึ้นกับผมเมื่อไม่นานมานี้แหละครับ

Subaru BRZ ได้ออกวางขายเมื่อกลางปี 2012 ซึ่งตอนนั้นผมยังขับ VW Passat CC อย่างมีความสุขอยู่ ไม่ได้คิดแม้แต่จะอยากเปลี่ยนรถสักนิดเชียว จนข้ามเวลามาถึงช่วงต้นปี 2013
ได้เห็นเจ้าฝาแฝดคือ Scion FR-S ได้วิ่งออกมาบนนถนนมากขึ้นเรื่อยๆ
แล้วเวลาเห็นทีไร ผมต้องมองเหลียวหลังทุกทีซึ่งไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

จนกระทั่งเดือนเมษายนผมได้ทดลองขับ Scion FR-S เป็นครั้งแรก......
มันเป็นรักแรกพบซึ่งผมไม่เคยรู้สึกกับรถคันไหนๆมาก่อน หลังจากการทดลองขับครั้งนั้นเลยได้กลับมานั่งค้นหาข้อมูลเกี่ยวกับรถรุ่นนี้
เลยได้รู้ว่าขุมพลังเป็นเครื่องยนต์ Boxer พกม้ามา 200 ตัว แต่ไม่มีหอยพ่วง...

เป้าหมายของผมคือเก็บตังซื้อคันนี้ด้วยตัวเอง ใช้เวลาเก็บปีนึงเลยตัดสินใจต้องออกรถ จึงทำให้ต้องลิสท์รายชื่อรถที่มีอยู่ในใจไว้ทั้งหมด

Scion FR-S
Subaru BRZ
Honda Civic Si
Honda CR-Z
Honda Accord Sport
Subaru WRX
Chevrolet Camaro
Ford Mustang

คุณสมบัติที่ผมมองหาคือต้องเป็นรถที่ประหยัดน้ำมัน ใช้ในชีวิตประจำวันได้สะดวก ซ่อมง่ายแต่งง่าย และที่สำคัญ ต้องเป็นรถเกียร์ธรรมดา

จากโจทย์ที่ตั้งมา และกลั่นกรองมาอย่างดีจากตัวผมเอง เลยมาจบที่ BRZ แบบงงๆ ซึ่งตอนแรกกะจะเอา FR-S อย่างแน่นอน

ขอกล่าวไว้ก่อนว่ารูปเซ็ทนี้จะมีรูปรถเดิมๆไม่กี่รูปนะครับ เพราะว่าสองอาทิตย์หลังจากได้รถผมจับแต่งเนื้อแต่งตัวใหม่ให้หมด

เมื่อเปิดประตูฝั่งคนขับเข้ามา การที่จะหย่อนตูดลงไปในเบาะนั้นถือว่าลำบากพอสมควรเพราะว่าจะต้องยกตูดหลบปีกเพื่อไม่ให้ปีกของเบาะเหี่ยวเร็ว แล้วที่มากไปกว่านั้นคือรถผมโหลดเตี้ยลงอีก
เลยทำให้ชีวิตผมลำบากมากไปกว่าเดิม และเหมือนกันกับการลุกออก.... ยากพอสมควรครับ
ผิวสัมผัสของเบาะนั่งเป็น Alcantara สลับหนัง ซึ่งให้ผิวสัมผัสดีมาก กอปรกับเวลาเข้าโค้ง คุณมั่นใจได้ว่าตัวจะไม่เอียงไปไหนแน่ๆ

เบาะนั่งแถวสอง.....ซึ่ง มีไว้เผื่อนั่งได้ก็ดีนะครับ แต่มันนั่งไม่ได้เลยนี่สิ
ถ้าจะนั่งได้ก็นั่งได้แต่ฝั่งคนนั้งเพราะว่าเบาะคนนั่งสามารถเคลื่อนไปข้างหน้าได้เยอะ
เพราะตำแหน่งเบาะคนขับที่ผมนั่งชิดไปถึงเบาะด้านหลังเลย แต่ประโยชน์หลักๆที่ผมเห็นว่ามันมีข้อดีคือค่าประกันถูกลงครับ

พวงมาลัยหุ้มหนังตะเข็บแดงแฝงไปด้วยความสปอร์ตประทับตาดาวลูกไก่ ทำให้ผมรู้สึกตื่นเต้นทุกทีเมื่อได้ขับ  
เชื่อหรือไม่ครับ เวลาขับทุกครั้ง แม้ว่าจะเปิดแอร์ เวลาผมปล่อยมือจากพวงมาลัยทีไรมีเหงื่อออกที่มือตลอดเวลา
แต่กับรถคันอื่นไม่เป็นเลยสักนิด

หน้าปัดเป็นจุดหนึ่งในรถคันนี้ซึ่งมันดูโบราณไปนิดนึงถ้าเทียบกับ Scion FR-S ซึ่งฝ่ายนั้นดูดีกว่าเยอะมาก ซึ่งอันนี้ก็ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ เข็มความเร็วด้านซ้ายแทบไม่ได้มองเวลาขับรถ ซึ่งขณะขับรถ สายตาจะมองแต่ความเร็วตัวเลข

หน้าจอ Nagivation ซึ่งมีมาให้ตั้งแต่รุ่น Premium และรุ่น Limited ถือว่าไม่เลวเลยทีเดียวครับ
แต่สิ่งที่ช็อคผมมากคือได้เห็นรูปวิทยุของโฉมเมืองไทยจากพี่จิมมี่ซึ่งมันทำให้ภายในของรถดูแย่ไปเลยทีเดียว
การใช้งานถือว่าไม่ยากเลย  สิ่งที่ดูโดดเด่นที่สุดคือ Real Time Traffic ซึ่งใช้งานได้จริง
แล้วพาผมหลบการจราจรอันแสนวุ่นวายของเมืองหลวง Los Angeles.

Heated Seats ถือว่าเป็นออพชั่นที่จำเป็นต้องมีสำหรับคนที่นี่เลยทีเดียวครับ
อากาศหนาวๆร้อนๆ แล้วเบาะทำความร้อนได้ไวมากๆ จุดนี้ผ่านครับ

แผงควบคุมแอร์ออโต้ซึ่งมีให้เฉพาะตัว Limited และไม่มีให้ใน Scion ส่วนตัวคิดว่ามันดูเหมือน GTR ยังไงไม่รู้
แต่ชอบครับ ดูสวยดีและยังเป็นแอร์แยกสองฝั่งอีกด้วย แต่ยังแอบคิดเล็กๆว่าในรถมันเล็กแค่นี้ มันจะไปแยกอากาศภายในรถได้อะไรเยอะแยะ

แผงประตูเป็นกระจกแบบไร้ขอบ เก็บเสียงได้ไม่ค่อยดีพอควร กระจกเป็นขึ้นลงอัตโนมัติทั้งสองบาน

สิ่งนึงที่ชอบมากๆเกี่ยวกับคันนี้คือ Keyless Entry ซึ่งสะดวกแก่ชีวิตประจำวันเหลือเกิน
เพียงแค่พกกุญแจไว้กับตัวเท่านั้นเองเหมือนกับ Toyota หรือ Lexus เสียอย่างคือจะออกแบบกุญแจใหม่ไม่ได้รึยังไง
กุญแจแบบเดียวกันตั้งแต่รุ่นถูกยั๊นนรุ่นแพง

รูปรถเพื่อนซึ่งขับรถผมแล้วติดใจบวกกับชอบเป็นทุนเดิมอยู่แล้วเลยติดใจ
ถอยมาหลังจากผมเดือนนึงให้หลัง ซึ่งเจ้าตัวขาย Acura TSX ทิ้งไป

อัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันของผมซึ่งวัดจากกาขับขี่จริงๆ บนไฮเวย์ระยะทางยางๆแล้วรวมรถติดในเมืองนิดเดียว
วิ่งไป 119.4 Miles เติมน้ำมันกลับไป 4.019 แกลลอน เอาแค่หัวจ่ายตัด น้ำมันที่นี่เป็น E10 นะครับ ออกเทน 91 ผมวิ่งความเร็ว 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมงหรือมากกว่านั้นนะครับ อัตราการกินน้ำมันเฉลี่ยนออกมาที่ 29.71 Miles Per Gallon หรือว่าราวๆ 12.63 กิโลเมตรต่อลิตร ถังนึงวิ่งได้ราวๆ 460 กิโลเมตรจนไฟเตือนขึ้น

ลองมาดูกันว่าผมทำอะไรเกี่ยวกับคันนี้ไปบ้างดีกว่าครับ
ล้อ 18 นิ้วกว้าง 8.5 รัดด้วยยาง 235/40R18 จับโหลดด้วยสปริง H&R Sport ซึ่งทำให้เตี้ยลงมา 1 นิ้วล้อหน้า และ 1.2 นิ้วล้อหลัง

ชุดแต่งลิ้นข้างรอบคันจากไม่ใกล้ไม่ไกลหรอกครับ Ebay นี่เอง ไม่กล้าซื้อแพงๆเพราะว่ารู้ตัวว่ายังไงก็ต้องครูดอยู่ดี

สรุปโดยรวม
หลังจากเปลี่ยนล้อกับสปริงแล้วทำให้รู้สึกรถเกาะถนนมากขึ้น แล้วมั่นใจมากขึ้นเวลาเข้าโค้ง จะว่าไปแล้วเครื่องยนต์ Boxer ตัวนี้ไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่อะไรเลย ทั้งๆคนใน Forum บ่นกันอุบว่ามันอืดดดดดดดดดดแสนอืด ถ้าแรงไปกว่านี้น่าจะขับไม่สนุกเท่านี้นะครับผมว่า แต่ยังไงผมคงใช้รถคันนี้ไปอีกยาวจนกว่าจะมีอะไรมาโดนใจอีกทีล่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 01:16:13 โดย JIRATH »
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
Re: ีรีวิวฉบับผู้ใช้งานจริง Subaru BRZ 2.0MT "Deliver More Fun"!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 17:34:15 »
สีนํ้าเงิน สวยมาก ขอบคุณสําหรับรีวิวครับ :o :o

ที่โน้น ราคาพอๆกับ Corolla ที่ไทย น่าอิจฉาจริงๆ :-\ :-\ :-\

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ีรีวิวฉบับผู้ใช้งานจริง Subaru BRZ 2.0MT "Deliver More Fun"!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 17:46:22 »
บอกได้คำเดียว อิจฉาครับ :D

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pretwins

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 19:32:47 »
รถสวยมากครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวด้วยครับ

ออฟไลน์ charlse

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 21:29:28 »
รถงามมาก รีวิวอ่านสนุก BRZ เหมาะสำหรับเป็นรถนั่งแต่งจริงๆครับ อ่านแล้วนึกตอนแต่งรถบังคับสมัยเด็กๆ  ;D  ยินดีด้วยครับที่ได้รถที่ถูกใจ
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ nirvanapoint

Re: Subaru BRZ 2.0MT "Deliver More Fun"!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 10:10:01 »
ขอถามเป็นความรู้ครับ
เจ้า BRZ กับ To 86 มันเป็นอะไรกันครับ ทำไมถึงเหมือนเป๊ะขนาดนั้น
ราคาต่างกันไหมครับ เครื่องยนต์ ช่วงล่าง เหมือนกัน หรือต่างกัน ครับ
ไขข้องสงสัยทีครับ  :D

ออฟไลน์ Nikle_pk

Re: Subaru BRZ 2.0MT "Deliver More Fun"!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 11:03:12 »
subaru  ต้องสีนี้ล่ะครับเด็ดสุดแล้ว
ปล.รุ่นนี้ซื้อ 2.7 ล้าน แต่งไปแต่งมาทะลุ 4 ล้าน
เอาได้ง่ายๆเลยนะครับของแต่งเค้าเยอะจริงๆเลย  ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 11:04:20 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 11:20:42 »
ขอบคุณมากครับ  รบกวนถามเพิ่มนิดนึงครับ Chevrolet Camaro
Ford Mustang  ปัญหา จุกจิก ซ่อมบำรุงแพงหรอครับ ถึงตัดออกจากตัวเลือก
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ artzzz001

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 12:45:13 »
รถซิ่งแดนมะกัน  ;D ชอบครับๆ

ปล. brz กับ ล้อ bbs ก็เข้ากันดีนี่นา  :P

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 16:00:51 »
เจ้า BRZ กับ To 86 มันเป็นอะไรกันครับ ทำไมถึงเหมือนเป๊ะขนาดนั้น
ราคาต่างกันไหมครับ เครื่องยนต์ ช่วงล่าง เหมือนกัน หรือต่างกัน ครับ

อันนี้รีวิวพี่จิมมี่น่าจะใกล้ออกแล้วเดี๋ยวรอข้อมูลแน่นๆทีเดียวเลยดีกว่าครับ

ขอบคุณมากครับ  รบกวนถามเพิ่มนิดนึงครับ Chevrolet Camaro
Ford Mustang  ปัญหา จุกจิก ซ่อมบำรุงแพงหรอครับ ถึงตัดออกจากตัวเลือก

ลองขับ Camaro ของเพื่อนแล้วก็ที่โชว์รูมรู้สึกว่ามันใหญ่เทอะทะสำหรับผมไปหน่อยครับ ยอมรับว่าขับดีนะ แต่แลกกับการกินน้ำมัน
แล้วอย่างนึงที่ไม่ชอบเลยวัสดุภายในดู cheap มากเกินไปครับ

ส่วน Mustang ผมไม่ค่อยเห็นมันโดดเด่นเท่าไหร่ แล้วอย่างเดียวกัน วัสดุภายในมาแนวเดียวกับ Camaro เลยครับ
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 19:57:59 »

อันนี้รีวิวพี่จิมมี่น่าจะใกล้ออกแล้วเดี๋ยวรอข้อมูลแน่นๆทีเดียวเลยดีกว่าครับ

ลองขับ Camaro ของเพื่อนแล้วก็ที่โชว์รูมรู้สึกว่ามันใหญ่เทอะทะสำหรับผมไปหน่อยครับ ยอมรับว่าขับดีนะ แต่แลกกับการกินน้ำมัน
แล้วอย่างนึงที่ไม่ชอบเลยวัสดุภายในดู cheap มากเกินไปครับ

ส่วน Mustang ผมไม่ค่อยเห็นมันโดดเด่นเท่าไหร่ แล้วอย่างเดียวกัน วัสดุภายในมาแนวเดียวกับ Camaro เลยครับ
ขอบคุณครับ
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 20:11:47 »
ไขข้องสงสัยทีครับ  :D

เป็นรถที่ toyota subaru พัฒนาร่วมกันครับ เหมือนกันเกือบทุกอย่าง ยกเว้นรายละเอียดไฟหน้า ออพชั่น ภายในลายหน้าปัดนิดๆหน่อยๆ แล้วก็การเซ็ทติ้งของช่วงล่างก็ต่างกันครับ

ออฟไลน์ Joe NG

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 20:19:23 »
ไขข้องสงสัยทีครับ  :D

เป็นรถที่ toyota subaru พัฒนาร่วมกันครับ เหมือนกันเกือบทุกอย่าง ยกเว้นรายละเอียดไฟหน้า ออพชั่น ภายในลายหน้าปัดนิดๆหน่อยๆ แล้วก็การเซ็ทติ้งของช่วงล่างก็ต่างกันครับ

ในความรู้สึกผมนะ   ถ้าให้ดูในรายละเีอียดของตัวรถ  มันเหมือนกับว่า su ทำคนเดียวยังไงก็ไม่รุ้  ถ้าไม่นับเรื่องฉีดตรงนะ

แต่รถมันออกมาสวยจริงๆ

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 20:42:22 »
แล้วออฟชันเดียวกับเมีองไทยหรีอเปล่าครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ WRD79

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 22:32:56 »
รถเท่มากๆเลยครับ ผมอยู่ญี่ปุ่นยังอยากจะซื้อบ้างเลย
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 12:01:34 »
สอบถามนอกเรื่องแบบว่าคนละเรื่องเดียวกันหน่อยนะครับ

ที่นั่นเจ้า FR-S เรือนไมล์ เกียร์ M/T เป็นแบบนี้เลยหรอครัาบ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 14:55:00 »
ถูกต้องครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 15:13:31 »
รีวิวส่งตรงจากต่างแดน ขอบคุณที่นำมาแชร์ครับ

ทำเอาเวอร์ชั่นไทยเหนื่อยกันเลย(แพงแต่ออฟชั่นสู้ต่างประเทศไม่ได้)

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 15:55:23 »
รบกวนถามหน่อยครับ เบาะนั่งสบายมั้ยครับ ทางไกลๆนานๆ มีอาการล้า หรือปวดหลังมั้ยครับ
ผมสนใจจะเอาเบาะมาสลับในเพื่อนร่วมยี่ห้อของ BRZ ครับ เบาะเดิมนั่งแล้วไม่สบายเอามากๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 16:20:47 »
นี่ล่ะครับกระทู้ที่สมควรเข้ามาดูมาอ่าน ละเอียดดีครับ และราคาน่าสนเลยทีเดียว

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 22:08:09 »
อิจฉาเมืองนอกจริง 86 version ไทย ตัว MT เรือนไมล์ ไม่มีเลขดิจิตอล แล้วเข็มหลักมันเป็นแบบว่าดูแล้ว ขนาด 120 ยังดูว่าช้าเลย

ออฟไลน์ GaB

• #StickShiftLife
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 22:36:43 »
เพิ่งกลับมาจาก LA ได้อาทิตย์กว่าๆ เห็น FR-S พอสมควรเหมือนกันครับ (หรือ BRZ ไม่แน่ใจ เพราะเห็นทั้งใกล้ๆและไกลๆ เอาเป็นว่าบอดี้นี้แหละ) เห็นทั้งเดิมๆและแต่งแล้ว

ว่าไปแล้วก็อิจฉาคนที่นั้นครับ ราคารถมันเร้าใจเหลือเกิน

ออฟไลน์ Zx-III

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 22:56:54 »
ถ้าอยู้ us เป็นผมก็ถอยนะครับ แต่พอมาไทย เจอภาษีที่ไทยไป ผมคงรอมือ2ดีกว่า แพงมากๆ หลายเท่าตัว แต่สีน้ำเงินสวยสุดละครับ เข้ากับล้อ bbsด้วย ว่าแต่ แต่งอะไรไปเพิ่มบ้างครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 14:35:14 »
รบกวนถามหน่อยครับ เบาะนั่งสบายมั้ยครับ ทางไกลๆนานๆ มีอาการล้า หรือปวดหลังมั้ยครับ
ผมสนใจจะเอาเบาะมาสลับในเพื่อนร่วมยี่ห้อของ BRZ ครับ เบาะเดิมนั่งแล้วไม่สบายเอามากๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เบาะผมว่าโอบกระชับได้ดีเลยครับ ขับทางไกลเมื่อยนิดนึงนะครับ แต่ไม่ปวดหลัง

ผิวสัมผัสของ Alcantara ดีมาก แต่ส่วนที่แซมด้วยหนังนี่เฉยๆครับ  ;D

ออฟไลน์ Aum Chonthawatch

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 02:05:12 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวคับเพื่อนอิง 55555 เห็นราคาที่โน่นแล้วมันเจ็บใจว่ะเห้ย 555

MacH1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 18:23:02 »

Still, I would have gone to big-blocked V8 muscles.... either Stang GT-500 or Camaro ZL-1. No offense.

Now, waiting for the forthcoming Stang 2.3 turbo (Right hand drive). Originally want the big V8 5.0 one but Thai taxation is irrationally ridiculously astronomical. 

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 17:07:24 »
ขอบคุณครับ

หล่อมากๆ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 21:53:15 »

Still, I would have gone to big-blocked V8 muscles.... either Stang GT-500 or Camaro ZL-1. No offense.

Now, waiting for the forthcoming Stang 2.3 turbo (Right hand drive). Originally want the big V8 5.0 one but Thai taxation is irrationally ridiculously astronomical. 

ครับผม ถ้าพร้อมแล้วอย่าลืมมารีวิว ให้ชมบ้างนะครับ ผก็รอพวงมาลัยขวาอยู่เหมือนกันแต่ไม่ชอบขนาด 2.3 Turbo ดูเสียงไม่ค่อยดุเท่าไร

ออฟไลน์ ttyy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 00:13:19 »
ถามคุณ jirath ครับ อยากทราบว่าแม็กที่ใส่ ขนาด offset เท่าไหร่

หน้า/หลังเท่ากันไหมครับ :)