ผู้เขียน หัวข้อ: Everest vs Pajero vs Fortuner  (อ่าน 10321 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Everest vs Pajero vs Fortuner
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 20:58:00 »
  คงได้เห็นภาพและสเปคกันไปแล้ว ตอนนี้ PPV ออกมาครบ แต่3คันนี้ถือว่า HoT มากในวงการ PPV ที่พูดถึงกันอยู่ พี่ๆน้องๆอาๆให้คะแนนคันไหนเป็นเบอร์ 1ในใจ(ชอบมาก) แล้วถ้าจะออกมาใช้จริงจะเลือกคันไหน(ได้ทุกยี่ห้อ PPV บ้านเรา)  พรุ่งนี้จะได้เห็นคันจริงของ Pajero กันแล้ว เพื่อนผมทำที่ Mitsubishi บอกว่า รุ่นนี้ทำเพื่อบ้านเราเต็มที่เลย แต่ต้องรอรีวิวเต็มอีกทีเร็วๆนี้แน่ๆจากทางเวปละครับ ขอบคุณล่วงหน้าไว้เลยในการเปรีบบมวย PPV thailand  :D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ McCLoY

• Newbie
  • *
Re: Everest vs Pajero vs Fortuner
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 21:11:10 »
ตัดสินใจยากมากครับ ระหว่าง PJS กับ EV แต่ตอนนี้เทใจให้ EV ยังนำอยู่

แต่กับ Option ใน PJS เป็นอะไรที่ใช้ในชีวิตประจำวันได้

แต่จากดูภาพ ภายในแล้วยังเทใจให้ EV อยู่

เดี๋ยววันที่ 2 ค่อยไปดูตัวจริง จะตัดสินใจไปเลยว่าจะเล่นตัวไหน

คิดไม่ตกจริงๆครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Re: Everest vs Pajero vs Fortuner
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 21:39:54 »
คนที่จะต้องเดือดร้อน คือFTN
ทั้งราคาออฟชั่น ของ PJS ทำคนผิดหวังจากFTN มาซบได้เยอะเเน่เลยครับ
ส่วน EV คนซื้อมองเเต่ตัวTOP ยอดขาย 700คันปีนี้ นอนมา ชิลล์ๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 22:08:10 »
ต้องลองไปลูบๆคลำๆ PJS ก่อนครับ ถึงจะตอบได้

Everest เค้าทำมาดีจริงๆ ผมยังติดใจเบาะนั่งอยู่เลย  :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 22:22:17 »
ใจผมไป ปาเจโร่ท็อปแล้วครับ
ศูนย์เหรอ ใช้มิตซู มาสด้า มาจนชินละ  ;D
ผมรับได้นะ
ปาเจโร่ชอบมากเรื่องออฟชั่นใช้งาน
กล้องรอบคัน รถใหญ่ๆมันต้องมีของพวกนี้
ถุงลมรอบคัน
ช่วยเบรค
ช่วยรักษาการออกตัว(เรียกง่ายๆละกัน)
และแถว3 ผมยังเชื่อว่า ปาเจโร่ สบายสุดในกลุ่ม
เครื่องรุ่นนี้ผมรับได้  :-* ยุพี่สาวซื้อก่อน

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 22:29:02 »
ไม่เกี่ยงงบ ชอบ ev เชียร์ ปาเจ แซง fortune
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 23:17:00 »
ถ้าเอาข้อดีของ 3 คันนี้มายำรวมกัน
มันคือ suv ระดับหัวแถวได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 23:19:28 »
สามคันนี้ ผมชอบ EV สุดครับ แต่ติดอย่างเดียวคือ เครื่อง 3.2 ผมไม่ค่อยชอบ มันเกินไปสำหรับผมนะ (จริงๆ ไม่ต้องว่าผมนะ)
คืออยากได้ระบบใน ตัว Top ยังเว้นเครื่องยนต์ ไม่ใช่มันแรงเกินนะครับ แต่ ซีซี มันเยอะเกินความจำเป็นสำหรับผม และคงกินน้ำมันที่สุด
ผมว่าถ้าได้สัก 2.4-2.8 เหมือน pa หรือ for ไปวางใน ev ผมคงเลือก ev แบบไม่คิดเลย  :)
ระบบใน pa ผมว่า เป็นมิตรกับผู้ใช้ ลงตัวมากครับ อยากให้ for คิดแบบ มิตซูบ้าง จะขายแพงไปทำไมครับ หรือราคานั้นก็ช่วยให้อะไรมันสมเหตุสมผลหน่อยแล้วกัน ไม่ได้ว่านะ
แต่อยากให้ใส่มากกว่านี้อีกนิดหนึ่ง บางอย่าง มันก็ใช่ว่าจะแพงจนใส่ไม่ได้นะครับ

อันนี้นอกเรื่องตัวรถครับ

เรื่อง ศูนย์ มิตซู ก็ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ ศูนย์ดีเทียบชั้น โตโยต้า ก็มีนะครับ ส่วนฟอร์ดผมไม่เคยมีรถยี่ห้อนี้ แต่รถที่ทำงาน มีปัญหาซ่อม แล้วไม่เคยจบ และอู่นอกบางอู่ก็ไม่อยากจะซ่อมยี่ห้อฟอร์ด เพราะบอกว่า ซ่อมไม่จบซึ่งผมก็ไม่เข้าใจ ตรงนี้เหมือนกัน แต่ว่า รถก็มีอาการไม่จบอย่างว่าจริงๆ ครับ เดี๋ยวนั่น เดี๋ยวนี่ ช่างศูนย์ แก้ไม่เป็น สิ่งที่แตกต่างกันชัดเจนมากๆ คือ เวลาที่ Toyota ซ่อมสี ซ่อมตัวถัง จะมี ศูนย์ทำเองของโตโยต้า นี่คือสิ่งที่ได้เปรียบทุกยี่ห้อ ผมมีประสบการณ์ รถของพี่ และเพื่อน ไปซ่อมเจ้าฟน้าที่คนดูแลที่ศูนย์ ยังเถียงกับประกันช่วยเลยครับ ว่า ถ้าเสียแบบนี้ พี่จะเอาไปใช้เองไหม ซึ่ง ก็ต้องเปลี่ยน การซ่อมสี ถึงแม้จะว่าจะเล็กๆ น้อยๆ ก็มาตรฐาน(ในความคิดผมนะครับผม) แต่ถ้าบริษัทอื่นๆ ส่วนใหญ่จะซ่อมอู่ทั่วๆ ไป ซึ่ง ผมว่า ม้นเสี่ยงและผมคิดว่ามาตรฐานไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับ  คือแล้วแต่คุณจะเลือกประมาณนั้น  ใครจะไปรู้ว่าดีหรือไม่ดีหละครับผมเวลาเอาไปทำ ถ้าของโตโยต้า สีรถเขามีสีมาตรฐานของเขาอยู่แล้ว ดังนั้นหายห่วงเรื่องรถไม่สวยซ่อมสีไม่ดี(ประมาณนั้นครับ)

แฟนผม  1. for 2. pa 3. mu-x  อื่นๆ ไม่เอา และไม่คิดจะเอา โดยเฉพาะ Ford ดันเป็นอย่างนั้นไปซะได้ 5555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 23:29:18 »
EV แน่นอนครับสำหรับผม
เห็นรูปแบบชัดๆ ก็แอบผิดหวังเล็กๆสำหรับPJS คิดว่ามันจะสวยกว่านี้
แต่รอดูคันจริงก่อน

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 23:36:03 »
Eve ออฟชั่นยังนำหน้าอยู่ครับ

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 23:40:51 »
EV นี่ถ้าขายในราคา Pa นี่คงไม่ต่างกัน แถมออปชั่นคงหั่นออกเยอะทีเดียว  8)

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 02:17:52 »
ส่วนตัวผม  ถ้าจะซื้อคงมองแค่ Everest  New Fortuner  ส่วนปาเจโร่คงถอยไปแต่อาจชำเลืองไปทดลองขับเปรียบเทียบ    ถ้า MUx Trailbrazer  คงไม่อยู่ในสายตาไม่เสียเวลาไปดูแน่นอน     

Everest รุ่น 3.2 Top 4x4 มาพร้อมจริง   ๆ จัดเต็มมาก  ยากจะหาคู่แข่งได้ ศูนย์บริการไม่ถึงกับน่าห่วงเข้าศูนย์ปีละแค่ 1-2 ครั้งเอง ไม่แพงเหมือนเล่นยุโรป  ศูนย์ถึงไม่ดีแต่ไม่แย่จนเกินทน  รถก็ไม่มีอะไรที่ต้องห่วงขนาดนั้นเพราะนี้คือรถ PPV  ไม่ใช่รถเก๋ง แต่ผมใช้รถยาวเกิน 15 ปี  คืออาจถึง 20 ปี หรือมากกว่านั้นเวลานั้นอาจน่าห่วงเกินไปสำหรับ ฟอร์ด เพราะมันถือว่านานเกินไป สำหรับการใช้รถแบบผมที่ใช้งานสมบุกสมบันทุกที่    ที่ต้องมีโอกาสซ่อมทุกจุด    ถ้าใช้ไม่เกิน 10 ปีผมฟันธงให้ตัวเองเลยว่าเลือก Ford เพราะชนะคู่แข่งทุกรายการ

Fortuner 2.8 4x4  ถ้าจะให้ซื้อต้องรอไมเนอร์ก่อนหรือรอให้อ๊อพชั่นครบก่อน  ไม่งั้นใช้ตัวเดิมไปก่อนดีกว่า   เพราะอ๊อพชั่นมาแค่นี้  รับไม่ได้ครับ ยกเว้นไม่มีรถใช้จริง ๆ  ต้องซื้อตอนนี้  จะต้องหลับตาข้างนึงแล้วซื้อ  ไม่งั้นเสียแรงเปล่า

Pajero  สำหรับผมเคยผ่าน Mitsu มาก่อน  ศุนย์บริการไม่ดีไปกว่า Ford  แต่อ๊อพชั่นฟอร์ดมาเต็มกว่า  และปาเจโร่ออกแบบมาไม่ใช่รถลุย 4x4   ถ้าจะออกแบบมาเป็นรถวิ่งในเมืองลูกค้าอย่างผมไปซื้อรถ Cross Over ไปดีกว่ามั๊ย     ถ้าจะตบแต่งเพิ่มเพื่อใช้งานสงสัยต้องเสียเงินอีกหลาย ไม่คุ้มสำหรับการใช้งาน  แต่อาจคุ้มสำหรับคนอื่น   

ออฟไลน์ Mr.POM

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 05:54:48 »
ผมก็ชอบ Everest มากครับ  แต่ ตอนนี้ เทไปทาง Pajero แล้ว  ... ลองดู clip กันครับ

ราคา กับ Features  ทำได้สุดๆครับ

ตัดสินใจยากมากครับ ระหว่าง PJS กับ EV แต่ตอนนี้เทใจให้ EV ยังนำอยู่

แต่กับ Option ใน PJS เป็นอะไรที่ใช้ในชีวิตประจำวันได้

แต่จากดูภาพ ภายในแล้วยังเทใจให้ EV อยู่

เดี๋ยววันที่ 2 ค่อยไปดูตัวจริง จะตัดสินใจไปเลยว่าจะเล่นตัวไหน

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 06:03:00 »
ผมก็ชอบ Everest มากครับ  แต่ ตอนนี้ เทไปทาง Pajero แล้ว  ... ลองดู clip กันครับ

ราคา กับ Features  ทำได้สุดๆครับ

สนามทดสอบมิตซูตัวตามคลิปนี้ อยู่ที่ไทยเหรอครับ หรือ ต่างประเทศ
ปาเจโร่รอบนี้ไม่เน้นออฟโรดจริงๆ
เน้นความสบาย ใช้งานทั่วไป ความปลอดภัย
เส้ยดายเล็กน้อย ลุยหนักๆน่าจะยาก แต่ท่องเที่ยวแบบธรรมดาทั่วไป น่าจะโดนใจ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 06:44:48 »
Everest ตัวท๊อปเท่านั้นเลยครับ เหตุผลง่ายๆ
1. หล่อ ล่ำ บึ๊ก ส่วนตัวผมชอบมากที่สุดในงานออกแบบทั้ง SUV/PPV ราคาต่ำกว่า 2 ล้านทุกคันที่ขายในประเทศ
2. ภายในลงตัวที่สุด เรียบ หรู ผ่อนคลาย
3. สมรรถนะ ไม่เป็นรองใครแน่ๆ และผมเชื่อว่า everest จะเป็น benchmark ใหม่ที่ค่ายอื่นๆใช้พัฒนารถแนวนี้ เช่นเดียวกับที่ Ranger เป็น benchmark ในการพัฒนากระบะ
3. อุปกรช่วยเหลือ อุปกรความปลอดภัย เทคโนโลยียานยนต์ และอ๊อปชั่นที่ดีที่สุด หาได้ในรถ SUV ราคาแพง แต่ขายในราคา 1.599 ล้าน ส่วนตัวผมมองว่าคุ้มค่ามาก

เรื่องอัตราการบริโภค ค่าต่อภาษี ค่าเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เป็นเรื่องรองจนถึงไม่สนใจด้วยซ้ำ เพราะสิ่งที่ได้คือสมรรถนะในองค์รวม และเอาเข้าจริงมันจ่ายแพงกว่ากันไม่กี่พันบาทครับ แต่สิ่งที่ได้มันคุ้มกว่ากันมาก และถ้าจะซื้อรถราคาสูงขนาดนี้ แต่มานั่งเครียดกับเงินส่วนต่างไม่กี่พันบาทต่อปี รถแนวนี้ก็อาจจะไม่เหมาะกับคุณครับ เพราะเอาเข้าจริง ใช้งานจริง ตัวเลขอัตราสิ้นเปลืองมันได้น้อยกว่าตัวเลขทดสอบมากนัก
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 08:09:35 »
อยากได้ EV มากครับ ถ้าปีหน้ารายได้ยัง OK มีลุ้นครับ

PJS  รอดูตัวจริงครับ แต่ที่เห็นในรูปคือโป่งหลังน่าเกลียดจริงๆครับ ไม่ไหวอย่างแรง  ด้านหน้าอย่างสวย

FTN ตัดทิ้งก่อนเพื่อนเลยครับ

ออฟไลน์ tp09

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 08:50:23 »
ชอบ EV กับ PJS เหมือนกัน

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 09:23:32 »
ผมชอบ EV มากที่สุด ด้วยเหตุผลที่เหมือนๆทุกท่าน แต่คงไม่ซื้อ ด้วยเหตุผลที่รอรถนานไปหน่อย ทำให้ผมมีเวลาคิด
เกี่ยวกับศูนย์บริการ ซึ่งผมมีประสบการณ์ จากการซื้อ Captiva ตอนนู้น รถดี ซื้อมาใช้ ไม่ได้ซื้อมาขาย
ปีนึงเข้าศูนย์ไม่กี่ครั้งจะอะไรกันนักหนา .. ซึ่งมันก็ดีจริงใน 2 ปีแรก เข้าปีที่ 3 ปัญหาตัวรถเริ่มมา แต่ก็ไม่ได้หนักใจ
เท่ากับศูนย์บริการ ตอนนี้เข้าปีที่6 ทนใช้มันไป ไม่ใช้ทางไกล เสียกลางทาง2รอบแล้ว จะขายก็ไม่มีคนเอา คิดว่าจอดรถเสียบกุญแจคาไว้ ก็คงไม่หาย

PJS ชอบรองลงมา คงจะเอาตัวนี้แหละ เคยขับตัวเก่า ก็พอรับได้ เรื่องศูนย์ อย่างน้อยก็เคยใช้ ยี่ห้อนี้มา
ศูนย์ยังพอหาดีๆได้ ไม่ไกลนัก ราคากับอุปกรณ์ความปลอดภัย ส่วนตัวน่าพอใจ

FTN ที่จริงก็แอบสนใจ เพราะอยากลองใช้ดูอีกซักที หลังจากที่เคยใช้ sport rider กับ FTN Smart TRD
ซึ่งห่วยสิ้นดีสำหรับผม แต่ก็ลองเปิดใจดู เพราะตอนนี้ เริ่มหมดไฟกับเรื่องรถ มีS3 อยู่คัน แทบไม่ได้ขับ ใช้รถตู้H1
เป็นรถประจำตำแหน่ง เพราะไปไหนที ทั้งบ้าน ลูก2 รถเข็น2 ผู้ใหญ่ 3 คิดว่าใช้อะไรก็ได้ ไม่แพง เลอะไม่เสียดาย
ซ่อมได้ทั่วไป แต่พอเปิดตัวมา เห็นราคา ที่มาพร้อมสเปคเบรคหลังเป็นดรัมเบรค แม้ว่าไปเดินผ่าน ที่จอดโชว์อยู่ ผมยังไม่ไปดูเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2015, 09:29:48 โดย capton »

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 11:01:26 »
ถ้าให้ซื้อตอนนี้ pjs เป็นตัวเลือกแรก ตามมาด้วย ftn ส่วน ev เอาไว้รั้งท้าย

pjs ออฟชั่นจัดเต็ม ราคาคุ้มสุด มันตอบโจทย์คนที่ต้องการ
รถคันโต นั่งได้เยอะขนของได้มาก แต่ใช้ชีวิตในเมือง ลุยน้ำท่วมได้ ออกตจว.ทุรกันดาร
ก็ไปได้หมด แค่อย่าไปลุยทางออฟโรดหนักมากเท่านั้นเอง ส่วนศูนย์บริการในจังหวัด
ที่ผมอยู่มีถึงสองศูนย์ บริการดีกว่าพี่โตที่มีอยู่ศูนย์เดียวอีก

ftn ชื่อชั้นอาจเหนือกว่า ภายในดูหรูชอบเบาสีน้ำตาลมาก แต่ออฟชั่นกับราคา อืมมมคิดหนัก

ev คันใหญ่ บึกบึน เหมาะกับคนที่เน้นลุยทางโหดจรงๆ แต่ชื่อเสียของบริการหลังการขายก็คิดหนักล่ะครับ
และที่ตกม้าตายคือ การพับเบาะแถวสองเพื่อเข้าแถวสามมันลำบากมาก

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 14:20:44 »
สำหรับคนที่ไม่คิดจะซื้อในห้าปีนี้

เงินไม่ใช่ปัญหา  เอา ev ทรงสวยชอบ

ถ้ามีเงินจะซื้อจริงๆ ปาฯ น่าสนนะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ JAAP01

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 15:53:46 »
ส่วนตัวผม  ถ้าจะซื้อคงมองแค่ Everest  New Fortuner  ส่วนปาเจโร่คงถอยไปแต่อาจชำเลืองไปทดลองขับเปรียบเทียบ    ถ้า MUx Trailbrazer  คงไม่อยู่ในสายตาไม่เสียเวลาไปดูแน่นอน     

Everest รุ่น 3.2 Top 4x4 มาพร้อมจริง   ๆ จัดเต็มมาก  ยากจะหาคู่แข่งได้ ศูนย์บริการไม่ถึงกับน่าห่วงเข้าศูนย์ปีละแค่ 1-2 ครั้งเอง ไม่แพงเหมือนเล่นยุโรป  ศูนย์ถึงไม่ดีแต่ไม่แย่จนเกินทน  รถก็ไม่มีอะไรที่ต้องห่วงขนาดนั้นเพราะนี้คือรถ PPV  ไม่ใช่รถเก๋ง แต่ผมใช้รถยาวเกิน 15 ปี  คืออาจถึง 20 ปี หรือมากกว่านั้นเวลานั้นอาจน่าห่วงเกินไปสำหรับ ฟอร์ด เพราะมันถือว่านานเกินไป สำหรับการใช้รถแบบผมที่ใช้งานสมบุกสมบันทุกที่    ที่ต้องมีโอกาสซ่อมทุกจุด    ถ้าใช้ไม่เกิน 10 ปีผมฟันธงให้ตัวเองเลยว่าเลือก Ford เพราะชนะคู่แข่งทุกรายการ

Fortuner 2.8 4x4  ถ้าจะให้ซื้อต้องรอไมเนอร์ก่อนหรือรอให้อ๊อพชั่นครบก่อน  ไม่งั้นใช้ตัวเดิมไปก่อนดีกว่า   เพราะอ๊อพชั่นมาแค่นี้  รับไม่ได้ครับ ยกเว้นไม่มีรถใช้จริง ๆ  ต้องซื้อตอนนี้  จะต้องหลับตาข้างนึงแล้วซื้อ  ไม่งั้นเสียแรงเปล่า

Pajero  สำหรับผมเคยผ่าน Mitsu มาก่อน  ศุนย์บริการไม่ดีไปกว่า Ford  แต่อ๊อพชั่นฟอร์ดมาเต็มกว่า  และปาเจโร่ออกแบบมาไม่ใช่รถลุย 4x4   ถ้าจะออกแบบมาเป็นรถวิ่งในเมืองลูกค้าอย่างผมไปซื้อรถ Cross Over ไปดีกว่ามั๊ย     ถ้าจะตบแต่งเพิ่มเพื่อใช้งานสงสัยต้องเสียเงินอีกหลาย ไม่คุ้มสำหรับการใช้งาน  แต่อาจคุ้มสำหรับคนอื่น   

ศูนย์ฟอร์ดยังคงเส้นคงวาในการให้บริการครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 22:27:08 »
วันนี้ได้เห็น Pa แล้ว
EV ของครบๆ ก็มีแต่เครื่อง 3.2  ตัว 2.2 ของเล่น ก็มาให้น้อยไป เบาะพับไฟฟ้า กับประตูหลังไฟฟ้า อันนี้ชอบ แต่ไม่มี และอยากได้เบาะหนัง
For ก็ทำราคาได้แพงจริงๆ นะ เหมือนหลายๆท่านว่า มันแพงเกินไปแต่มันโล้นๆ กว่าตัวอื่นๆ เกินไป ขี่รถนะ ไม่ได้ขี่ศูนย์บริการ ถ้าลดมา 1 แสน
ผมคงเอา for ถึงจะมาให้น้อยกว่า แต่ก็เชื่อใจในตัวรถหลายๆ เรื่อง
Pa ท้าย ไม่ลงตัวเหมือนด้านหน้าเอามากๆ อื่นๆ ก็ดีครับ ราคานะ ไม่ต้องตั้ง Pro แบบหมดกำหนดหรอกครับ ปีหน้า แม้ภาษีขึ้นก็ต้องลดราคาสู้
 :)

ถ้ามาแบบนี้ ผม รอ MC หรือ รอรุ่นพิเศษ(ถ้ามี) ดีกว่า ครับ :)

ออฟไลน์ Pranhirun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 13:13:21 »
EV เท่านั้น ผมอยากได้หลังคาแก้วแค่นั้น!!!

ตอนนี้เสียดายมากๆครับ ที่ใจร้อนไปออก X-Trail ก่อน

ทนใช้ต่อไปอีก 5 ปีว่ากันใหม่
Honda Civic EK 1.6VtiL 1997 (Sold)
Honda Civic FD 2.0EL 2008 (Sold)
Volkswagen Passat B5.5 TDi 2003 (Sold)
Nissan X-Trail T32 2.5V 2015 (For my family)
Mercedes Benz C300 W205 2015 (For my wife)
Toyota Camry ACV40 2.4V 2008 (For my work)

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 13:49:14 »
ถึงแม้ว่าปาเจโร่จะออกแบบภายนอกภายในให้มาทางผู้ใช้ส่วนใหญ่คือ ใช้งานบนถนนหลวง
แต่ยังไงมันก็ยังลุยได้เหมือนเดิม ผมว่าตัวขับสี่คงไม่ได้ด้อยไปกว่า ev ขับสี่หรอกครับ

ส่วนหลังคาแก้วนั้นเท่าที่เห็น hrv ตามท้องถนนกลับเป็นหลังคาธรรมดาซะส่วนใหญ่ จนต้องออกอีกรุ่นตัดหลังคาแก้วมาขาย

จะติดก็เครื่อง 2.4 ผมก็บอกได้แค่ว่า 2.5 เดิมยังเหลือเฟือเลย นี่เครื่องใหม่ เกียร์ใหม่ คงดีกว่าพอสมควร
ราคาตัวท๊อบเทียบกับเสปคที่ให้มาผมว่าคุ้มนะ
ถ้าที่บ้านจะเปลี่ยนปาเจโร่ตัวเดิม ผมก็ยังเชียร์ปาเจโร่ใหม่นี้อยู่ดีครับของเค้าให้มาตรงใจจริงๆ ตรงกับการใช้งานส่วนใหญ่เลย